Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi Tinh Tế] Anh em hay qua đường như thế nào?

su béo béo
9/2/2019 9:12Phản hồi: 114
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Zluuuhaiz
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quan trọng là mấy bác đi xe, ý thức đc việc qua đường thì giảm tốc độ lại để ng qua đường an tâm qua nhanh, đằng này vừa rồ ga vừa bấm còi thì ai dám đi nhanh qua hoặc đang đi cũng phải thụt lùi lại...
thienwin6789
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cách qua an toàn :
1.nhìn qua nhìn lại ko có xe rồi mới đi
2.không quơ tay chân để ngta quá tập trung vào mk rồi té ngã
3.nếu xe quá nhiều nhờ ai đó dẫn đi
4.ko có ai dẫn đi thì gọi taxi đến chở mình tới đó
5.CÁCH HAY NHẤT : không qua được thì khỏi qua
Mình thì khi qua đường nếu :
Xe chạy hướng nào thì nhìn hướng đó , không quên lia mắt nhìn xem có xe nào cũng rẽ cùng hướng với mình không và bước chậm rãi thoải mái . Vì sao ? Vì xe chạy tới họ biết phương hướng tránh né . Một điều mình cực kỳ ghét nhất cái thể loại khi người khác muốn sang đường mà nó cứ chạy lên trên mặt chứ không chịu đi sau lưng , cảm giác mấy người đi không biết nhường nhịn và thiếu thông minh .
van.iphone
ĐẠI BÀNG
5 năm
thường khi qua đường là có vạch qua đường cho người đi bộ là an toàn, thương thì mọi người ít để ý đến vấn đề này
daivigold
TÍCH CỰC
5 năm
Đầu tiên khi sang đường, bước ra từ vỉa hè phải chú ý cả 2 hướng, bao gồm cả có xe chạy ngược chiều. Hạn chế qua đường khi có xe lớn, vì xe máy đi sau khó thấy mình, ko qua đường khi có người bên hướng ngược lại cũng qua đường, như vẫy sẽ tạo ra thế cắt kéo, và đôi khi xe chỉ tập trung né 1 người sẽ tông người hướng ngược lại
ga@
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bài báo nhạt nhất trong ngày =))
duythutm
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình sẽ đứng yên quan sát. khi thấy có cơ hội sang thì giơ tay ra hiệu rồi sang 1 cách nhanh gọn nhất có thể.còn nếu xe ở quá gần thì cẩn thận khi qua trc đầu xe to. rất dễ bị xe làn khác đâm.
Mình qua đường vẫn nhìn hai phía xem có xe nào chạy qua không, nếu không có đi qua đường bình thường
cầm cây gậy bóng chầy hay cây chổi quét nhà , cây thục cầu cũng được và giơ lên rùi băng qua đường nhé 🆒🆒🆒🆒
blablakaka
TÍCH CỰC
5 năm
Nhất định là phải tìm chỗ vạch kẻ sang đường mới qua. Trước, trong khi và sau khi qua 1 đoạn, mắt láo liên, đầu quay liên hồi. Tay thì giơ cao, chân thì khoan thai mà đi nhưng cũng sẵn sàng chạy tiến hoặc lùi thật nhanh nếu có rủi ro. Tay còn lại thì giữ bóp tiền, điện thoại phải bỏ vào túi quần, tuyệt đối ko để túi áo.
Tuấn Neo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vl hỏi
Từng đi trên chiếc xe khách cán nát ông kia vì lý do qua đường không dứt khoát. Đang qua lại thụt lùi lại rồi lại tiến...
vunh94
CAO CẤP
5 năm
Người đi qua đường ko sai nhé..sai là do mấy ông chạy 60 70 rồi gặp hoảng thắng ko kịp thôi có gì đâu. Như tui đây 30 40 tàn tàn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019