[Hỏi Tinh Tế] Bạn có quan tâm biển số xe đẹp?

cuhiep
12/2/2012 2:32Phản hồi: 1.902
1.902 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cu_chuoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Biển số đẹp là cái vớ vẩn nhất, vớ vẩn hơn cả số điện thoại đẹp. Vì cái số điện thoại đẹp, kẹt tiền còn quy ra thóc được, cái biển số đẹp thì chẳng giải quyết được gì. Bạn bán xe cũng ko ai tính tiền cái biển số vào giá thành dù bạn mua nó bao nhiêu đi nữa. Đúng như một số bạn có ý kiến, biển số đẹp chỉ tạo cơ hội cho cò bản số và làm hư CSGT làm nhiệm vụ cấp số mà thôi.
Bản thân cái khái niệm số đẹp này cũng rất nhảm, toàn theo sự bơm bít của cò bảng số chứ chẳng có ý nghĩa gì cả. Trước đây chỉ có số 7, 8 và 9 nút là được coi là số đẹp, nhưng mãi thì 3 số này cũng hết, thế là bày ra trò số tiến, số gánh, số cặp, số lộc phát, ... cũng chỉ mấy ông cò bày ra để có cái mà ... cò!
Mấy đứa em tôi cũng hăng cái vụ này lắm. Năm ngoái mua con xe cho bà xã, thằng em cứ một hai là phải lấy số đẹp, mất toi 3t (mà nó còn bảo là quen lắm mới lấy giá đó) lấy cái bảng số 7676. Tôi hỏi nó đẹp gì bảng số này? Nó bảo số cặp thế là quá đẹp! Tôi bảo số này đọc theo tiếng tàu là "thất lộc, thất lộc" # "mất lộc, mất lộc" lẽ ra phải cho tôi thêm 3T tôi mới chấp nhận lấy cái biển này chứ ở đó mà đi mua, vậy là nó nín luôn, ko nói gì!
Túm lại lần nữa là mọi người nên bỏ cái vụ vớ vẩn này để tiền mua smartphone hay tablet có lợi hơn.
Theo mình thì thế này nhá.
- Nếu bạn đang sở hữu 01 biển số xe đẹp thì có một điều chắc chắn khi bạn ra đường thì người ta sẽ chú ý đến bạn. ( Biển số đẹp nhỉ ! VIP nhỉ - Họ nghĩ và trầm trồ khen) :cold:
- Nếu bạn đi xe có biển số đẹp thì mình tin chắc các bắc CSGT cũng ít kiểm tra hơn :mstickle:
- Và để có biển số đẹp thì không nhất thiết phải tốn nhiều tiền ( = quan hệ bạn bè Free )
- Và mình đang sở hữu 1 biển số đẹp đi ra đường cũng tự tin :unsure:
" Dù bạn không sao nhưng người khác cũng ngước nhìn" Hj
vậy không mất tiền vẫn có số đẹp bác có lấy không? biển 6789 * san bằng tất cả em lấy mất 1 bao thuốc mall = 25.000, biển 000.01 em đổi biển thì xin mất một câu nói vì nó đi với đầu mã T1 nên mấy ông bạn suy ra là "thống lĩnh thiên hạ" ặc ặc ặc. biển đẹp không có nghĩa là mất nhiều tiền mua ạ. và em nghĩ nó cũng không phải vấn đề to tát nếu có bác nào không quan tâm.
Bien so.jpg
sir_minhtan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Biển đẹp thỏa mãn đam mê của họ ;)). Bác ra đường mà đi xe biển 9999 hay 8888 xem hoặc tìm hiểu xem những người dùng biển đấy là ai .
press_rule
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thì thực sự không quan tâm lắm. Nhưng sự thật đã có lần mình thoát CA do đi xe của đứa bạn biển 6789. CAGT gọi lại, nhìn biển rồi lại cho đi. 😁
Nếu anh theo chủ nghĩa duy tâm thì chọn biển đẹp để làm ăn phát đạt mọi chuyện thuận buồn xuôi gió thì nên, còn theo chủ nghĩa duy vật thì chẳng nên chọn số đẹp làm gì chỉ tổ rước phiền phức vào thôi(hugo ngó nghiêng@@). chúc anh chọn được số như ý. thân!
galamco
TÍCH CỰC
12 năm
biển 23456 của em có được coi là đẹp ko nhỉ ^^
khoe tí
Nếu siêu xe thì nên có siêu biển số thì sẽ đẳng cấp hơn ;-)
Số đẹp cũng tôn lên "đẳng cấp" của xe và chủ 🆒
Xe đẹp số đẹp.xe bt thì bắt số nào cũng dc
songsongsau
ĐẠI BÀNG
12 năm
Với mình số xe hay số điện thoại dễ nhớ là đẹp 😃
Quan tâm quá đi chứ pác, xe đẹp đi làm ăn thì quá tốt, bữa em Mua con SH150i giá 8400USD, mua cái tứ quý 8888 mất 3200USD. Vấn đề là tiền đấy pác ạ
mình có con xe wave RS biển 29x8 3333 (biển xịn nhé) đi đâu cũng bị hỏi là biển giả hả anh thế mới đau
phohanoi
TÍCH CỰC
12 năm
Có biển đẹp cũg hay chứ bác!Thằg e e vừa lấy con wave biển "tát phát chết.chết không?" 884.40 😃 còn e có qủa 0469 mà chưa luận ra là cái j😃 mà bác có cái ảnh đó chất thật đấy!Chị nhà hả bác 😃
Quang8.3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có biển số đẹp thì càng tốt,không thì cũng chẳng sao.Tất cả là do con người tự nghĩ ra.Theo cá nhân tôi thì dù mình đi xe nào,Biển số xấu hay đẹp cũng không quan trọng,cái quan trọng là phong cách sống như thế nào để cho mọi người yêu quí và kinh trọng mà thôi.
mabu9669
ĐẠI BÀNG
12 năm
đẹp 1 tí thì cũng tốt, dễ nhớ, dễ tìm
dkenshin
ĐẠI BÀNG
12 năm
ầy dà..xe còn k có nên k quan tâm biển số lắm nhưng vẫn muốn bốc đc cái biển đẹp khi mua xe 😆
k3aniem
TÍCH CỰC
12 năm
không quan trọng lắm
nhưng đẹp thì càng tốt
thật ra cái này cũng giống như sdt .nếu cuhiep đã thích chơi sdt đẹp.thì chắc chắn cũng sẽ yêu luôn biển số đẹp.còn cá nhân mình.cũng thích biển số đẹp,nhưng không đến mức ham quá
với mình quan điểm đẹp vừa vừa là đủ.số taxi hoặc gánh,lặp tiền đều và đủ 7-9 nước là quá ok
hiện nay biển số mình là 0225 mất 300k cái biển này.nói tóm lại thêm 1 vài trăm để nó ưng ý thì cũng nên thêm 1 chút.chứ tiền triệu thì nonever
14299 : valentine va 99 bong hong. So nay minh lay ngu y nhu vay. ;D
Max cùi 50cc. 50-TA 0300.. hehe
a ơi
biển không quan trọng.miễn sao xe đẹp là ok rồi a ah
ex gp là khủng rồi

e đang chạy ju rc 2011 biển 33136 cũng đang thấy thích rồi huống chi ex gp
Mình mới mua chiếc airblade 2011, hum bữa đi lấy biển số nó không cho bấm chọn biển số như hồi trước lun các bác ah. Vô đưa giấy nó bắt ngồi chờ khoảng 15p rồi nó rút trong hộc bàn ra đưa cho mình cái biển số bù. bó tay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019