[Hỏi Tinh Tế] Bạn chọn Piaggio Liberty hay Honda Sh mode?

Didu
8/7/2013 11:36Phản hồi: 637
637 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dothingot
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình mới mua em Li 125 3v ie , xin chia sẻ và tham khảo anh em tí
về xăng mình rất hài lòng, tầm 2.3/100km, động cơ 3v nha anh em, xe mình đang chạy roda nên chạy chỉ tầm 40-50km thôi,mượt mà và êm ả
Kiểu dáng ăn đứt em mode ( duy nhất màu đen đẹp )
mình chỉ buồn một nỗi, và thắc mắc tại sao xe thương hiệu ý mà kêu lắm anh em à ( như ở trên có 1 bác nói chỗ quạt gió kêu è è...) chính xác
khi mà mình chạy kéo ga nó còn kêu ồ ồ cục cục bên phải xe, con bên trái kêu rất êm...
sáng nay mình mang ra chỗ mua, bọn nhân viên phán câu mà chán lắm...
xe thì đắt tiền,,,mình đã đầu tư biển vip, mà đi thì cứ kêu thế buồn lắm... có anh em nào cao kiến không, tư vấn giùm mình...
sáng mai mình đang định mang xe sang uỷ quyền bên Nam định, xem nó nói khách quan thế nào...
NẾU ANH EM NÀO CÓ NHU CẦU SO SÁNH 2 EM NÀY MÌNH XIN TƯ VẤN NHƯ SAU:
nên mua sh mode, đẹp thì 8/10 so với Li thật
tạm thời ăn xăng mình thấy 10/10
về độ êm của máy li/shmode = 4/10 ( thật sự nản )
về độ bền/ nhiệt tình của trung tâm chăm sóc pigiagio/honda= 2/10 ( thật sự thất vọng về chiến lược của pigiagio )
em chót dại rồi, giờ chỉ mong, máy đỡ kêu thôi ! biết buồn ai bây giờ nữa !!!!!!!!!!!!!
@dothingot Mình thì chưa đi li lần nào nhưng đi ngoài đường thấy kêu cũng thấy ko thích rùi cho nên quyết định lấy e mode rẻ đc hơn 6-7củ mà cũng rất hài lòng với em mode này. Trong 7 màu cũng kết nhất màu đen tuyền
@dothingot nghe pác nói thế thì phải suy nghĩ lại quá 😆
dothingot
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đi được 10 ngày em Li ( dòng họ nhà Pigiago 3v )mới xin góp ý với bạn thế này
+ ăn ít xăng lắm bạn nha ( của mình đang chạy rôda, có 2,2l ( đường hỗn hợp )
+ máy không êm bạn à( nhất là chỗ quạt mát cho máy ) ở LX bạn định mua minh cũng xem rồi ( kêu è è )
+ nếu so với Mode cũng không êm bằng
+ được cái bạn đi Piagiogio chắc chắn đẹp hơn __ LX thì quá đẹp rồi
+ Đồ đạc Honda dễ thay dễ kiếm
+ một điểm này Giang hồ đồn ( xe Honda ít rớt giá và ngược lại )
+ mình chỉ buồn máy kêu thôi...
@dothingot gần đây em cũng có dự định đổi xe mới vào tham khảo topic này. Nếu mà Li chạy tốn ít xăng như anh này nói, cộng thêm thiết kế đẹp (bản Li nhập của ý nhé, chứ Li VN nhìn cái yên ngắn cũn) chắc em sẽ chọn Li (suy nghĩ thêm về vấn đề hư hỏng, máy ồn )

Mà gần đây xe anh thế nào rồi, có chữa được căn bệnh máy kêu chưa? xe chạy vẫn 2,2l/100km hả anh?
dothingot
ĐẠI BÀNG
10 năm
Moi test lần cuối là 45km/1lit đây, kêu đó là dòng 3v nó kêu thế, mà tính mua lại xe k, mình bán lại cho nè, muốn lên đời,hihi, 0977.975.985 nhé
rất thích liberty nhưng mình là con gái và đang chạy vespa^^
thời trang thì piaggio còn kinh tế thì honda .
nếu bác nào tính đến kinh tế thì chon SHmode , còn thời trang thì Li vẫn đẳng cấp hơn nhiều
Mình chưa chạy thử nhưng bạn mình mới mua Li S đen, vành đỏ nhìn đẹp lắm, mình cũng thấy thích thích nhưng mà bây giờ nó chê tùm lum. Nó bảo dẫu biết trc là Piaggio rú ghê lắm nhưng giờ mới xài mà thấy nản rồi, ko biết cũ nữa thì sao. Rồi xăng, rồi tùm lum thứ. Nói chung mình vẫn tin tưởng Honda hơn.
mình chọn
Piaggio Liberty
chạy xe SH sửa tốn nhiều tiền ko? thường sửa ở đâu?
Lục tung cả google để tìm so sánh SH Mode và Vespa Lx mà k có đành chạy vào đây hỏi ké T.T
Em tính mua 1 trong 2 con này. Dù Sh mode rẻ hơn thật (nhiều ng sẽ bảo thế mà cũng so sánh). Tầm tiền Lx thì cũng ~ Sh 125 vn bây h rồi. Nhưng con gái đi SH e thấy k đẹp lắm. Phải anh nào trông cao to đi mới oai =p~ Liberty em hoàn toàn ko thích. Cốp tin hin chả đựng được cái gì :-ss Trong mắt em con đấy cũng chả đẹp. Có thanh niên kiểu choai2 nào đi trông ăn chơi thì ok thôi.
Cgái e thấy đi Lx đương nhiên là đẹp nhất. Dòng 3v bh cũng chỉ 2.8l/100km so với 1.8l/100km của Sh mode. 10 ngày tốn hơn 1l xăng mỗi ngày 2k chả đáng là bao. Nhưng động cơ máy móc của Vespa so vs Sh mode tnào ạ? E thì vẫn kết LX lắm T.T Mà nhiều người nói Piaggio mau xuống... máy ầm, đi dc 1 2 năm là rệu rã, chi phí sửa thì đắt đỏ. Sh mode thì ko đẹp bằng nhưng trông cũng tạm được... Máy honda thì chắc là cũng ok.
Người nông dân phải làm sao 😔
dothingot
ĐẠI BÀNG
11 năm
@PuNzRuby bạn chưa chạy Pi 3v mà phán như thần thánh vậy,bạn dìm hàng à, mình chạy 50k( giá 24k2) được 110km nè, 10 lần như 1
@dothingot cậu vô duyên thế? tớ dìm xăng Pi lúc nào?
yuredacy
ĐẠI BÀNG
11 năm
tôi chọn ... xe đạp điện.
Sao ai cũng chê Liberty hết nhỉ? Để sắm 1 con cho bạn gái chạy coi thế nào. Tiếng ồn thì không quan trọng lắm, vì ... người khác nghe chứ không phải mình. Xăng thì tiết kiệm hơn con LX hiện tại là được rồi. Máy móc thì con nào chả bền nhỉ ? Có nhiều người chạy tới khi không còn giọt nhớt nào mới ghê, rồi sau đó chê là máy móc nhanh hỏng, sửa tốn tiền quá!
SVSAIGON
ĐẠI BÀNG
10 năm
về độ bền/ nhiệt tình của trung tâm chăm sóc pigiagio/honda= 2/10 ( thật sự thất vọng về chiến lược của pigiagio )
câu này là chuẩn nhất =.=, k hiểu nổi cách phục vụ của piaggio vn quá kém
thanhbk
TÍCH CỰC
10 năm
Thấy phụ nữ chạy vespas đẳng cấp khác mấy bác 😁!
thqt1b
TÍCH CỰC
10 năm
Mình cũng đang xao xuyến 1 trog 2 em này. Mình tính chọn SH mode, chứ mua liber thì dễ, nhưng nuôi nó mới khó, thay lặt vặt, bảo dưỡng có vẻ tốn kém lắm. Công thêm tiếng máy liber sao lớn quá, từ li đến lx. Mong ace tư vấn thêm....
thqt1b
TÍCH CỰC
10 năm
Mình cũng đang xao xuyến 1 trog 2 em này. Mình tính chọn SH mode, chứ mua liber thì dễ, nhưng nuôi nó mới khó, thay lặt vặt, bảo dưỡng có vẻ tốn kém lắm. Công thêm tiếng máy liber sao lớn quá, từ li đến lx. Mong ace tư vấn thêm....
em khuyên các bác nên mua ducati giống em này
xe êm bốc lắm 2 con này + vào em chấp 3 cái cột điện đường quốc lộ
hellwalker
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vampower Em đi xe bus. Bác đi duca gì thì đu phóng nhanh em chịu nhưng húc nhau em chấp bác lấy đà 100 cái cột điện
@hellwalker 😁:D:D:D:D:D:D
khoảng 3 năm trước thấy mọi người ai cũng kêu liberty xấu kinh dị, chính bản thân mình cũng thấy thế. Nhưng 3 năm trở lại đây thì thấy nó cực kì đẹp và sang trọng. Phải chăng do có nhiều người đẹp đi lbt nên mọi người mới thấy nó đẹp lên không nhỉ?
Hay bây giờ lại mở một màn mới nhiều người đẹp đi sh mode rồi mọi người lại thấy sh mode đẹp không nhỉ 😆)) (thấy ai cũng kêu sh mode xấu)
linh05
TÍCH CỰC
10 năm
Về hình thức thì Liberty có kiểu dáng thiết kế đẹp và sang trọng hơn nhiều so với SH Mode. SH mode gần như lai tạp, dù không xấu nhưng nó cũng chả đẹp :p
Ty Happy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bữa e đi con Liberty 2011 mua từ lúc đậu đh từ Sg ra Vt chơi 1 đêm 2 ngày r chạy về tiền xăng là chưa tới 250k chia 2 ng.

Gửi từ Lenovo S920 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019