Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi Tinh Tế] Bạn có đổi SIM 4G Viettel miễn phí không?

sonlazio
28/12/2016 4:53Phản hồi: 429
429 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mới đi đổi tối qua,
Mất tới 5 phút lận nha, chứ không phải 2 phút như thớt nói
(2 phút điền thông tin, 3 phút để nhân viên check và cấp sim mới)
Mình đi đổi ở viettel store Hậu Giang
ghocvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bố khỉ! Mình vừa đổi mất 25K thì nó ra chương trình miễn phí. Mà cảnh báo trước với anh em là Viettel nói sim 4G này kg dùng cho máy lock nhé.
@ghocvn Chào bạn, bạn lưu ý điều kiện chuyển đổi miễn phí sang sim 4G nếu là thuê bao trả trước là thời gian sử dụng ≥ 60 ngày, ngoài ra viettel chỉ miễn phí lần đầu nâng cấp lên 4G bạn nhé.
mình có lo đâu, chỉ bực mình vì mất công, thời gian thôi.
huydao202
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Viettel2929 Mình hỏi thì các bạn bảo vậy.Đông quá mình về chứ chưa đổi sim.Ở viettel Sóc Sơn b à
@ntchungdp Dạ bạn không cần cung cấp số serial bạn nhé, tuy nhiên nếu là thuê bao trả trước kích hoạt <= 60 ngày thì vẫn tính cước chuyển đổi là 25 ngàn đồng bạn nhé. Bạn cung cấp số thuê bao để viettel kiểm tra bạn nhé.
huydao202
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Viettel2929 thuê bao mình đăng kí được 4 năm r 😁 cám ơn bạn
@ntchungdp Dạ không có gì ạ, vậy thuê bao của bạn đủ điều kiện chuyển đổi miễn phí sang sim 4g đó ạ
vinhan73
TÍCH CỰC
7 năm
chỉ đòi trình thẻ sv thui à !!! kkk

Mình bị rồi - bữa có cái sim sv vina nhưng bị giựt điện thoại --&gt;&gt; ra trung tâm xin làm lại --&gt;&gt; phát hiện ra sim sv của mình thuộc loại VĨNH VIỄN do đại lý kích hoạt đặc biệt gì đó. Cô nhân viên nói muốn lấy lại số đó với sim
sv chú phải có thẻ sv nhé và mất luôn hạng sv vĩnh viễn !!!

kết: hận thằng giật điện thoại hết sức à !!!
Dùng sim data (dcom) tốc độ 3G khá ổn, mình dùng km 400k/năm, mỗi tháng 5gb dùng khá ok. Nhưng 3g trên sim nghe gọi thì đúng là không chấp nhận nổi. Nói chứ bảo hạ xuống 2g sau khi hết dung lượng chỉ là nói vớ vẩn, vì đã về 2G thì không đọc nổi báo luôn chứ đừng nói làm gì. Hi vọng 4G sẽ khác để mình đỡ phải dùng thêm 1 cái máy để phát wifi mỗi khi ra khỏi nơi ở và làm việc. (Nơi đó có wifi).
@Diệt Tuyệt Bạn yên tâm mạng 4G sẽ cải thiện rất nhiều nhiều so với mạng 3G bạn nhé, bạn có thể ra cửa hàng viettel để đổi sim 4G miễn phí từ 27/12/2016 - 28//02/2017, để có thể trải nghiệm dịch vụ ngay khi viettel chính thức triển khai 4G trên toàn quốc bạn nhé!
khoảng dưới 10 tháng 1 2017 viettel khai trương 4G thương mại.dự đoán ngày 2-3 tháng 1.
KunMonster
ĐẠI BÀNG
7 năm
đổi sim vậy còn tiền trong tài khoản có giữ lại ko hay mất luôn vậy.....
@V-Kun Bạn yên tâm khi chuyển sang sim 4G tiền trong tài khoản của bạn sẽ được bảo lưu bạn nhé
tungvipo0o
ĐẠI BÀNG
7 năm
đang đổi free mà anh em, mà không biết cước sử dụng 4g tính sao chưa thấy bảng giá 😃
@tungvipo0o Hiện tại nhà mạng chưa triển khai gói cước 4G nên chưa có bảng giá bác nhé. Khi có gói cước, Viettel theo sẽ thông báo cụ thể ạ.
shcodon
CAO CẤP
7 năm
đổi sim xong rồi có bạn nào bắt được mạng 4G ở sg chưa? sao minhg lắp vào máy mà chưa hiện 4G, mình ở quạn 7
@shcodon Dạ hiện tại viettel mới đang thử nghiệm dịch vụ 4G ở Vũng Tàu, chưa triển khai trên toàn quốc bạn nhé
Các bác cho em hỏi ngu là em mới làm lại sim được một tháng nó cũng cấp cho cái sim mới, vỏ nó cũng ghi 4G nhưng chắc không phải đâu nhỉ.
@Quang Ngọc 2401 Trong trường hợp của bạn gói sinh viên sẽ không được bảo lưu bạn nhé
@Viettel2929 của em là sim Tân sinh viên 2016 đổi cũng mất các khuyến mại theo sim luôn hả Viettel, em cám ơn
@icelewis.one Nếu sim của bạn sử dụng gói cước tân sinh viên đã đăng kí chính chủ thì khi đổi sim vẫn giữ gói cước tân sinh viên và các ưu đãi của gói cước. Còn sim chưa đăng kí chính chủ thì sẽ được chuyển về gói cước TOMATO khi đổi sim.
@icelewis.one Ko bạn ah của bạn ntn thi mọi cái đều nguyên
Có nhiều người vẫn còn Sùng bái nhà mạng 1 cách mù quáng, doanh thu nó lời ngàn tỷ 1 năm, chán.:oops:
Giống như so 1 cân bông với 1 ký sắt nào nặng hơn 😕
trantt
ĐẠI BÀNG
7 năm
uốt ức.mang ra cửa hàng Viettel nó bảo không đổi được vì mình trước dùng CMTND Thằng em đăng kí. nay không cho đổi. DCMN mất 5000d tiền xăng và 1 buổi chiều. uốt ức.
@trantt Bác bớt giận ạ! lần tớ bác dẫn luôn thằng em cùng đi đổi sim 4G và mang CMND sang tên chính chủ luôn bác à.
aijin
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chiều nay vừa đi đổi về.Mất khoảng 5 phút là có chiếc sim mới cóong dùng 😁 (trước đây sài sim cắt)
ntatuan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mạng Viettel được dùng 4G từ tết dương lịch
http://ictnews.vn/vien-thong/thue-bao-viettel-duoc-dung-dich-vu-4g-tu-tet-duong-lich-147438.ict 😁
shcodon
CAO CẤP
7 năm
Khinh thấy rõ, hỏi mà nhân viên viettelko thèm trả lời câu hỏi của mình. Bye luôn. Đừng mở miệng trả lời câu hỏi của tôi nữa. Tôi không cần nữa kể từ luac viết bài post này đâu nha nhân viên !!! Chả cần. Mạng cần khách hàng, chứ khách hàng như tui không cần mạng nhé. Đối với tôi Ko xài đt cũng chả sao cả
KunMonster
ĐẠI BÀNG
7 năm
@shcodon Ông kéo lên trên mà coi ng ta tl tin ông kìa.... đúng là chỉ biết nói ng khác mà ko nhìn kỷ xem ra sao.... mà cái mục này của mod đăng chứ có phải của nhân viên viettel đăng đâu nhỉ... muốn thì gọi lên tổng đài...
hỏi 1: ae cho hỏi đổi thì mấy gói data cũ có mất không
hỏi 2: em có cái sim mobi mua hồi xưa mấy thằng chủ nó đk rồi, giờ muốn đổi qua mình đứng tên thì ra mobi đăng kí hay sao
Cảm ơn các bác
noitk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@icelewis.one Bác mang cmt ra mobi mà đổi về chính chủ
noitk
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em cũng vừa đổi sim 4G viettel. Viettel kỳ này tay chơi miễn phí đổi sim. Mạng khác dùng 10 năm đổi vẫn mất tiền - chuối quá.
Hung_war3
TÍCH CỰC
7 năm
4G Viettel quanh khu vực Hồ Gươm đã được enable rồi, chạy phà phà, ngon!
đổi hay ko cũng ko quan trọng lắm, có điều là vẫn chưa có 4G mà sử dụng thôi chứ mấy chục ngàn phí đổi sim có là gì so với cước 3G mỗi tháng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019