[Hỏi Tinh tế] Anh em từng bị tai nạn giao thông chưa? Bài học rút ra là gì?

levuongthinh
8/12/2015 0:55Phản hồi: 415
415 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kỹ sư chế bao nhiêu chạy bấy nhiêu. Kg được chạy hơn. Kinh nghiệm xương máu.
Đường trơn trượt, lái xe chậm và tập chung.
manhck
TÍCH CỰC
8 năm
Đã uống rượu bia thì không lái xe :3
anhminh_sd
TÍCH CỰC
8 năm
2 lần bị đều do say rượu 😃 lần đầu bị nặng trầy xước hết ng, thủng 1 lỗ bằng đốt ngón tay ở đầu gối. May k teo, lần 2 thì say bình thường 😃) còn lấy dt vừa đi vừa gọi hỏi xem thằng bạn nhậu say quá thằng đưa nó về đã về chưa 😃 tự đổ xe lăn ra đường . tóm lại là rượu bia nếu phải đi xe về thì ae uống ýt thôi dễ tai nạn lắm😃 sau 2 vụ đấy mình uống ýt hơn😃 nhà ngoài đường thi thoảng lại gặp tình huống ng say rượu bị tai nạn lại chạy ra giúp.mà đang ngồi trong nhà nghe tiếng xoạt 1 cái to to là chay ra ngay.
bị té xe 2 lần và may mắn là ko sao, lần đầu do trời mưa ráng chạy nhanh kiếm chỗ trú mặc áo mưa xong thắg lại gấp quá trượt bánh ngã ngang, hên lúc đó tấp vào lề rồi chứ giữa đường chắc xe tải nó hun quá, xe chỉ bị trầy sơ nhẹ.
lần 2 cũng do chạy hơi nhanh + gặp học sinh đi ngược chiều ngay ngã 3 mình chuẩn bị quẹo ra nó đi ngược chiều tấp vào, hậu quả xe bung chân căm canh phuộc thay chén cổ thay sửa hết 1tr.

thiết nghĩ Việt Nam nên bắt chước ấn độ bắt buộc các hãng xe trang bị phanh ABS làm tiêu chuẩn cho mỗi loại xe mới cho sx bán ra thị trường 😔, cái phanh ABS koi vậy chứ giảm đc đáng kể vụ tngt đấy.
e mới bị hôm chủ nhật rồi , tình hướng đi vào ngã tư , e rẽ phải , nhưng góc rẽ bị khuất tầm nhìn, mình chủ quan đi hơi nhanh , gặp ngay 1 bà cô đi trái đường, vượt đèn đỏ, ko quan sát , từ hướng ngã rẽ kia chồm ra , thế là đâm trực diện ngang xe người ta, hậu quả yếm xe người ta nát tươm , bà ấy bị văng ra ngoài , may mà đường vắng , nên chỉ xây xước còn xe em rách lốp , bài học đưa ra,, đến ngã rẽ luôn đi chậm hết mức có thể, quan sát kỹ càng , giảm tốc độ hết mức có thể,, quan trọng là ko đc chủ quan cho dù mình đi đúng đường, đúng luật.
em bị hai lần nặng con xe tan nát nhưng người thì không sao, ai cũng kêu số em may 😕.
Bài học rút ra là đi chậm lại một tý
Kinh nghiệm rút ra là.... Trời kêu ai nấy dạ ~"~

Chạy ẩu, lạng lách, quậy phá chả bao giờ thấy bị gì. Canh toàn lúc cẩn thận nghiêm túc từ tốn là tự dưng té cái oạch hoặc bị đứa khác nó phăm phăm lủi thẳng vào ~~"
ktsuce
ĐẠI BÀNG
8 năm
mùa hè ko nên ngắm đùi chị em
TaNi-bc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bị 1 lần, kể từ khi có bằng lái năm 2010. Mình chạy nouvo lx.
Ngày ko nhớ, tháng ko nhớ , chỉ nhớ năm 2014 ^^
Hôm đó trời khoảng 7h tối. CHạy đường Nam kỳ khởi nghĩa . Tốc khoảng : 50km/h - 60km/h chỉ mới hú ga lên dc tý thôi , vì đường vắng và rộng nên phóng nhanh về. Bổng dưng có tay chạy wave phía trước , mình thấy nó chạy cũng nhanh nên cứ bám theo xem xe nó đang phóng bao nhiu km/h. Cách đèn đỏ khoảng 100m thì xe hắn đột ngột khựng lại chắc tắt máy giữa chừng. Mình trờ tới chỉ cách nó cái đuôi xe , nhưng lúc đó còn suy nghĩ là sợ tông vào nó nên ôm + phanh về phía trái .. bên phải có xe ko ôm vô được ^_^. Phanh cả trước sau nhấp nhả nhấp nhả về bên trái ,…con Nouvo như 1 con ngựa trời cứ nhảy chuồm chuồm lên. Xác định là đo đất chắc chắn rồi thì Sau cú rẽ + phanh ấy mình buông tay lái nhảy qua bên phải xe 1 tý . Còn xe theo quán tính từ bên lề phải nó ngã cồng cồng ra tới giữa đường . Sau cú ngã đó hoàng hồn lại @@. Xe và Người ko bị gì. Còn thằng kia cứ chạy tiếp ko thèm ngoái lại hỏi 1 câu.
Chiếc xe buýt từ xa chậm chậm bò tới . Sẽ ra sao nếu gặp 1 tay xe tải lái ẩu phi nhanh. Gặp ông bà luôn quá.

Rút 1 kinh nghiệm là :
- Tuyệt đối tập trung phía trước ít nhất cũng 100m, đừng ngó nghiêng gây mất tập trung. 1giây thôi cũng đủ có sự cố làm ko kịp trở tay rồi.
- Không nên chạy sau đối phương mà tầm nhìn chỉ thấy lưng nó , 1 là bên trái nó, 2 là bên phải nó. Khi có sự cố nó né thì mình còn biết mà né.
- Chạy tốc 40km/h đường vắng nội thành là OK nhất @@. Đừng ham hố.
sunnie102
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đã bị và đã hối hận vì làm ảnh hưởng gia đình và nhiều người khác.
Nên cẩn thận với rượu beer thôi các bác ơi 😃
Mình chưa gặp tai nạn gì nghiêm trọng, chỉ có mấy lần va chạm trên đường khi sang đường và khi trời mưa, nhưng xem tv mấy cảnh máu me đã thấy sợ lắm rồi. Xong có lần chuẩn bị sang đường thì có thanh niên lai em hoặc bạn gái lao với tốc độ ánh sáng xoẹt qua cách mặt mình tâm 50 cm từ lần đó vừa thấy may vừa thấy sợ.
Mà k hiểu mấy người cố đi trước khi đèn xanh tầm 2 giây, đi tới nơi cũng chẳng sớm hơn, thậm chí vượt qua hẳn cái đèn đỏ cũng chỉ tiết kiệm 30s là cùng. Mong sao mọi người cố gắng đi làm đi học sớm hơn 30 giây để dừng đèn đỏ cho nó vừa :3
google
ĐẠI BÀNG
8 năm
Say nhiều, tự ngã vài lần ... giờ uống ít hơn
Mọi sự tại mình cả
😃
synguyen7989
ĐẠI BÀNG
8 năm
có lần mình dừng đèn đỏ bị người ta tông từ phía sau tới kể từ đó mỗi lần dừng đèn đỏ mình đều quay ra sau ngó chừng hok lẻ giờ rut kn vượt đèn đỏ luôn
cẩn thận vs xe tải và taxi 😆 rất hay vượt ẩu , té 1 phát @ đà lạt xém bỏ mạng
mình cũng bị qua quệt vài lần, mà lỗi toàn của mấy thằng trẻ trâu.
Nhưng mà cuối tháng 9 vừa rồi mới dính 1 vụ, đi làm về ae cty buồn bực 1 số chuyện thế là lai rai. Về đến cầu vượt cát lái tự té => gãy xương đòn vai phải => ráp xương lại. h thì đã hoạt động bình thường chờ 1 năm nữa mổ lấy ốc vít ra.
bài học là: ĐI ĐƯỜNG XA THÌ ĐỪNG UỐNG QUÁ CHÉN @@, tự hứa vs bản thân là cũng k bia rượu khi lái xe nữa
prospamer
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bị 3 4 lần ạ - bài học rút ra là coi xe như con - koi luật giao thông như bố và mắt phải như chim ưng bay trên trời phải luôn quan sát xung quanh. Mình đi đúng nhưng những sửu nhi và cựu sửu nhi thì ko phải vậy .
haivq
ĐẠI BÀNG
8 năm
:eek:Rồi và,
Giết hết mấy thằng lái taxi bất cứ lúc nào có thể!:mad:
Từng tông đích xe tải.té vào lan can cầu.từng chạy dí cướp té ngã ngữa trược trên đường gần 10m
Kn.vược xe lớn vược được thì vược.ko được thì cho qua đừng cố.
Đag chạy xe thấy xe khác băng qua đường hãy chạy ra sau đừng chạy băng qua đầu.
Chạy trời mưa hãy chạy chặm.
Chạy xe thấy gái đừng nhìn kẻo đâm vào người khác.
Chạy xe gặp chó thắng được thì thắng ko được thì về số bóc đầu lên.
Và cuối cùng khi chạy xe nơi mình nhìn sẽ là nơi mình đi tới hãy nhìn những chổ trống.
Đó là kn minh học được
Xui thì bị thôi các bạn ạ 😔 nhiều khi đi đúng cũng bị nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019