[Hỏi Tinh Tế] Anh em thích iPhone mới dùng USB-C hay Lightning?

TDNC
11/9/2017 3:11Phản hồi: 575
[Hỏi Tinh Tế] Anh em thích iPhone mới dùng USB-C hay Lightning?
Trong firmware của iOS 11 GM cho biết các iPhone mới sẽ hỗ trợ USB-C nhưng điều này không chắc Apple sẽ dùng USB-C để thay thế Lightning. Hỏi chứ các bạn thích dùng Lightning hơn hay là chuyển hẳn sang USB-C? Nếu dùng USB-C thì sẽ dùng chung cáp được với MacBook Pro cũng như nhiều máy Android mới, nhưng sẽ bỏ hết mớ phụ kiện Lightning cũ.

Khả năng Apple bỏ Lightning để dùng USB-C theo mình là khá thấp bởi vì hệ sinh thái Lightning còn rất nhiều sản phẩm từ tai nghe, dock sạc, ổ cứng, USB... và cả cái chuẩn MFi cũng giúp Apple thu về được không ít tiền. Tuy nhiên biết đâu trong số 3 chiếc iPhone mới chuẩn bị được ra mắt, sẽ có 1 chiếc dùng USB-C còn hai chiếc còn lại dùng Lightning thì sao?

575 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1. Bạn thích iPhone dùng USB-C hay Lightning?
> Lightning.
@Trung Dt Usb c có cấu tạo vỏ bao ngoài giữ gìn tốt hơn . Không bị oxi hoá ra ten
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ USB-C không làm máy mỏng được. Còn bản chất đầu cái usb-c hay lightning thì nó cũng lõm vô thôi chứ đâu lồi ra 😁. Chưa kể usb-c 24 chân nhỏ thì có ô-xy hoá thì lấy kính lúp mới soi được :D
LMT85
CAO CẤP
7 năm
> Mình ko thích dùng iPhone 😁 :D :D
thienbrand
TÍCH CỰC
7 năm
@Trí QN Wow. I hate Apple, i’m such a special snowflake.
Tommy Su
TÍCH CỰC
7 năm
> Lightning
BondBond203
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sinhthang Lightning
see022
CAO CẤP
7 năm
Con trai thì lightning . con gái thì usb c
> USB-C.
> Lightning.
75109
TÍCH CỰC
7 năm
Chưa có dùng Type C bao giờ nhưng thấy con đực cắm vào con cái thì có vẻ ok hơn là cái dí vào đực.
Ý em là thấy có vẻ bền hơn :p
> USB-C.
USB-C ngon hơn chứ.. sợ Apple xài riêng riêng cái USB-C ko dùng cho máy khác ngoài đồ Apple cũng căng. Riêng riêng vậy chọn Lingtinh nhé =))
@hsdhnh Ông thì cái gì của apple chả kém. kg cần bình luận, để lại dấu (.) cũng biết ông muốn nói gì rồi.
@hsdhnh Khổ, có ý kiến mà chưa biết thực tế thế nào nên nó trớt wướt hà...
atmh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ra gì dùng nấy, có thích cũng không được.
Chuẩn USB-c có vẻ thừa cho iphone!
USB Type C để cho đồng bộ! 😁
Linghtning đang ngon. Không cần phải xài B hay C gì cả. Chúng ta phải khác xa chúng nó. Kaka
@Nguoila403 Cái chuẩn type C do Apple can dự khá nhiều đó 😆)
@Nguoila403 Hệ sinh thai apple đang xài chuẩn usb C rồi. Chúng nó hay ta gì ở đây. Mấy con Macbook qua usbC đấy. Tương lai có thể k phải trong đợt này. Mà đợt sau apple sẽ xài.
TaNi-bc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trong app ko chọn khảo sát dc nhỉ. Phải dùng web .
Vứt hết . Qua không dây mà xài
@minhthuvc Vào xem comment bài nào về iphone củng có bạn vào cmt đầy " thiện chí". Cuộc sống nhạt nhẻo quá hay sao mà cần nhiều người để ý vậy bạn ??
@minhthuvc Vào xem comment bài nào về iphone củng có bạn vào cmt đầy " thiện chí". Cuộc sống nhạt nhẻo quá hay sao mà cần nhiều người để ý vậy bạn ??
AQ.AQ
TÍCH CỰC
7 năm
K có gì để hỏi
riêng ip8 là dùng 1 đầu type C và 1 đầu lightning nhé cu hiệp. kkk
anh.san
TÍCH CỰC
7 năm
nếu máy có thiết kế xấu như trên hình thì cổng sạc loại gì k còn quan trọng nữa... hiện tại mình chỉ có sạc lightning nên đương nhiên k muốn phải đầu tư thêm sạc USB-C
@anh.san Mua máy mới có củ sạc và cáp mà việc gì phải. Mua thêm
anh.san
TÍCH CỰC
7 năm
@anh.san Phải có thêm vài cái cáp. Một cái để ở cty. Một cái cho vào balo để dùng với pin di động. Một cái cho lên ô tô.
Capetown
ĐẠI BÀNG
7 năm
lightning nhé, thế mới là iphone chứ
lightning mỏng hơn type c nhiều mà... chắc vẫn dùng lightning thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119