Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi Tinh tế] Anh em hay tự sướng bằng camera trước hay camera sau?

zyzy1908
13/7/2017 11:14Phản hồi: 129
[Hỏi Tinh tế] Anh em hay tự sướng bằng camera trước hay camera sau?
Như tiêu đề, anh em thường chụp ảnh tự sướng bằng camera trước hay camera sau của điện thoại? Theo xu hướng hiện tại, hầu hết đều cuồng "tự sướng" bằng camera trước vì có thể nhìn thấy mình như thế nào khi lên hình để điều chỉnh và tự tin hởn hẳn để có những bức ảnh lung linh hết cỡ.

Thậm chí, có người còn hầu như không thèm dùng camera sau, dù chụp cả người hay chụp với cảnh khi đi du lịch thì vẫn cứ camera trước thôi! Có lẽ vì vậy, mà các hãng sản xuất đều đang quá tập trung vào camera trước và chạy đua "camera trước" để sinh ra nhiều tính năng hỗ trợ camera trước rồi thì camera trước cũng có camera kép, cũng có đèn flash, được đầu tư ngày càng nhiều.

Thế nhưng, camera sau dù nói như thế nào vẫn thường được đầu tư tốt hơn, độ phân giải tốt hơn, phần cứng tốt hơn, nhiều tính năng hơn. Vậy nên ở hướng ngược lại, cũng sẽ có rất nhiều anh em nghĩ rằng tại sao phải dùng một chiếc camera kém hơn để chụp ảnh của mình mà không dùng camera "xịn" hơn ở phía sau chứ? Mặc dù, selfie bằng camera sau thì sẽ khó canh góc hơn và nếu không quen thì rất dễ dẫn đến tình trạng mất đầu mất đuôi nhưng chỉ cần quen rồi thì chúng ta có thể quên đi những bức ảnh selfie chỉ thấy được mặt hoặc biến dạng với tay dài ngoằng.

Hơn nữa, vốn là từ rất lâu về trước, khi mà còn chưa có khái niệm về camera trước thì chúng ta (thế hệ đang già đi và đã già) cũng từng quen với việc selfie bằng camera sau còn gì. (thậm chí còn chụp bằng nguyên cái máy ảnh).

Vậy nên, anh em sẽ chọn lựa như thế nào, nhớ comment nhé. Biết đâu quan điểm của anh em có thể giúp các hãng bớt đặt nặng camera trước và nhiều hãng thức tỉnh về selfie thì sao.
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tay trái ạ
@YoungBuffalo Tôi tự sướng bằng cả hai tay :3
@LoveiphoneQ1 Dạ không mỏi lắm ạ vì có 30p à, còn lâu hơn chắc mỏi đó ạ
@NQT-Tâm :p:p:p:p:p:p
@NQT-Tâm Lâu lâu đổi tay thấy thích hơn bác nhể 😁
tự sướng bằng đôi bàn tay chứ nhẩy 😁
cyan.1618
TÍCH CỰC
7 năm
Nhờ em hàng xóm cầm dùm.
KHABT
TÍCH CỰC
7 năm
@cyan.1618 Nhớ chọn em hàng xóm lớn hơn 18 tuổi nhé.
botykpt
TÍCH CỰC
7 năm
tay và từ đằng trước
dbt123
CAO CẤP
7 năm
Tay trái nha
Quỳ với mấy anh trên !!!!
Saigonam
TÍCH CỰC
7 năm
Chị 5
Tự sướng bằng công cụ hỗ trợ
bomy
CAO CẤP
7 năm
Tay trái thôi, tay phải bận cầm chuột cmnr 😃
PentiumT
TÍCH CỰC
7 năm
@bomy Thế là chơi game rồi à
Em gái có bàn tay manly quá ;))
Dùng 1280 thì tự sướng kiểu gì?
e dùng 830 và 950 nhưng k chụp ảnh tự sướng bao giờ. thấy kì kì khi tự giơ máy chụp mình
Louisch129
TÍCH CỰC
7 năm
Mồm cá
Bằng tay ạ...
Đoán chắc là trên tinhte phần lớn là dùng đt ko phải để tự sướng , có lẽ đây là câu hỏi thừa.
tinhte là động fa hay sao mà nhiều bác tự sướng bằng " tay trái " thế
@sagittarius1312
Thuận tay nào thì cứ sướng nhiệt tình
Aduckuba signature
@sagittarius1312 lắm đứa ăn không ngồi rồi , nhún nha nhún nhảnh , chụt chẹt cái kiểu cũng chỉ để đi câu like , lừa tình thiên hạ , chứ có gi mà hay =))
nhiều người bận việc không có rảnh tay mà di check in chắc kiểu
chỉ có nhiều đứa ngồi máy lạnh , xe hơi , cơm bưng tơi họng , không đổ 1 gịọt mồ hôi , nên rảnh tay viết bài , cmt =)))
@sagittarius1312 Tự sướng nó có cái hay của tự sướng bác à =))
Tất nhiên là cam trước rồi. Selfie hay ở chỗ là nhìn trực tiếp đc mặt mình trên màn hình đang đẹp hay xấu, cười hay mếu... chụp cam sau thì thấy cái gì nữa 😆
taosung
TÍCH CỰC
7 năm
cam trước chỉnh góc mới dễ, lại thường xuyên dùng để nói chuyện video nên việc đầu tư vào cam trước là đúng đắn
Sau.
1 là mình gần như không tự sướng (mấy lần trước chụp với con cu nên cần đẹp, kể cả quay phim). 2 là cam sau hơn cam trước 10 lần (12 chấm so với 1 chấm 2).
FB avt.jpg
@LRA Oh con cu to quá 😃
Mình ko xài cam. Mình xài màn hình và tay trái để tự sướng
@Carvalho1986 cmt quá bá đạo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019