[Hỏi Tinh Tế] Bạn có cheat game Pokémon Go không?

ND Minh Đức
14/8/2016 3:23Phản hồi: 329
[Hỏi Tinh Tế] Bạn có cheat game Pokémon Go không?
Hôm qua nhà phát hành game Pokémon Go Niantic ra thông báo sẽ ban vĩnh viễn tất cả các tài khoản gian lận khi chơi game. Nhiều ý kiến trái chiều nhau đã được đưa ra. Phía chơi "chính chủ" cho rằng đây là cách làm đúng đắn của Niantic, góp phần làm trong sạch môi trường game, tạo nên một sân chơi công bằng và đúng bản chất ban đầu mà hãng định hướng cho các game thủ là đi ra ngoài, tập thể dục, khám phá thế giới xung quanh và làm quen nhiều bạn mới.

Ngược lại thì cũng có không ít ý kiến mặc dù hiện đang phập phồng lo sợ tới phiên bị ban cũng đưa ra lý do giải thích cho việc chơi gian lận. Lúc trước khi chưa phát hành chính thức tại Việt Nam thì do thèm quá nên có fake location qua Úc hoặc Mỹ để đi bắt Pokemon cho đã. Sau khi game ra chính thức tại nước ta thì nhiều người vẫn sử dụng cách cheat fake location, ngồi một chỗ để đi bắt quái với lý do rằng không có thời gian, ra ngoài nguy hiểm bởi có thể bị giựt điện thoại, bị xe tông, mưa quá đi bắt không được,...Dần dà thì xuất hiện bot auto farm với tốc độ chóng mặt, chẳng những nhanh lên cấp, bắt được nhiều Pokemon hiếm mà còn tiến hóa với CP cao, sở hữu phòng gym cực mạnh.

Tất nhiên, đã chấp nhận gian lận thì đầu tiên, người chơi phải chấp nhận những rủi ro cho chính bản thân từ các phần mềm của bên thứ 3 mang lại. Sử dụng các phần mềm trên Android không rõ nguồn gốc có thể bị dính malware ăn cắp thông tin, có khả năng bị hack mất 500 triệu trong tài khoản, nghiêm trọng hơn thì mình nghe nói có bạn chạy tool bot trên máy tính rồi bị mất luôn cả tài khoản Google. Nhiều anh em "lầy" còn tạo PokeStop giả bằng cách thay đổi địa điểm Google Maps, gây bức xúc và ảnh hưởng tới nhiều người khác.

Vậy anh em bây giờ đang trong hoàn cảnh nào? Vẫn chời từ từ, đúng cách và tận hưởng niềm vui đi bắt Pokemon, chạy bộ mỗi ngày để ấp trứng cho khỏe và nở ra Pokemon yêu thích? Đang phập phồng lo sợ sẽ tới phiên mình bị ban vĩnh viễn, bao công sức chạy bot đổ sông đổ biển? Tài khoản đã bị hack, bỏ game luôn, nhìn những người khác chơi và tự nhủ rằng "trò đó có quái gì mà chơi"? Mời chia sẻ xuống bên dưới trường hợp, ý kiến và những trải nghiệm của bạn với trò chơi này nhé.

Ảnh Wiki
329 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tôi k chơi Pokemon. Hết :p
@cuLong Cùng ý 😁 Không chơi nên cũng không bình chọn. Có tải nằm trên máy được 5phút và cũng không quan tâm đến nó nhiều..
db9911
TÍCH CỰC
8 năm
@Like A Wind chính xác
thấy nhảm vãi
dslkhodau
TÍCH CỰC
8 năm
@Like A Wind Đây là ý kiến thứ 6.
ctthou
TÍCH CỰC
8 năm
Máy chưa root được nên không cheat.
@ctthou bạn lên gamelopte.com hack ko cần root máy
@Nam Tước Đỏ bài hướng dẫn kêu phải root mà
@Nam Tước Đỏ Mình ko Hack dc
@Bánh Trôi bạn có coi hướng dẫn ko. bạn gửi mail đi mình gui qua bản hack. ducminh567@gmail.com
congthach
ĐẠI BÀNG
8 năm
Fake gps ngay từ ngày đầu tải về chơi 😆
protk2
TÍCH CỰC
8 năm
Không có máy chơi :'(
~.~ Ko khoái chơi game kiểu này.
Có ngày đi luôn con dế iu của mình ~.~
Cài được 5p xoá, trò con nít bố không chơi, nhá!
tbdat11
CAO CẤP
8 năm
@Airblade14 Chơi 5' nên chỉ biết nó là trò còn nít thôi. Trình chơi như này chơi game nào cũng chỉ đạt hạng xoàng, đơn giản chỉ vì bạn không biết trò này có những gì. Tôi chơi Pokemon Go còn phải lấy giấy bút ra tính toán, ghi chép nhé, đi học không đời nào làm thế 😁
RIM
CAO CẤP
8 năm
Không. Vì tôi chưa biết cheat như thế nào!?
Không, vì có chơi đâu mà cheat haha
tjenvjnh
TÍCH CỰC
8 năm
Thật ra mạnh nhất trong game cũng ko có ý nghĩa gì mấy, nếu có game hay cứ từ từ thưởng thức, thú vị nhất trò chơi pokemon go này là mong bắt dc những con pokemon quí hiếm.
fake GPS qua mỹ để chơi, bên đó nhiều Pokestop, nhiều Pokemon hơn bên đây, bên đây vừa ít pokemon, vừa ít pokestop. chỉ toàn tập trung ở những khu trung tâm thương mại
Trò con Nít, thực sự ức chế mấy cái thằng đang đi rồi phanh (thắng) xe gấp rồi rút điện thoại ra hẩy hẩy, nhìn đúng kiểu mấy thằng "chưa uống thuốc ra đường"
Có vụ tôi đang đi trên đường, tông vào đít oto vì nó phanh gấp, phía trên oto đó là 2 thằng điên nó dag bắt pikachu, đcmm...
@vietnamMBC Bạn sai rồi đcmn chứ, mình cũng không chơi vì không rảnh, cái này sinh viên nhà có đk chơi nhiều vì chỉ có lo học và chơi không như ở quê lên vừa lo học vừa đi làm thêm
badboyasd
TÍCH CỰC
8 năm
KHAI THẬT NHA : KHÔNG - VÌ KHÔNG CHƠI.
vlcdng
TÍCH CỰC
8 năm
Vẫn đang chơi kết hợp chạy bộ vào buổi sáng, tối thì đi bộ bắt pokemon vs vợ ,đỡ tốn tiền quán xá như trc đây
Phải thêm dòng "Không. Vì tôi không chơi Pokémon Go" nữa chứ.
kungxin
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanh_nhan Thì biến đi
@trantrongnhon Các thanh niên không chơi cũng nhảy vào để thể hiện nữa 😁
@kungxin Không biến rồi sao?
TTBlad
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanh_nhan Thử tưởng tượng người lớn đang nói chuyện, có thằng sửu nhi cứ chõ mõm vào nói leo thử xem sao ?
witara
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có vài lần, vì nhà ở tận Dĩ an, éo có pokestop nào cả! nhưng rảnh thì vẫn cầm đt đi bắt!
nhocsicut123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@witara Dĩ An em thấy cũng có mà bác. Bạn em nói ở Big C Dĩ An, chỗ công viên 2 tháng 9 có 3 cái pokestop kế nhau, ra đó ngồi một chỗ quay 3 cái luôn.
zlatan10
ĐẠI BÀNG
8 năm
@witara Dĩ An có 6-7 trạm pokestop nhé....Ngay Chợ Dĩ An, Gas Xe lửa cổng 15, Chùa Bùi Bửu 2 cái, Chùa ngay quán sữa 1 cái, Cfe Yes ngay trường Võ Trường Toản 1 cái, Chùa Quan Âm Ni Tự 1 cái....GYM thì có tới 4-5 trụ nhé....Bác có thật sự chơi không, hay chỉ nói thôi ???? Ở Dĩ An mà không biết mấy trụ pokestop đó, chắc chắn chưa chơi nhé
Lulu tetinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
1 phút là out rồi.
@Lulu tetinh Yếu sinh lý, 1 phút out =)))
HOANGNAM1325
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không chơi
Kaka... Không chơi vì biết là không có thời gian để ra ngoài bắt Pokemon. Thấy mọi người chơi cũng vui ghê chứ..!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019