Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi Tinh Tế] Bạn có gặp vấn đề với thẻ Visa Debit trên AppStore Việt Nam?

sonlazio
13/12/2016 8:49Phản hồi: 423
423 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác ơi. Thẻ em visa debit tech vẫn bị từ chối. Có cao nhân nào đi trước truyền em kinh nghiệm với
@delta.bong bạn điền lại dòng Address nhé, đầy đủ số nhà, tên đường và quận/huyện
mình ghi thiếu tên quận nên ko được, sửa lại là ok ngay.
mình cũng visa debit của TCB
Vãn
Vẫn bị từ chối bác ơi
infronter
ĐẠI BÀNG
7 năm
@delta.bong nếu tiện bạn chụp lại đăng ký payment trên apple cho mọi người kiểm tra giúp bạn, bạn che lai phần number card và cvv lại, có khi bác đánh nhầm dãy 12 số đó, mình hay bị vậy, quá 3 lần là nó làm tài khoản ko giao dịch được thẻ bạn thử lại sau 48h nữa.
Cái địa chỉ giao dịch thật sự không cần quan tâm, mình xài visa acb mà ghi địa chỉ bậy bạ bên mỹ , cũng giao dịch bình thường (thông tin này để bên giao dịch online tiện gửi invoice về cho bác , cái này mình không quan tâm nên ghi bậy bạ thôi)
với lại bác đã gọi lên bank hỏi thăm chưa, xem có mở giao dịch online không.
@infronter Giao dịch online đều bật rồi. Mình vẫn dùng để mua đồ với grabpay. Gọi lên ngân hàng thì bảo là nhập sai ngày hết hạn
@infronter Đây. Mình gửi bác ảnh. Bác nào rảnh thì giúp em đc k. Imess: 01668509479
infronter
ĐẠI BÀNG
7 năm
@delta.bong trước mắt do bạn đánh sai ngày tháng hết hạn thẻ , có thể nó đưa vào danh sách thẻ tình nghi hack được nên bạn đợi thử 48h xem rồi add lại
Bạn có thể viết mail để hỏi kỹ hơn.
@infronter Mình cũng đang đợi 48h xem Tk có dùng lại thẻ nàyy được k. Add thử thẻ debit của BIDV ăn ngay
Nhập sai ngày hết hạn thì sao thanh toán đc?
Thẻ của mình mastercard debit Vietcombank cũng ko add vào apple id đc. Đã điền các kiểu ko thành công. Thẻ vẫn mua bán online bt.
@loiduongmat Mình cũng giống bạn. Có cách nào k 😔
traind
CAO CẤP
7 năm
Mình đang dùng thẻ debit của techcombank ko có tiền trong thẻ vẫn mua dc in-app bình thường trị giá khoảng 300k. Nhưng sau đó phải nạp tiền ko là nó khoá tk itune. Mình mua vậy mấy lần rồi, chắc tk uy tín có khác :v
Lưu ý trc khi thêm thẻ các bạn nên có số dư khả dụng. Ngoài ra thẻ phát hành tại Việt Nam bị bọn nó mất niềm tin rồi nhất là anh Mark nên nó kiểm tra mức độ uy tín nghiêm ngặt hơn
@loiduongmat Chắc phải chuyển sang bên bidv
@traind Nhiều khi những acc hay nạp gift bị Apple nghi ngờ xài gift code lậu nó cũng ko cho add thẻ đâu bác. Riêng về vụ acc của Apple thì của mình mình xài, ko nên share cho bất cứ ai dùng chung. Mình mới làm cái thẻ Master Debit của ACB từ đợt giữa tháng 12 xong nạp tiền vào add phát được luôn ko thấy báo lỗi, mua nhạc & app ok 😃
Hi Im Pig
ĐẠI BÀNG
7 năm
@traind nó thu 1$ trc rồi mới pay cái 300k của bác
traind
CAO CẤP
7 năm
@Hi Im Pig Tài khoản mình chỉ có trên 50k thôi nó trừ hết mức có thể những vẫn mua in-game thành công, sau đó nó sẽ khoá Tài khoản khi nào nạp tiền vào nó sẽ tự động trừ
traind
CAO CẤP
7 năm
Tài khoản của bác nó cho là ko tốt nên bác có thêm vài ngân hàng nữa kiểu gig cũng có cái xịt cho mà xem. Bọn nó đánh giá mức độ uy tín của chủ tài khoản thôi. Chứ lỗi ko phải do thẻ hay do ngân hàng đâu. Giống thằng fb tài khoản đã bị nó kiểm duyệt rồi có thêm trăm thẻ khác nó cũng chặn.
@traind Nhà mình 3 thiết bị apple dùng 3 tk icloud đều ko add được b nhé. Reg thử cái tk mới cũng ko add đc,
@traind Thế Bh phải làm ntn để nó cho là tốt???
traind
CAO CẤP
7 năm
@delta.bong Em chịu thôi bác tạo 1 tk mới, 1 thẻ mới, dùng mạng 3G để thêm thẻ xem sao? Thẻ của bác nên để 1 ít tiền trong đó vì khi thêm thẻ có thể nó sẽ trừ thử để ktra thẻ nữa. Em chạy Ads Fb nó còn kiểm duyệt kinh khủng hơn nhiều, tài khoản chỉ dùng trên 1 laptop, 1 mạng duy nhất. Tại các thanh niên ở VN toàn dùng gift code, coupon lậu và chạy bùng nhiều nên nó mới phải làm như vậy
traind
CAO CẤP
7 năm
Ip của bác nó cho vào danh sách đen rồi. Lúc thêm bác dùng 3G thử xem.
traind
CAO CẤP
7 năm
Ip của bác nó cho vào danh sách đen rồi. Lúc thêm bác dùng 3G thử xem.
lazybrat
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang dùng thẻ MasterCard Debit MU nh BIDV bị từ chối. Giờ phải làm sao đc mọi người, ai bik chỉ mình vs ạ.
lazybrat
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình bị lỗi thẻ mastercard, ko add vào itunes đc nên mình gửi thư cho support, nó trả lời lại ntn ai dịch hộ mình với. Mình google dịch nhưng ko hiểu hết đc, ko biết h phải giải quyết ntn

Hi Thành Nguyễn,

Thanks for contacting us. I am very sorry you have been having issues with your credit card information at the iTunes Store. I realize this must be frustrating. Now this is a lot of information to take in, so I want to thank you in advanced for your time and patience.

Most of the time when a credit card is not accepted, it has to do with minor discrepancies in the information being put in, or a hold set forth by the financial institutions to try to keep your funds as safe as possible. We will assist the best we can to have information verified and accepted, but unfortunately there is nothing we can do to force a credit card to be accepted at the iTunes store. Once again you have my apologies for the trouble this had caused for you.

A. One workaround we have are iTunes Gift Card that can be used to sidestep this issue. So if the following information I have does not help, you may want to think about an iTunes Gift Card that can be redeemed onto your account. Please make sure though, that your country can use iTunes Gift Cards.

B. If you had recently moved you may also want to try the last billing address you were formally at. From what I understand billing information can be held in separate digital location for online purchases from your banks online records. While they may have the current billing address on file directly, it would be worth a try to check a past billing address, just in case the older information is being stored.

C. Also, if you have another credit card that can be used, you may want to try changing the credit card on file. There's a very good possibility that a different credit card can be verified and accepted without any issues.

D. I don't know if this has already been sent, but this article has a lot of good information about credit card authorizations. When you get a free moment please read:

iTunes Store: My credit card's security code or zip code does not match my bank's records

I hope this information finds you well. If the information I listed above dose not help, I am truly sorry. We can keep trying if you wish, but as I mentioned above, there isn't anything we can do to force a credit card to go through at Itunes. One last time, I am very sorry for the trouble this had caused. If there is anything else I can try to assist you with, please let me know. If it is within my power to do so, I'll do my best to assist you further. Take care, and please know we wish you only the best.

Thanks,
infronter
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lazybrat Trước mắt apple chỉ phỏng đoán là phía ngân hàng không cho trao đổi trên itune store, vì môt sự cổ nhỏ nào đó về phía giao dịch tài chính ngăn lại muốn giữ an toàn cho tài khoản ngân hàng, túm lại nó cũng không rỗ lỗi gì nên đưa ra 4 phương án cho bạn

1) Sử dụng itune card để mua bán

2) Đối với việc bạn di chuyển chỗ ở, đã cập nhật địa chỉ mới với ngân hàng, nên nó kêu thử lại địa chỉ cũ đã từng giao dịch mua bán thành công

3) Thử thẻ tín dụng khác

4) Kiểm tra mã security code hay zip code có đúng với bank không
Nôm na có thể hiểu vậy, vì hiện giờ nó cũng nói đang trong giai đoạn kiểm tra thẻ của bạn
Nhân tiện có topic các bác cho em hỏi chút, em ko thể nào add đc cái Visa Debit VCB vào iTunes, trong khi add vào PayPal và Google Play trừ tiền verify ngon lành cành đào hết rồi. Cụ thể lỗi như ảnh sau, em đảm bảo đã nhập chính xác hết các thông tin rồi, bây giờ em phải làm sao ạ?
Screen Shot 2017-01-19 at 22.55.24.png
6761037
TÍCH CỰC
7 năm
Mua phát được luôn. Bác nào cần mua gì e mua giúp cũng được.
hailibra3
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sau bao ngày hôm nay cũng add đc cái thẻ visa debit teckcombannk.
Bị trừ 10k các bác ạ
phineasmax
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã add được sau gần 1 tháng, Visa Debit Eximbank.
jonidontcry
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thẻ debit bị hạn chế nhiều các bác nhé, nhất là thẻ của ngân hàng nào từng phát sinh nhiều gian lận.
vu_vantien
TÍCH CỰC
7 năm
@jonidontcry Đang dùng visa debit vcb, mua amz, udemy, apple ầm ầm đây
Visa debit Vietinbank không được. Đã mail lên apple thì apple bó tay, mail qua Vietinbank thì ko thấy trả lời, gọi điện thoại thì báo bận suốt 😔
@Đinh Quang Hiếu Chuyển qua ACB đi bạn. Làm mất 15p lấy được luôn, xài ngon lành 😃
Đêb
Debit hay Prepaid vậy b?
@loiduongmat Mình làm Debit bác nhá 😃. Ko mất phí phát hành thẻ.
Mình add thẻ Debit Mastercard VIB không được 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019