[Hỏi Tinh tế] Anh em xài iPhone Gold và Rose Gold có bị lỗi bong lớp mạ không?

levuongthinh
7/5/2016 2:30Phản hồi: 885
[Hỏi Tinh tế] Anh em xài iPhone Gold và Rose Gold có bị lỗi bong lớp mạ không?
dám copy lỗi độc quyền ngày xưa của SS nhé apple😁:D:D
885 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phantnang
TÍCH CỰC
8 năm
dám copy lỗi độc quyền ngày xưa của SS nhé apple😁:D:D
Chat với apple support bọn nó cực nhiệt tình, trước mình dính lỗi ám hồng con macbook pro , chat với nó nó nói dc đổi ok, mang ra ttbh show cái đoạn chat ra là dc thay
@ly_tam_hoan gửi anh! Em đang xài 6s plus màu hồng cũng đang bị tình trạng bong tróc, anh có cách nào để bên apple có thể hỗ trợ cho mình không ạ?? Nếu có mong anh hướng dẫn em ạ
Em cám ơn
@RuDoSan456 apple care ở VN chỉ hỗ trợ macbook xách tay ko hỗ trợ iphone nên bạn mua xách tay thì chịu còn chinhs hãng thì cứ ra fpt mà bh thôi
@ly_tam_hoan em mua tại thế giới di động còn bảo hành chính hãng và hàng là vn/a luôn anh. Thế có chạy ra fpt bảo hành được không??? Hay em chạy thẳng lên chi nhánh bảo hành 72 Đinh Tiên Hoàng p Đa Kao quận 1 để có thể bảo hành ạ?
asus k53e
ĐẠI BÀNG
8 năm
@RuDoSan456 Dc lun bạn ơi,mih mua hàng củ tgdd fpt trading nhận bh lun.
Fpt trading nhận bh máy xt lun.
Iphone 6S và splus bị tất cả phiên bản!
E đổi cho bà xã từ rose gold qua xám titan cũng bị luôn.
Thời còn xài 6 thì rất ít bị!
Chất lượng lớp sơn đời S tệ qá
Rij
TÍCH CỰC
8 năm
Máy mình bong tới nỗi nó thành con m7 luôn😕
Có bà chị quen, nói cũng bị bong tróc, nhưng ít. Chủ yếu do trầy xước vì dùng nhiều nhưng không có ốp lưng.

Tự dưng làm mình liên tưởng đến khái niệm bong tróc cái gì đấy... 😁
@LRA Liên tưởng đến việc Bóng tróc viên mạ giả kim loại rên máy Samsung cách đây 2 năm trước hả bác :p
@sonnguyenpro Còn thứ khác khó nói hơn cơ. :p
@LRA sam nó có nói nút home kháng trầy đâu màn trầy cũng đổ tội sam à
loại này mới đáng nòi nè
tự tróc kể cả ốp dán các kiều
@LRA 😕😕😕
anhtuan.uct
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giống mấy con Samsung cùi
Mr.Ruoi82
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anhtuan.uct Láo lếu.
Isewa Kenzo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anhtuan.uct hóa ra IP càng xuống cấp à? =))))
trionah
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anhtuan.uct Thích câu này, khiến người đọc có thể hiểu theo nhiều ý.
Thế à?
Nghe đâu là lớp "mạ" non bong tróc đó rớt xuống mọi nơi có người dùng iphone và sẽ mọc lên 1 đám "lúa" để nâng mông sửa háng cho Iphone như phiên bản thử nghiệm @Giàng A Lúa trên đây.
Bái phục!!?!.
Muốn kh mòn, kg tróc thì bỏ vô hộp dán keo là hết tróc. Mod tinh tế dạo này đăng tin nhảm nhiều quá.
@harryposter Bác nói vậy sai rồi, bổ ra mười mấy triệu để mua 1 con máy không phải dễ những người lắm tiền không nói làm gì còn có nhiều người đi làm chỉ vì thích iphone mà tích cóp mấy tháng nửa năm để mua 1 con, mà nó lại bị tróc sơn , con người ta cái gì cũng thẩm mỹ là đầu tiên mà thấy nó sùi mào với tróc sơn như thế vừa không đẹp mà ai chả xót, tiền phải lá mít đâu.
Mình cũng đang dùng iphone 5s cùi thôi nhưng cũng phải tích cóp mấy tháng trời mới mua được nên chuyện này người ta kêu ca cũng đúng thôi bạn.
jimmyctho
TÍCH CỰC
8 năm
@harryposter Cái này ngta lên tiếng vì bị teng. Ngu mà còn nói ng khác nhảm! 😁
@harryposter ai chả biết bạn nhiều tiền nên bạn ko xót
@harryposter ý bạn là do mod không biết sử dụng😁
GTT
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn qua tưởng SS đời sơn xi nhựa 😁
Ôi, Bong tróc là "tính năng độc quyền" của Samsung, sao Apple lại bắt chước thế này ? Coi chừng họ kiện ^^
@se7enqn À đã ra tù rồi à ? Ăn nói vẫn lá.o toét nhỉ, xem ra nhân phẩm chưa được phục hồi nhiều. Report tiếp !
se7enqn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dualshock Ăn nói láo với trẻ trâu não ngắn thôi bác 😆
@se7enqn Tối ban nick cho đi phục hồi nhân phẩm ^^
Máy minh không bị
Coi chung ốp lưng
Máy bi trày xước chứng tỏ là người biết xài máy và sử dụng nhiều.Máy còn mới tinh nhiều người cất trong tủ để ngắm là chính
_Smile_
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lamchelseafan Bạn nói vậy là sai rồi. Người ta dùng máy có vỏ bảo vệ và giữ cẩn thận thì đâu có bị đc. Như mình đây dùng cái ip 6s này đc hơn 6 tháng có vỏ bảo vệ với dán kính cường lực giờ máy cũng đã bị sao đâu. Còn về biết xài máy thì ko biết nhiều thì cũng kha khá, kể cả jailbreak máy và cài nhiều cái nữa.
RedBull...
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lamchelseafan Cái này thể hịện tính cẩu thả vs khoing biết dùng thì đúng hơn. Cái điện thoại nó không như cuốn sách đâu mà cứ nát bét là sài nhiều
hunglinh8989
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lamchelseafan Cái này là do sử dụng loại nhôm mới trên công nghệ sơn cũ nên mới bị bong tróc lớp sơn, k phải do dùng nhiều hay ít, để không không dùng cũng vẫn bong như thường 😃
chongao2k5
TÍCH CỰC
8 năm
Hình ảnh này mình cho rằng bị cà với vật gì đó! Chứ bản thân kim loại bị rỉ rồi tự bong lớp mạ là hơi bị khó!
hungproda
TÍCH CỰC
8 năm
@van.t Khổ nỗi ai động đến cái ip của nó là nó chém mất người 😆. Đang nc có dc bh hay k nó kêu chụp cái máy đang dùng đi. Óc để làm cảnh 😃)
o0oatulao0o
ĐẠI BÀNG
8 năm
@chongao2k5 6s vợ mình nằm trong ốp từ mới vẫn bị, ngay cả phần lưng đã dán miếng dán còn bị nữa mà. Từ lúc mới xài nửa tháng đã bị( mình mua từ cuối tháng 10 đầu tháng 11 gì đó ) , giờ thì 2 viền nó bị lăm dăm, ngay cả khay sim cũng có dấu hiệu rỉ sét. Trước mình còn nghĩ do tay nhiều mồ hôi hay dính hoá chất gì cơ, sau thấy thỉnh thoảng lại thêm một mớ vết thì biết có vấn đề về lớp sơn rồi. Mình xài 6+ lâu lắc thì ko sao.
mrhieuniit
ĐẠI BÀNG
8 năm
@van.t support apple xác nhận đổi được . hichic mà mua máy ở đâu đổi ở đấy . máy mình nhà mạng T-moblie
@khungtanthoi Post hình ng khác cũng đc,những phải trích nguồn
xmen02q1
TÍCH CỰC
8 năm
Đổi là ngon rồi, chỉ là ko biết đổi xong hàng mới đã fix cái mạ chưa thôi.
@xmen02q1 Bác đêm máy mình mua nguyên seal đi đổi BH dù máy không bị gì lá 1 hành động không nên tẹo nào vì máy chả về là máy refurbished. Đi đổi hàng nguyên seal lấy con hàng dụng ggwp.
duytran79
TÍCH CỰC
8 năm
mình dùng 3 đời ip6 rồi ko thấy bị như vậy,kể cả ko dùng ốp,máy trần luôn cũng ko thấy bị,chỉ xước xát là chủ yếu
duytran79
TÍCH CỰC
8 năm
@mr.nhoxsin 😁:D:D Đang định đổi lên s ,sau bài viết này thôi luôn,:p
@duytran79 Ngoại trừ bác thích hường nam tính. Còn mình sài chả vấn đề gì.
JimmyLa
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duytran79 Minh cung xai ip6 k bi nhung anh ban minh xai 6s plus thi lai bi troc xi ngay cong sac
doinnovation
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em dùng 4 tháng rồi cũng bị bong nhẹ đây.
Kevin Power
ĐẠI BÀNG
8 năm
@doinnovation đổi máy mới ngay. cơ hội kìa
Cái này do xài ốp thôi, ko xài ốp thì ko bị,
@minhchinhlmc Cái này là do người sử dụng không biết dùng nha.
@minhchinhlmc ốp hay không đều bị hết. Có cách khắc phục là gửi sp lên apple sẽ được mạ vàng 18k là không bị
@minhchinhlmc Xài không xài đều bị nhé bạn.
@thecuong_87 Vay còn cùi hơn nhựa mạ của Samsung ah! Ss xài ốp là mới tinh cái viền luôn :p
Trongt150
ĐẠI BÀNG
8 năm
@minhchinhlmc Tại sao vậy bạn. Giải thích rỏ hởn đi
Máy chưa bị, hi vọng nó không bị

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119