Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi Tinh tế] Anh em mua iPad Wifi Only hay iPad có Cellular?

Mikeknowsme
14/12/2018 14:37Phản hồi: 250
250 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vitmcdonads
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngày trc wifi còn hạn chế, mua cell chứ giờ thì spot nhiều, cầm đi xài tiện, only wifi thôi.
Tuỳ theo túi tiền mà mua. Mình đang dùng iPad 2018 only wifi vì lúc mua không đủ tiền cho các có 4G. Nếu mua iPad pro 2018 thì càng viêm màng túi. Chỉ có chọn bản wifi là hết pin.
chuthoong2
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nên mua wifi tiết kiệm được tí..
có cục M7300 r =)) thì chỉ cần mua wifi only cho rẻ =))
Chắc chắn phải Cellular rồi
Không nên mua bản Wifi nếu điều kiện bạn có!Dùng cục phát wifi bất tiện vl,trong khi iPad cũng phát wifi được!😆
sdawhai1
TÍCH CỰC
5 năm
2 tháng trước vừa xúc con iPad Pro 12.9 2017 Wifi + 4G, đến giờ vẫn không hối hận với quyết định 😁
havanmc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em chỉ thích wifi thôi, 3g hay 4g có dùng được đâu.
Một vé cho wifi. Nếu khá giả thì mua 4G
Toàn xài only wifi vì căn bản bâyh đi đâu cũng có wifi. Trường hợp khẩn cấp hay di chuyển thì lấy điện thoại phát wifi, mà ít nên không đáng kể.
nhattao1992
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình sẹ mua only wifi thôi. DT mình đã có 3G, 4G nên nó thừa cho Ipad. Không ai cầm Ipad tra để tìm đường hay chụp hình ngoài cả. ít lắm
TNS2H2
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đến hiện tại thì wifi là đủ nhưng vừa mua 1 em ipad cách đây 3 hôm, chọn bản có 4g vì chênh có 1tr so với wifi only, với chênh lệch 1tr thì mình thấy bản 4g lại là sự lựa chọn đáng giá hơn.
vvt03hp
CAO CẤP
5 năm
Chỉ có tiền mua wi fi thôi
akb48
TÍCH CỰC
5 năm
iPad đa số dùng ở nhà nên mua wifi là hợp lý nhất rồi
sony_x8
ĐẠI BÀNG
5 năm
Wifi hay Cell thì còn tùy túi tiền.
Bây giờ chổ nào cũng có wifi free mà hàng free đôi khi rất đáng ghét. Chưa kể cứ đi đến đâu cũng nhoi nhoi hỏi pass wifi.
Sắm thêm cục phát wifi thì tối ngày cứ phải canh me canh chua xem pin còn hay hết. Tối ngày cứ lôi ipad, fone, watch, cục phát kiểm tra pin thật đâu hết cả đầu.
Truóc mình ko bt mua ipad có 3g nhưng ko bao giờ dùng phí 2 triệu sau này chỉ mua only wifi
Xin hỏi xài mobile thì dùng gói cưoc 3g nào rẻ và tốt nhất
tamdinh69
TÍCH CỰC
5 năm
Ủa mấy bạn trên chọn bản wifi only rồi dùng GPS kiểu gì?
Mr B
TÍCH CỰC
5 năm
@tamdinh69 Xài ké mạng điện thoại :v
tamdinh69
TÍCH CỰC
5 năm
@Mr B Phần cứng iPad WiFi only không có GPS.
Sao phải khổ vậy?
Mr B
TÍCH CỰC
5 năm
@tamdinh69 Thực ra, cái định vị gps thì cũng ko đến nỗi nào quan trọng lắm đối mình. Thằng wifi only tuy ko có GPS nhưng nó có cách xác định vị trí của nó. Hơn nữa, mình toàn dùng app Here we go. Định vị offline tương đối chính xác nên với mình bản cellular ko cần thiết. 😁
tamdinh69
TÍCH CỰC
5 năm
@Mr B Mình hay dùng bản đồ Google Maps vì sợ đi lạc, nên không dám chọn bản wifi only
Vì nghĩ nó thiếu GPS
Không hiểu nó định vị kiểu gì ha?
kelangwen
ĐẠI BÀNG
5 năm
luc nào cũng mua bản 4g mà hiếm khi nào dùng tới ... thôi cứ wifi xài tiết kiệm dc ít tiền

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019