[Hỏi Tinh tế] Anh em mua iPad Wifi Only hay iPad có Cellular?

Mikeknowsme
14/12/2018 14:37Phản hồi: 250
250 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đương nhiên là xeolúlà rồi, wifi có nhiều chổ như shit loading... mãi chẳng vào đc!
Mình thích 4G hơn, có khi 4G còn nhanh và tiện hơn wifi
Mình dùng ipad đi field trip, đi công tác rất nhiều. Mà wifi ở hotel khá cùi, nhiều khi còn không tải tài liệu được. Trong khi bên công ty mình dùng clouding và làm việc nhóm trên mây rất nhiều nên lại rất cần kết nối.
Mình nghĩ xu hướng như thế này sẽ nhiều hơn nên bản 4g sẽ ngày càng cần nhiều hơn.
@vicktorbui Bác giống mình. Do các bạn chỉ xem phim lướt web ở nhà nên nói không cần 4g, chứ nếu ipad đã dính với công việc là sẽ thấy cần thiết ra sao
Ko mua ipad. Mua macbook rồi
atrang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mua wifi vì giá iPad pro mở hai bản này nó chênh giá cao quá!
Ai chưa dùng thì mới chọn wifi, mình dùng bản Cellular đc hơn 2 năm đây, cực ít dùng đến khay sim. Vì sao?
Thứ nhất là đt phát 4G ra dùng chung cũng đc, thứ 2 các app nhà mạng dùng để nạp thẻ quá cùi bắp. Nhiều nhà mạng phải tháo sim cắm sang máy đt nạp tiền mới thành công.

Tóm củ lại nếu mua iPad đời sau (nếu con đang dùng hỏng) sẽ mua bản Wifi
@Sr_9x Xài sim data viettel đi bác. App nó thiết kế cho cả ipad (không như mobi), cho phép nạp tiền trực tiếp bằng thẻ, mua data thêm thoải mái.
DinhhCuong
TÍCH CỰC
5 năm
Mua bản wifi only về giờ chỗ nào cũng có wifi rồi! Cùng lắm điện thoại phát wifi xài 😃
Xài Galaxy tab ko xài ios vô dụng
Tùy nhu cầu thôi 😃. Giờ đâu đâu cũng wifi nên cứ thế cho tiết kiệm 😃
Thích bản wifi, trước cũng làm con co 4g mà thấy ít dùng vì đa phần dùng ipad thì có tg mới dùng( ở nhà hay quán..) ra ngoài ip đủ dùng.
Bản cellular có cái GPS tích hợp. Chứ bản onl wifi vị trí ko chuẩn
thao
TÍCH CỰC
5 năm
Với mình là bản Wifi dung lượng lớn
Thực ra đây là chiêu của apple để bán bản wf + 4g.
Muốn 4G thì lấy điện thoại mà phát, chống lãng phí
Đg nhiên wifi. Lúc nào bí thì Phát từ con note9 ra thì bét nhè. Hơi đâu hiến máu cho thím cook 😆
Mifnh mua cellular
Only wifi, ipad ít di chuyển nên ko cần 3g lắm mua bản chỉ wifi rẻ hơn nhiều. Nếu có đk thì ko cần phải tính cứ mắc nhất mà mua😃
3baba
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cellular cho tiện, sim 4G free cả năm mỗi tháng 6-12G thoải mái không phải lo có wifi hay không.
Wifi only thôi. Hồi đầu lúc nào cũng cellular. Sau thấy không cần vì khi đi ra ngoài có gì mở hotspot trên phone ra là xong. Cũng hết 4 đời iPad mới rút ra được kinh nghiệm. Đúng là ngờ u lâu....
Long Harry
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nên mua bản wifi thôi chứ tiền 3g phát ốm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019