Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi Tinh tế] Anh em nghĩ sao về Honda Air Blade 150cc?

levuongthinh
21/3/2017 13:20Phản hồi: 274
[Hỏi Tinh tế] Anh em nghĩ sao về Honda Air Blade 150cc?
Chẳng nhẽ mình nói 125 là quá đủ 😆 phân khối cao hơn thì tốn xăng hơn, thuế cao hơn...chứ chẳng được cái gì.
Quan điểm của mình là xe ga chủ yếu đi trong đường đẹp, độ dốc thấp thì cần máy khoẻ vừa đủ, xe vừa gọn, ga vừa êm...chứ đi 5km mà dừng hàng chục lần thì động cơ to để làm gì ?
274 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chẳng nhẽ mình nói 125 là quá đủ 😆 phân khối cao hơn thì tốn xăng hơn, thuế cao hơn...chứ chẳng được cái gì.
Quan điểm của mình là xe ga chủ yếu đi trong đường đẹp, độ dốc thấp thì cần máy khoẻ vừa đủ, xe vừa gọn, ga vừa êm...chứ đi 5km mà dừng hàng chục lần thì động cơ to để làm gì ?
hiepps
TÍCH CỰC
7 năm
@minhtymeo Ủa đang nói đổ đèo ở Đà lạt mà.
@hiepps bác thử lên đổ dốc 3/2 và đổ đèo prenn nó khác nhau hẳn nhé
@NTLK9 Ai nói cụ dùng chung động cơ vậy? 😁 Động cơ nó giống nhau ở chỗ 4 thì 2 valve 125cc nhưng chất lượng nó khác. :D
@penguin small Nó khác nhau ở một số điểm nhỏ thôi bác ạ, em thấy người ta vẫn độ động cơ mà.
cuteo79
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tôi nghĩ bản 125 là ổn..nhưng cần nâng cấp lên vd như phanh abs, smart key chẳng hạng..như vậy hay hơn...để sh 150 đánh vào phân khúc đó là được rồi...
@cuteo79 Honda SH150 thì phân khúc cao cấp rồi. Làm sao mà đánh dc.
@cuteo79 Honda có ý hết bạn à, nếu mấy cái đó lên hết mớ đồ chơi đó thì SH, SH mode, PCX bán cho ai khi mà chiếc xe 4x triệu của nó cũng có trang bị rồi.
đừng đú theo yamaha. yamaha chỉ giỏi hù về phần CC. người ta 150 thì Ya làm 155, người ta 125 thì ổng 135, 110 thì ổng 115. Hơn người ta một tí mới chịu. Xe bốc thì bốc thật, nhưng độ đầm, độ bền, độ tiết kiệm xăng thì thua Honda vẫn hơn một bậc.
conga_91
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Nguyễn ThanHùng cuồng quá.
mrdzu165
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Nguyễn ThanHùng Thời nào rồi còn ya đốt xăng, honda tiết kiệm xăng, hài
@Nguyễn ThanHùng xe honda bền thiệt hả bác 😁:D:D
@digimonxxx Bền thiệt.. 10 năm dream ko sửa chữa đến lốc máy...
7 năm AB 2009fi vẫn ngon cành đào 50km/lit đường trường ! Đã chạy 58k km !
Mang động cơ Click Thái vô thành 150 nên bt mà ^^
Hóng thêm Smkey, sửa lại cái đuôi cục như thằn lằn đứt đuôi phía sau là ngon !

// Phiên bản 2009 Fi vẫn đẹp nhất trong đám AB!
pacman10116
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hsdhnh con đấy nhìn nhàm rồi, thấy bản 2014 2015 đẹp nhất
@hsdhnh Như mình biết thì Click Thái 125 mà bạn? Vario Indo mới là 150
monkey1510
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hsdhnh Đồng quan điểm với bác, nhìn lại bản đó vẫn thấy sang, dáng chuẩn, cân đối hơn mấy con AB còn lại!
thanhuy1802
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hsdhnh Cllick thai 125cc ban oi
steals1988
TÍCH CỰC
7 năm
@thanhuy1802 Bác ấy nói cũng có phần đúng đó bác có điều chỉ ko nói rõ tên đúng thôi ! Hi
Mình thấy Hòn Đá thiết kế dạo này nhàng nhàng rồi, ab đời đầu tiếng vang như thế mà đời sau không đột phá, Winner thì...., các dòng wave thì độ đền không còn đc cao như xưa 😔:(:(
P/s : tâm sự của một người đang xài ab và các xe khác của honda :(
anhquan84
ĐẠI BÀNG
7 năm
@facebook001 @_@ đời 2016 ăn xăng vậy hả bác, mình đang đi con 2013 đổ 60k tràn bình vẫn đi đường hà nội đều đều 165-170km vạch cuối mới nháy :v
@anhquan84 xe nhà mình lúc mới lấy về đổ 50k reset đi nội đô HN được đúng 80km . ra hãng chỉnh lại giờ đc khoảng 95 > 99km @@ ngang wave
sh mode mình đang đi đổ tràn bình tới lúc kịch kim đc hơn 180km :3
namlinhct
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mrpdkha Ab 2016 xấu hơn ab13 .đẹp nhất là ab 2010 .vừa xấu nhât vừa lởm nhất la ab 2012. Còn ab 16 tuy sấu nhưng hiện tại không có loại nào hơn nó bởi loại đẹp hơn thì không còn sản xuất , loại khác thì cái này hơn cái khác lại kém hơn . Cho lên chỉ còn nó có xấu thì người tiêu dùng vẫn mua.
anhquan84
ĐẠI BÀNG
7 năm
@facebook001 thế lạ thật @@, đợt honda chưa có cái chỉnh lại ecu để trị bệnh húp ga thì em đi đc khoảng 150-160km từ hồi chỉnh xog thì lên đc 165-170km, có đôi lần lên đc hơn 180km mới nhấp nháy vạch cuối.
dilligad
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy của honda 125 là quá đủ, riêng ab cần cải thiện thiết kế (cá nhân thấy bản gần nhất xấu) và thêm smart key chống trộm là vô đối trong phân khúc.
Vario đẹp nhưng nhỏ xác quá
NNK910
TÍCH CỰC
7 năm
@TakaVainglory Xác nhỏ động cơ khỏe thì chạy càng thích chứ sao. tháng mua xe ra tìm vario mua mà đội giá dữ quá, đành rước con ab 2017
@TakaVainglory Sắp về VN thì phải. Gắn mác nhập indo hay thailand nữa thì NVX xác định. Nay nhìn NVX to đô thật, nhưng cái giảm sóc sau thì k đáng 50 củ
Thay vì nâng cấp động cơ lên 150cc, Honda nên cải thiện các lỗi của con AB 125cc thì hơn.
@Duy Thông Ngố Đúng rồi, lỗi nhiều, chạy cứ kêu ò ò, sáng ra thì hụp xăng giật đầu 😔
gooner169
ĐẠI BÀNG
7 năm
cạnh tranh Yamaha nvx à? tốt nhất là Honda nên tập trung cho con winner và đặc biệt là ĐỪNG HÉT GIÁ.nhiêu đó là đủ đè bẹp Yamaha r
mr.nhoxsin
TÍCH CỰC
7 năm
@gooner169 Nvx 155 thì nằm phân khúc pcx mới đúng chứ nhưng mà tay ga thì ya tuổi ..... 😆)))
playmarble
TÍCH CỰC
7 năm
125 là quá đủ rồi. 150 nâng cho PCX ấy
@playmarble Like
Ở đâu ra Honda VN PCX 150???
histyle
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tanthaitrung Bạn ko đọc kỹ rồi. Mod viết là thị trường lân cận, có thể là Thái Lan.
Mình cũng nghĩ Honda Việt Nam ko cần thiết ra AB bản 150 làm gì cả, chỉ cần nâng cấp tiện nghi và tập trung thiết kế lại AB, vì AB đời 2016-2017 này xấu quá, ngắn rù và LED tối om, ko hiệu quả.
@histyle Mình đọc rất kỹ, chắc chắn là kg nhầm. Vấn đề là người viết đã sửa sai
phuocdh
TÍCH CỰC
7 năm
giờ còn nch Honda vs Yamaha, xưa rồi. tẩy chay là khác!
Xe máy thì chỉ nên đi trong TP. Với quãng đường gần, thif cần gì phân khối lớn hơn. Cứ khoảng 100-110 là đc rồi. Đỡ tốn xăng.
Chẳng được cái gì, tạo điều kiện hút máu người tiêu dùng thêm thôi.
125 là đủ rồi.tay ga đâu có cần mạnh vì chủ yếu đi dạo,đi chơi
Atưdút
TÍCH CỰC
7 năm
Ra làm gì nên fix lỗi ở bản trước và tích hợp thêm công nghệ như trên sh vào như pcx, sh mode.
Mới mua con vision cho vợ,phải nói là dàn mủ quá tệ.mà giá trên trời.động cơ k đc êm.
Mình tìm mãi hổng thấy Honda PCX 150 VN là thế nào nhỉ, thằng bạn mới nhập con Pcx 150 độ niềng, bánh 110, 140, cùm tay lái, phuộc trước sau mà thèm vãi... đúng là không ngon hẳn được, đợi Forza 125 mà dài cổ, chán....
@huytoanpham Đợi là đợi tới mùa quýt luôn đó cụ! 😁
macpro87
TÍCH CỰC
7 năm
lên 150 ngon nhưng với lốp nhỏ như hiện giờ thì sẽ rất nhiều bác xoè kể cả là tổ lái ^^
tan2cang
ĐẠI BÀNG
7 năm
lên 150cc thì giống như đạp chân nhau với mấy xe cùng phân khúc vậy. thấy nên để nhiều phân khúc cho khách hàng lựa chọn hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019