[Hỏi Tinh tế] Bạn có còn dùng smartwatch? Đang dùng đồng hồ loại nào?

Duy Luân
16/4/2018 22:50Phản hồi: 314
[Hỏi Tinh tế] Bạn có còn dùng smartwatch? Đang dùng đồng hồ loại nào?
Mình đã từng đeo qua Apple Watch, mấy con Android Wear hay LG và gần nhất là Gear S3 rồi Pebble nhưng giờ đã bỏ hết. Vấn đề là giá trị của smartwatch với mình không cao: không xem giờ (đã có điện thoại), phải sạc nhiều lần (lỡ quên thì có thể bị hết pin), không cần xem thông báo ngay lập tức (đang lái xe nên tin tới cũng không thể đọc kĩ, khi dừng xe lại thì móc smartphone ra xem rồi).

Nhưng mà mình vẫn nhớ mấy con Pebble lắm, pin trâu dã man, thiết kế đơn giản, đẹp và cách sử dụng cũng đơn giản. Mấy con smartwatch như Apple Watch mình thấy phức tạp quá, không làm quen nổi luôn.
314 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đã từng đeo qua Apple Watch, mấy con Android Wear hay LG và gần nhất là Gear S3 rồi Pebble nhưng giờ đã bỏ hết. Vấn đề là giá trị của smartwatch với mình không cao: không xem giờ (đã có điện thoại), phải sạc nhiều lần (lỡ quên thì có thể bị hết pin), không cần xem thông báo ngay lập tức (đang lái xe nên tin tới cũng không thể đọc kĩ, khi dừng xe lại thì móc smartphone ra xem rồi).

Nhưng mà mình vẫn nhớ mấy con Pebble lắm, pin trâu dã man, thiết kế đơn giản, đẹp và cách sử dụng cũng đơn giản. Mấy con smartwatch như Apple Watch mình thấy phức tạp quá, không làm quen nổi luôn.
quangminhbd
ĐẠI BÀNG
5 năm
@imilnt Em kagen đẹp quá.
@Duy Luân Mod ơi cho e hỏi cái smart watch màn amoled nên sài chế độ alway on Display không hay cứ để lắc tay hiện đồng hồ cái nào sài bền hơn nhỉ
Khoa81
CAO CẤP
5 năm
@Duy Luân Ghét nhất xài smart watch phải sạc pin mỗi ngày nên giờ đã cho đi hết để mới tậu em Hw watch GT pin xài 2 tuần 😁 tiếc là em nó ko sync được với strava
@Duy Luân Đeo đồng hồ cơ thôi, ba cái xa mát xa quát mẹt lắm. Lâu lâu chỉnh tay cho nó sống chậm lại chút đi mấy ông.
Mình không biết smartwatch nó tròn méo thế nào :3 :3 vẫn đang xài con Orient Automatic :v :v
chumonhon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanhdanh1508 Me too, đang xài con caballero! Còn bạn?
chuongconan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanhdanh1508 cũng orient!
@thanhdanh1508 Mình cũng xài Orient Sun & Moon mua 2 năm bảo hành gần 5 lần. Nản chắc tạch em này ko dám quay lại orient.
Đang sài gear s3. Thấy hay nhất là để nghe điện khi đi đường.pin 3 4 ngày khá ưng.hóng s4 pin 1 tuần
nforce
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyenmanh287 Mình cũng đang xài song song S3 hoặc Automatic + Mi fit.
Công nhận S3 tiện dụng.
@mobile0989 bác đi kiểm tra pin đi. 4 ngày thì sẽ đến 7-8h tối ngày thứ 4 là sạc.còn 3 ngày là điều chắc chắn.
pin dùng sau 2 ngày của mình đây
Duyoven
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenmanh287 Bạn có conect với điện thoại 24/24 ko? có để chế độ always on ko?
@mobile0989 Theo b dùng đồng hồ thông minh mà Ko kết nối 24/24 thì b dùng làm j.
thích con đồng hồ 1tr3 của Xiaomi
Pin 45 ngày ~ 2 tháng
Mà chưa có nhu cầu :v nhiều thứ khác quan trọng hơn
marklost
TÍCH CỰC
6 năm
@NguyễnDuyĐạt Con đó thấy mọi người sử dụng thực tế cũng lâu đó bác, đang phân vân đây, đôi khi ôm đồm nhiều chức năng quá lại không cần thiết cho lắm, chỉ cần hiện thông báo +pin lâu là ok rồi 😁
Tùng08800
ĐẠI BÀNG
6 năm
@NguyễnDuyĐạt Tên chính xác của nó là gì bạn nhỉ?
@NguyễnDuyĐạt Cũng đang xài con này. Nói chung là đáp ứng đủ nhu cầu của mình.
@Tùng08800 Amazfit bip young edition
duyhungbk
ĐẠI BÀNG
6 năm
LG urbane LTE 2, nhiều lần muốn đổi nhưng không dứt được vì em ấy có SIM độc lập, vỏ thép hoàn toàn, pin trụ được 1 ngày.
teppi020387
ĐẠI BÀNG
6 năm
@duyhungbk Bạn mua LG urbane 2 ở đâu thế minh cũng kết nó
jedi9
TÍCH CỰC
6 năm
@teppi020387 Mua đi rồi ôm hận sớm. Cái dây của LG Urbane 2 có kiêm nhiệm luôn antenna nên đứt dây là sướng luôn. Chưa kể Wear OS dù là con đẻ Google cũng chậm cập nhật nữa. Botay.com
Đang hài lòng với Apple watch 2. Chờ thế hệ thứ 4 xem có gì đột phá không
@cienkang Vẫn y nguyên thoai, tăng chíp, ram hơn tí cho đỡ kém hơn mấy ẻm android
có .e đang dùng garmin f235 và rất hài lòng 😆
@vinhsgt đồng ý với pro.chiếc đh của e ko bật bluetooth thấy chắc cả tầm 10 ngày đó ạ.
@nguyễn văn linh a 235 Có to không bác, so với 735 thì thế nào ?
MrXoay84
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vẫn đang dùng Gear S2. Cảm thấy hài lòng. Để ở chế độ luôn sáng mặt đồng hồ. Mình kết hợp đồng hồ và tai nghe bt nên gọi và nhận cuộc gọi ko cần đụng đến đt. 20180427_190521.jpg 20180427_190517.jpg
@MrXoay84 Con gì đây bo ?
MrXoay84
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Johny Tuan Vu Samsung Gear S2 bạn ơi
@MrXoay84 31454065_1786021448102826_8611065206384245391_n.jpg e gear S3 sài full thông báo màn hình để auto ( không onway display) 2 ngày kèm e Sharp S2 31369060_1785163551521949_6310562343243801800_n.jpg
MrXoay84
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Jimmy le 2701 Để màn hình luôn sáng thấy rất ổn bạn thử xem
chuoic
TÍCH CỰC
6 năm
Đã cho đi hết mấy em smw và đeo đồng hồ cơ 😁
lamthanhle
ĐẠI BÀNG
6 năm
Amazfit của xiaomi, pin 45 ngày, quá ok trong tầm giá, ra nắng nhìn rất rõ, nhận tất cả thông báo từ điện thoại thật tiện lợi ! đếm bước chân, đo nhịp tim .....
Viet_Quang
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Đập Chai01 received_1693676257418410.jpeg Tiếng việt ngon lành bác ạ.
lamthanhle
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bạn và 500 Anh Em tất cả thông báo nhé !
zzvilzz
TÍCH CỰC
6 năm
@Done+ Hiển thị được tiếng Việt từ lâu rồi bạn ơi. Vào đây coi cách cài font tiếng Việt nhé http://miui.vn/forum/threads/cai-dat-font-tieng-viet-hien-thi-thong-bao-cho-amazfit-bip.65594/

MIUI.vn - Thông tin công nghệ, cộng đồng thảo luận về Xiaomi

MIUI.vn là một trang web cung cấp rất nhiều thông tin về các thiết bị di động, đặc biệt là của Xiaomi. Cộng đồng thảo luận về công nghệ
miui.vn
dhphucs
CAO CẤP
6 năm
@lamthanhle con này ok, giá rẻ nhưng đầy đủ chức năng xem giờ, nhận thông báo, cuộc gọi, báo thức, đo nhịp tim, gps... và pin trâu. đeo smartwatch mà pin 1, 2 ngày thì cho thêm tiền còn ko thèm nói gì đến mua
Mình đã dùng nhiều sw nhưng cuối cùng vẫn chọn aw, đơn giản. Coi giờ và theo dõi hoạt động thể thao.
openincs
TÍCH CỰC
6 năm
@kyledang Nhận ầm ầm, nhưng xài Garmin thì nên tập chạy (bơi, đạp xe) hàng ngày cho đỡ phí, nhẹ nhàng thì 5km thôi 😁
kyledang
ĐẠI BÀNG
6 năm
@openincs Thanks bác bt em chạy mỗi ngày 5km nên mới đổi ấy 😆
@openincs Garmin con nào ngon hả bác ?
thienthan2t
ĐẠI BÀNG
6 năm
Muốn một con apple watch
HHHIEP
TÍCH CỰC
6 năm
Đang xài Ticwatch rất hài lòng. Không khoái đồng hồ kiểu Apple nên xài con này.
Dùng Smartwatch quen rồi bỏ ra cứ thấy thiếu thiếu.
vubang
TÍCH CỰC
6 năm
Bé con lớp 4 nhà vẫn xài con LG G Watch mà ba nó cho.
mình dang dùng Apple Watch gốm và thấy thích vì:
Nhìn trẻ trung và vui vẻ
Mức độ hoàn thiện thì khóm à có cái nào tuyệt vời hơn
nhận thông báo
đếm vận động 😁
openincs
TÍCH CỰC
6 năm
@tranducphongvx AW không rõ nhưng Garmin Fenix thì tập tạ nó đếm lượt luôn, chịch thì chưa thử 😁
Quan5865
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuhiep Ihiep này miễn là táo bất kể thúi hay thơm thì cũng cắn hết màm bác hổng cần trả lời người ta cũng mặc định hiểu rồi.
@cuhiep Nhìn thấy khuôn mặt quen thuộc là đoán ra được ngay comment =)))))
@cuhiep 😃 vui vẻ như thế nào vậy anh?
Nhà ko có điều kiện nên xài dh thường là được..
eaglet_no1
TÍCH CỰC
6 năm
Mình từng đc tặng con gear fit khi mua máy, nhưng bán lại liền vì thấy không cần thiết lắm. 😁 Hiện tại không dùng con smw nào cả :oops::oops:
Lulu tetinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá thành cao nhưng khá phiền
@Lulu tetinh Haha, cũng hơi hơi thôi, không phiền lắm
binlabin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lulu tetinh Giá thành cũng không đắt lắm đâu bạn có con 2 hay 3 chai cũng ngon lém, nhược điểm duy nhất của đồng hồ là pin quá ít nên rất kén người dùng, giờ mà có cai smw nào pin dùng 1 năm mới phải sạc thì chắc sẽ rất rất nhiều người dùng luôn
Lulu tetinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@binlabin Mình cũng trải nghiệm kha khá loại rồi bạn. 2/3 chai gia công còn mía lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019