[Hỏi Tinh tế] Anh em nghĩ sao về phạt nguội?

levuongthinh
10/10/2017 8:28Phản hồi: 439
439 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nói chung là lừa dân
jlovec
TÍCH CỰC
7 năm
1vấn đề ý thức người tham gia giao thông nữa.
2 luật phải chuẩn. bỏ ngay cái thói đèn vàng phat. biển bảng cắm lung tung, vạch sơn chỗ có chỗ ko.... rồi công an làm luật....
lắp camera, ở mấy chốt công an hay ngồi ấy.đầu tư con camera cho thoải mái 10 củ đi. 1 ngày tiền phạt ko vào túi các a là đủ chi phí con cam.
nên có 1 phần mềm cho các lái xe đăng ký tài khoản = số đăng ký xe hoặc số giấy phép lái xe. khi chụp. quay ảnh người vi phạm, gửi tin nhắn về phần mềm đó. ...
mình nghĩ nên áp dụng công nghệ vào cuộc sống là vừa .
Đăng lên web thông báo cho có chứ thông báo thay thư phạt là tàu lao, mấy bác tài ai rảnh hơi tối ngày lên xem tui có vi phạm gì ko à. Rồi mấy bác tài mấy người biết lên web xem 80/100 toàn xài cục gạch liên lạc để làm ăn chở thuê thôi. Muốn ngâm lấy tiền dân nuôi béo tụi nó thì nói mịa đi nguội với chả nóng
Ra nhìu luật móc nhìu tiền dân chứ chả có lợi gì. Ngay chổ tui sửa lộ thôi kế hoạch lên nâng cấp 1km lên 1 lớp đá. Mà nó có làm hết đâu chổ cần trũng nó vá mấy cái lỗ lại. Chổ cao ko hư gì nó tráng lên 1 lớp mỏng như kotex. Như thế nó nuốt bao nhiu chổ thấp thì qua mưa năm sau lại ngập tiếp lại kế hoạch y chang đã 5 năm mà tui để ý rùi. Tại Quốc Lộ 53 khóm 1 p2, tx duyên hải, trà vinh
Giao thông mà nó đặt máy khi chuẩn bị lên dốc cầu, hay xuống hầm, mấy ai mà ko vượt tốc 5-10km. Tụi này cũng nghiên cứu moi tiền rồi
Dame 89
ĐẠI BÀNG
7 năm
Theo tôi bỏ qua đi. Biết đường nào mà lần.
Phạt thì đúng rồi. Mà gửi giấy liền cho đóng để nhắc nhở răn đe và rút kinh nghiệm. Chứ ko phải để đó đợi mập rồi thịt
jing
CAO CẤP
7 năm
chỉ béo các anh công an chứ dân đen chả dc j hết
Em ủng hộ 2 tay 2 chân phạt nguội ô tô và xe máy tuy nhiên có các góp ý sau:

(1) Bảng báo GT cần to và rõ ràng hơn. Hiện như mê cung vậy
(2) Tăng tốc độ cho xe ô tô và xe máy. Đi chậm quá. Em du lịch Indo, bên đó nam và nữ chạy xe toàn 60-70 km/h trở lên
(3) Có trang web để kiểm tra hoặc ít ra cũng nhắn tin, email lại cho người vi phạm (việc này em thấy rất dễ mà ta)
SPL
TÍCH CỰC
7 năm
Đồng ý phạt nguội nhưng phải có thông báo sớm trong vòng 2-3 ngày, một là giấy về nhà ngay, nếu khó thì cập nhật luôn trên web, cái này không khó, để tra cứu nhanh chứ dồn 1 cục cả trăm củ thì bán xe cũng chưa chắc đủ nộp phạt. Hơn nữa xe cho thuê tự lái thì đành chấp nhận nộp thay người thuê chứ đòi họ cũng khó, có lưu HĐ với họ thì cũng hết hơi, tìm sao nổi sau mấy tháng chứ, với lại công an họ cũng khó căn cứ vào đó để bắt người thuê nộp được, bằng chứng không vững chắc, cuối cùng chủ xe lĩnh đủ hết 😔
huydancmit
TÍCH CỰC
7 năm
Cứ phạt, gọi tổng đài thông báo đến chủ xe về vi phạm ngay trong 5 ngày làm việc sau vi phạm như vậy tâm phục khẩu phục. Hoặc đăng kiểm thì thông báo cho chủ xe thường xuyên tra cứu website csgt xem mình có bị vi phạm ko. Thế thôi. 4 Bánh 2 bánh ai cũng vậy.

Vi phạm thì phạt....!
Mỗi biển số đều gắn với số chứng minh của người đăng ký xe。 cứ theo nơi thường trú của chủ phương tiện gửi biên lai nộp phạt qua bưu điện
Goldsmart
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình tuân thủ luật và ủng hộ, Nhiều lúc thấy bọn vượt đèn chỉ mong có con tải nào vượt đèn bên kia để cán nó
Ủng hộ nhưng mà cũng hơi kinh
ủng hộ nhưng phải thông báo ngay trong vòng 7 ngày cho ngta biết vi phạm mà sửa sai, phạt là để răng đe chứ ko phải tận thu
keite
TÍCH CỰC
7 năm
Mình sống ở nhật. Đôi khi ô tô đè vạch như ảnh là bình thường. Đôi khi lải lùi lại cho người đi bộ đi qua. Chả có phạt nguội chả có cảnh sát giao thông cắm chốt. Vậy mà đường phố lúc nào cũng điềm đạm qua lại. Chả mấy khi thấy tai nạn. Ý thức là chính chứ phạt thế phạt nữa cũng chả ăn thua. Ngồi lên xe cắm đầu chạy như điên, đèn đỏ thì không dừng đền chưa xanh đã cài số phóng rồi.
@keite So với Nhật thì nhục cho hội Nhật bị đem ra so sánh. Chả hiểu bọn nó dạy gì trẻ em, nó qua giai đoạn như Vn hiện nay từ khi nào và bằng cách gì...
Còn ở Vn dạy như sau :
1. Gần mực thì đen. Kết quả bám đít anh khựa 16 tốt.
2. Lời chào cao hơn mâm cỗ. Cái d.m! Bún chửi cháo mắng sao xô mõm vào ăn...
3. Đói cho sạch rách cho thơm. Cái d.m! Con Kiều (mất) Trinh có đói gì cho cam? À cả cái thằng Phó nào bên Vật lý Hạt nhân vừa rồi nữa.... v.v sao ăn cắp cho thơm cái nước Vn quang vinh?
Nếu như là CN XKLD ăn cắp thì còn cố hiểu , chứ các loại ca đĩ, cơ trưởng, Vụ phó, mà đi ăn cắp ko đáng mút ball mấy người vô gia cư bên JP
@TYA Bác noí thật quá nhiêú thằng nó nhột ạ....😃😃😃
@keite Thế chú em ở Nhật Bản ơi, chú có bao giờ nghĩ cái ý thức ở đâu mà có, trên trời rơi xuống chắc
nhà mạng âm thầm trừ 5k thì các bác kêu ghê lắm, âm thầm phạt nguội 10 lần mỗi lần chục củ thì các bác lại ủng hộ. Người ta ko thích là ko thích cái chữ "âm thầm" của loài cắn trộm.
nagasaki97
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ủng hộ
@hienproqb272: sao ông biết gom lại phạt, ông tin nó ah. Thích không tôi nói ông anh tôi trên phòng cho xem xấp thông báo gửi về cho nó từ lần đầu tiên. Nó chây ỳ không chịu đóng, hiểu chưa. Ông có cách nào bắt nó đóng nói tôi xem nào
@matsu29 tôi đọc báo thôi! 😆 nói thế thì cái hệ thống camera phạt nguội là 1 sự lãng phí! 😃)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019