[Hỏi Tinh Tế] Bạn có bao giờ biết Agoda đã lừa gạt bạn thế nào?

Mẫn Mập Mờ
18/6/2018 8:27Phản hồi: 11
[Hỏi Tinh Tế] Bạn có bao giờ biết Agoda đã lừa gạt bạn thế nào?
Mình đã đọc tin trên tinh tế nhiều, nhưng nay cũng mạo mụi chia sẻ 1 ít bài viết. Đây là 1 chuyện có thật của 1 người sếp bên công ty cũ.

Chuyện là thế này, bạn có bao giờ nghĩ thằng Agoda đã lừa bạn book 1 phòng với giá cao hơn so với khi người khác book không? Do sếp cũ mình có thế gọi là 1 khách hàng VIP trên đó, chỉ toàn tìm tới khách sạn 5 sao để đặt và thường không quan tâm tới giá cả thế nào. Thế là vào 1 ngày đẹp trời ổng vô tính lấy điện thoại của Vợ để tìm phòng thì phải hiện Giá trên điện thoại vợ thường thấp hơn GẤP ĐÔI so với giá trên điện thoại ổng !!!! Hãi hùng không ?

Đây là nguyên văn sự việc .
Các bạn thấy sao về việc này ?
Mình thì không có nhiều tiền đề đi ks 5 sao, nhưng mà nếu so sánh giữa dt mình check thử và dt của ổng thì đúng là chênh lệch nhau rất kinh, và thái độ của đại diện của Agoda cũng rất phập phù

Liệu có bạn nào đã từng bị vấn đề này chưa?
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lót dép hóng
Lót dép hóng
lamphuoc1
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác được liệt vào danh sách khách hàng VIP nên giá cũng VIP ấy mà :v
@lamphuoc1 Ah`, cái này là ông sếp mình nhé, mình ko nhiều tiền thế, hehe
tung.dq
CAO CẤP
6 năm
kê gạch hóng cùng
long2004
TÍCH CỰC
6 năm
Bỏ mẹ: mình cũng thường xuyên đặt phòng trên Agoda mà không để ý vụ này! Sau này chắc phải dùng 2-3 máy kiểm tra xem thế nào!
Cảm ơn thông tin từ bạn !
dongsapaseo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đặt bên Agoda phải có thẻ visa hả bác
@dongsapaseo Hình như thế bác, cũng có 1 bài trong Tinhte bảo là thằng này hay booking gì đó send luôn nguyên cái info thẻ qua cho khách sạn luôn mà
zodzeus
TÍCH CỰC
5 năm
lên. sắp đi chơi rồi
Mình là nữ ngoại đạo. Đó giờ không ưa gì trang tinh tế vì cách nói chuyện bốc phét và thiển cận... vô tình thấy tittle nên click vô đọc. Thiệt sợ thớt luôn. 2 màn hình điện thoại. 1 bên hiện giá 1 phòng ( ko phí và thuế) 1 bên hiện giá 2 phòng ( gồm phí và thuế). Cách hiện giá này có thể lựa chọn hiển thị, mình thì hay chọn kiểu total cho dễ xem. Thớt nên nhận thức lại vấn đề
alone03
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lúc trước mấy app nó tự động nhảy giá với có loại điện thoại khác nhau theo kiểu thằng nào dùng iphone thì giá cao hơn lấy mấy con android cùi ra đặt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019