[Hỏi Tinh Tế] Bạn có hài lòng với máy tính màn hình cảm ứng?

cuhiep
29/7/2013 7:11Phản hồi: 232
232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quan tâm chứ...
Nó mở ra 1 kênh giao tiếp với PC (ngoài chuột/tuochpad và bàn phím...)
Màn hình cảm ứng của iPhone và iPad đã tạo ra 1 cuộc cách mạng đó thôi...
Thà xài 1 cái laptop i3 có màn hình cảm ứng còn hơn 1 cái i7 nhưng màn hình "trơ"...
Bà con xài điện thoại và tablet có màn hình cảm ứng sướng như thế nào thì laptop màn hình cảm ứng cũng có thể đem lại như thế (dù ít hơn do đã có 2 phương tiện truyền thống như chuột và bàn phím rồi)
Biết bao nhiêu app phải xài màn hình cảm ứng mới thấy hết cái thú vị của nó như Angry Birds, Ninja Fruit, vẽ, chỉnh sửa hình ảnh, ghi chú, nhận diện chữ viết...

Laptop màn hình cảm ứng là laptop của thời đại. Bà con khi mua laptop nên cân nhắc.
Dell có Inspirion có màn hình cảm ứng, (ko những thế mà còn có pin trâu 6 tiếng, thậm chí 11 h theo 1 số trang test), giá hơi chát là 14 chai...
Chờ 1 thời gian sau rẻ hơn sẽ đại trà...
Theo miềng, mua laptop ko có màn hình cảm ứng về lâu dài sẽ hối hận...
shakaro
TÍCH CỰC
11 năm
Mình muốn cuối năm tậu em laptop mới. Tiêu chí vẫn là ưu tiên touch nhưng nay mua tablet với tổng hợp các comments lại thì thấy tốt nhất cứ theo truyền thống mà mua. Tránh tình trạng mua thêm tiền mà thừa chức năng không cần thiết. Hóng win 8.2 xem thử có thay đổi được không. PS cầm con tablet 3 lạng mỏi tay gần chết rồi không biết cầm con Lap 1 cân thì bao lâu.
Tôi đang mong chờ 1 cái table 13" viền mỏng như ipad mini chạy win 8 pro , độ phân giải 4k, phần cứng khủng để chơi game 3D, pin trên 10h, nhưng chỉ mỏng tầm 8mm và nặng 200-300g thôi.
Ước mơ .... vẫn chỉ là mơ ước.
romero
TÍCH CỰC
11 năm
@sướng từ nhỏ Thế giá 5k bác có tiền ko, mơ thế ai chẳng mơ đc, có tiền chém em pro retina 15/13 ssd là đc rồi
thích bàn phím hön.
Riêng em không thích máy tính màn hình cảm ứng tí tẹo nào.
Dùng Mac, ko quan tâm đến màn hình cảm ứng trên laptop… Nhưng dù sao có vẫn là 1 lợi thế…. có điều mấy model rẻ xiền cái màn hình cảm ứng dày quá, nhìn mất cân đối 😕
Nếu là máy lai dạng convertible thì cảm ứng cũng hay. Thích dạng máy tách ra thành tablet, gán dock vào thành laptop. Chỉ dùng cảm ứng khi ở dạng tablet thôi.
Tay chân chạm từa lưa trên màn hình nó dơ dơ thấy rê quá nói không cảm ứng laptop
Có cũng như không, toàn dùng phím với chuột cho nhanh
e thích màn nhám chống chói hơn, mà đã màn nhám thì ko cảm ứng đc 😁
cardinluu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chưa có xài tới cảm ứng, nhưng mình thì thấy vật lý vẫn tốt hơn cảm ứng😃

Sent from my C6602 using Tinhte.vn
có cảm ứng thì quá tốt nhưng phải rẻ và nhẹ mới đc
nowforever
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng, ngon, chả vấn đề gì. Bị cái lâu lâu lau màn hình thôi.
Em hiện đang dùng Acer V5 cảm ứng thấy nhạy và rất tuyệt. chạy win 8 đúng là cực kỳ tiện dụng. các bác chưa dùng hay trải nghiệm nhiều nên cứ phán như đúng rồi ấy. Thực sự là rất tuyệt và tiện dụng vô cùng.
Ko có nên ko biết rồi. ;)
LEHUYEN
TÍCH CỰC
11 năm
Đang dùng con ASUS X202, thấy dùng cũng OK, vui vẻ hơn màn hình thường
ta lại phải tri thêm đống tiền khi màn gặp sự cố, phức tạp
ko vì nó là máy tính thao tác cảm ứng trên win 8 rất tù và mất thời gian.
Sireto
TÍCH CỰC
11 năm
Bởi vì mình đã có ipad rồi nên là không quan tâm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019