[Hỏi Tinh tế] Anh em muốn góp ý gì với Microsoft về Windows Phone?

cuhiep
1/11/2015 4:41Phản hồi: 638
[Hỏi Tinh tế] Anh em muốn góp ý gì với Microsoft về Windows Phone?
Mình muốn w10 có thêm những features sau :
+Tile tương tác và tile cỡ lớn
+Thanh noti trong suốt (aero glass)
+Thanh navi cũng trong suốt nốt
+Có 3 tab để vuốt qua lại khi ở startscreen ( hiện nay chỉ vuốt qua lại giữa start và all apps)
+Thêm chủ đề khác ( hiện nay có sáng và tối)
+ usb otg
+Tự edit tile theo ý mình ( màu sắc chẳng hạn , như hồi wp8)
+Cá nhân hóa thanh noti
+Một tính năng tương tự như 3D touch
+Cải tiến lockscreen , cho phép cá nhân hóa nhiều hơn
638 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

godFears
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình muốn w10 có thêm những features sau :
+Tile tương tác và tile cỡ lớn
+Thanh noti trong suốt (aero glass)
+Thanh navi cũng trong suốt nốt
+Có 3 tab để vuốt qua lại khi ở startscreen ( hiện nay chỉ vuốt qua lại giữa start và all apps)
+Thêm chủ đề khác ( hiện nay có sáng và tối)
+ usb otg
+Tự edit tile theo ý mình ( màu sắc chẳng hạn , như hồi wp8)
+Cá nhân hóa thanh noti
+Một tính năng tương tự như 3D touch
+Cải tiến lockscreen , cho phép cá nhân hóa nhiều hơn
@godFears bác này nói chuẩn này.. Mà thêm cái đa dangk app.
@godFears chuẩn luôn, @cuhiep gửi feedback hộ bạn này 😃
@godFears => Muốn có được lại tính năng ghi âm cuộc gọi
@godFears Cảm ơn bạn. Mình xin góp ý thêm:
Mình muốn Windows 10 Mobile có thêm những tính năng sau:
1. Về phần đa nhiệm nên bổ sung thêm nút tắt hết 1 lần các app đang chạy (thay vì phải tắt lần lượt từng app rất mất thời gian).
2. Thống nhất với bạn, nên có thêm 03 hoặc nhiều hơn các màn hình Start (cái này rất quan trọng và nên có). Đa số nhiều dùng thích vuốt qua xem từng màn hình Start hơn là vuốt xuống.
3. Hiện tại chưa vuốt qua được bên trái (thấy hơi phí), nên bổ sung thêm chức năng vuốt sang trái (màn hình). Có thể để thể hiện thêm chức năng gì đó.
4. Phần không thể thiếu là: MS nên có thêm nhiều chính sách để lôi kéo các nhà lập trình viết thật nhiều app và game cho mình. Nâng cao chất lượng app hơn nữa.
5. Bổ sung thêm chức năng lưu lịch sử dùng điện thoại (trong phần Sao lưu). Và kéo dài thời gian lưu lịch sử điện thoại nhiều hơn nữa (hiện tại chỉ lưu được hơn 1 tháng).
6..... còn một số nữa....
ph@m.duy
TÍCH CỰC
8 năm
Mình chỉ muốn góp ý với tinhte là anti WP bớt nhãm đi thôi 😁
acc17
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em có góp ý nho nhỏ là lên Windows 10 Mobile có thể chỉnh được rung + chuông cùng 1 lúc 😔. Chứ giờ dùng Windows Phone 8/8.1 nếu đặt bài nhạc chuông 30s thì rung vài giây đầu xong hết rung, chạy hết 30s mới rung tiếp lần 2... Nhiều khi ở ngoài đường toàn ko biết có điện thoại.
hunter891
ĐẠI BÀNG
8 năm
@acc17 giờ lên bản 581 là vừa chuông vừa rung rồi mà
bikitino
ĐẠI BÀNG
8 năm
@gà múp Oh, vậy là build có sửa cái vụ chuông rồi hả bạn. sài 620 cùi quá không dám lên WP10 nên chưa trải nghiệm
@acc17 thím ơi win 10 nó có mấy tuần nay rồi đó. chả chịu cập nhật tin tức gì cả
@acc17 Đã có rồi mà chời 😃 sao ko cập nhật lên Win10 Mobile để biết 😃
Bây giờ chuông vừa reo - rung liên tục đó pé 😃
truongtvd
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thấy mic nên có thêm nhiều thư viện support cho dev để có đc những ứng dụng tốt hơn. Hiện tại việc lập trình cho nền tảng này còn khá khó khăn
Thêm mục File đã nhận. Vì truyền File bằng Bluetooth qua máy Windows Phone xong ko biết File ấy đi về đâu.
ropedat
ĐẠI BÀNG
8 năm
@truong_tieu_pham Cài app " Tệp" sẽ thấy file đó.
@truong_tieu_pham trên win 10 bản mới nhất mình dùng file exploer thấy file nhận đc đầy đủ
@truong_tieu_pham Chắc trêu. Mới dùng WP à?
@phamvietquy OK. Do mình dùng từ thời wp8 nên ko bít.
pochaco07
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đề nghị MS làm lại cái list app, list app hiện tại dài quá kéo mỏi tay bỏ xừ (mình cài nhiều app)
@pochaco07 Đồng ý với bạn, phần cài đặt cũng vậy, nên phân theo từng chủ đề...
cudat_nh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hồ Khắc Pháp Chưa trải nghiệm W10 mobile ak
SilverA
TÍCH CỰC
8 năm
@pochaco07 Mình cũng thấy vậy! Tốt nhất là làm như các máy Sym 40-60 ngày xưa cho người dùng tùy chọn dạng list hay icon. Ai thích gì thì dùng nấy. Còn giao diện màn hình home tùy chọn home là màn hình Start hay màn hình ứng dụng (icon hoặc list) sẽ câu kéo được thêm người dùng => Được nhiều lập trình viên chú ý hơn. Lúc đó ai thích giao diện icon như Android, iOS cũng được và khi cần thiết thì trượt qua phải sẽ sang giao diện Start (Livetitle) như trên PC. Vì đây chỉ là tùy biến về giao diện nên mình nghĩ cũng không quá ảnh hưởng đến hiệu năng.
@godFears Bác ấy vuốt quen rồi, không vuốt mỏi tay là không chịu được 😁
duzpopo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có nhiều app hơn, đơn giản nhất
zovemoon
TÍCH CỰC
8 năm
@duzpopo Đồng ý kiến với bro

Cái đơn giản nhưng để giải quyết dc nó lại k hề đơn giản, mong sao kho app phong phú như android, chất lượng như ios, còn về độ mượt và ổn định thì khỏi cần bàn, quá good rồi
@duzpopo theo mình thấy thì kho ứng dụng wp tuy không nhiều bằng android hay ios nhưng cũng không phải là quá ít!?! Bạn cần nhiều app hơn?!? Giả dụ bạn đang dùng ios có 2m app bạn có dùng hết ko? Và với kho của wp bạn đã cài hết chưa.
@longvitlon kho thì cài không hết nhưng cái cơ bản là trình duyệt web thì không có cái nào ngoài edge 😆
muốn làm browser thì phải dùng engine của edge
@hoanglinh221191 mình cũng rất thích dùng browser. Và chỉ mong có nó trên wp. Nhưng trên store chỉ toàn app chỉnh ảnh, nhắn tin bla bla khác thì như vậy là nhiều hay ít!?
Jin Kaido
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chung là giờ W10 M cũng hoàn thiện rồi, giao diện mình nghĩ là đủ đẹp, có nét riêng, cũng dễ dùng nếu chịu làm quen. Phần còn lại là cái Store :3 Quan trọng là phải đa dạng trước, thỏa nhu cầu, app Universal càng tốt nhưng cũng chưa cần thiết hơn chuyện có app tiêu chuẩn. FB, Mess, Insta,... với mấy cái app xã hội nữa, thiếu thốn hàng chính chủ, app dùng đỡ nên cũng chưa đủ tính năng, quá buồn #_#
Còn chuyện Universal app, có thím nào chỉnh dpi nhỏ quá, app FB Beta nó chuyển qua giao diện desktop luôn không @@

Gom lúa dần đi đón em ni về là vừa đó.
Có cái cảm nhận là, nó có tất cả những gì mình cần, trải nghiệm tốt, cái giao diện rất đẹp, nhanh mà mượt...vv.. Winphone mang đến cho mình sự tò, hóng bản cập nhật. Thích chờ đợi nó trong lúc cập nhật thấy nóng cả ruột...
Mặc dù mới chia tay windows phone nhưng vẫn theo dõi tin tức về nó. Để mình xem win 10 mobile chính thức có gì hay so với 2 đối thủ còn lại ;)
@vantruong075 Mình cũng như bác..kẹt tiền bán mất cây lumia..do đơị rom build lâu quá..bán xong build ra ầm ầm mới đau..dù vậy vẫn theo dõi tin tức winphone hằng ngày.
@habu@
TÍCH CỰC
8 năm
Làm lại giao diện khác! Có sự lựa chọn 1 hoặc 2 màn hình!
@[USER=44922]@habu[/USER]@ Giao diện khác theo bác là như thế nào. Các "viên gạch" làm lên WP, bỏ gạch đi thì WP chỉ là xác không hồn.
Wp 10 thực sự rất tốt rồi. Điểm yếu của nó chỉ là ứng dụng mà thôi.
Vậy nên góp ý với MS rằng phải thu hút thếm các nhà phát triển và lập trình viên viết app cho hdh của mình 😃
duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Thật là ngại MS lại chả cố bao nhiêu lần để thu hút lập trình viên đó bạn. Nhưng sở dĩ họ ngại WP chính là vì cái "thực sự tốt rồi" của WP đó bạn: thực sự là nó chả tốt lắm đâu !
@duaIshock Hđh w10m chưa tốt chỗ nào xin bạn góp ý cho đúng với tinh thần của topic😃
Anhking
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chấm dứt cái vụ thỉnh thoảng lại update đi -_-
HuyVinhDalat
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Anhking Cái đấy là cho lập trình viên, ai bảo bác bay vô xài chi rồi rên. Người dùng bình thường thì bấy lâu nay chỉ có bản winphone 8 xài cố định chứ có up iếc gì đâu
@Anhking
bachtran21
ĐẠI BÀNG
8 năm
Phát triển những apps cơ bản cần thiết như facebook, youtube, chụp hình tự động đẹp hơn trong lumia camera, tùy biến start screen đẹp hơn 😃 hỗ trợ nhiều ảnh nền ngon 😁 :D :D
mrt1995
ĐẠI BÀNG
8 năm
muốn góp ý mấy cái trên w10pc cơ 😁 cơ mà ko biết cách góp ý, ai biết hướng dẫn mình với :D
@mrt1995 Bấm vào phím nguồn với nút giảm âm lượng là nó ra
mrt1995
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Trí Constantine đấy là chụp ảnh màn hình mà bác 😁 vs lại chỉ có tablet mới có chứ laptop vs máy case làm gì có mấy cái nút ấy :D
@mrt1995 Win10Mobile mà bạn
Góp ý sửa lại cái tiêu đề trước nhen anh @cuhiep :p...
Ttdmt
TÍCH CỰC
8 năm
Cái tiêu đề còn sai, thì nội như thế nào
junior_nqc
ĐẠI BÀNG
8 năm
e uốn bóp tý nà e nhưa nược nhùng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế