[Hỏi Tinh Tế] Bạn đã cài Windows 8 chưa?

levuongthinh
4/11/2012 3:3Phản hồi: 1.381
[Hỏi Tinh Tế] Bạn đã cài Windows 8 chưa?

Windows 8 vừa chính thức ra mắt được 10 ngày và rất nhiều sự kiện quảng bá cho hệ điều hành mới của Microsoft đã được tổ chức. Ở Việt Nam chúng ta đã có sự kiện Microsoft TechDay 2012, tại đây có rất nhiều máy tính chạy Windows 8 đã được giới thiệu. Rồi hôm qua mới có sự kiện của Asus ở TP.HCM, và hôm nay là ở Hà Nội. Với giao diện và nhiều tính năng mới mẻ, Windows 8 thu hút được sự quan tâm của người dùng, đặc biệt là các bạn trẻ và yêu thích công nghệ. Mình cũng đã trải nghiệm bản Windows 8 chính thức được 2 ngày. Rõ ràng là có quá nhiều cái mới để khám phá, tuy nhiên cũng còn nhiều bỡ ngỡ và nhiều thứ chưa được tối ưu để có thể làm việc một cách hiệu quả trên hệ điều hành mới này. Hôm nay xin hỏi các anh em Tinh Tế là anh em đã cài Windows 8 chính thức lên máy của mình chưa? Các anh em có thắc mắc gì cần giải đáp? Và cũng xin mời anh em chia sẻ những cảm nhận đầu tiên về hệ điều hành này. Xin cảm ơn.
1.381 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa cài vì không thấy có gì hay
*Ý kiến cá nhân*
@hieuhuhong1993 Chưa cài tức là chưa dùng, mà chưa dùng thì biết gì mà nói là ko có gì hay.
Cái metro đc cái là nhẹ. Win cũng boot lẹ hơn. Nói chung là thích đó, mà ko biết có fai là thích ko 😁
@rockmaster Nghe quen quen hehehe😃
tadjmen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@rockmaster Metro nhẹ. Nhưng trong win 8 tích hợp cả window 7 nên rất nặng.
Máy mình win 7 đá Pes 13 ngon. Thế mà win 8 còn đéo chơi đc ở mức low.
lancejade
ĐẠI BÀNG
11 năm
@rockmaster hay, nói chung là thích đó, mà k biết có phải là thích k?là sao

nói rất đúng về những cái đúng
baby0503
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cài được 1 tuần rồi. Up 1 phát từ win 7 lậu lên win 8 pro bản quyền lun cho = anh = em. Hehe
hanluongdp
ĐẠI BÀNG
11 năm
@crab2207 Mình lên trang Microsoft Viet Nam rùi, bấm vô dòng "Tải xuống Pro với giá bán lẻ 39.99 $", nó tải về cái Window 8 Upgrade Assistant, run cái đó đến ô Bill gì đó, điền Zipcode vào thì nó báo không hợp lệ là sao?
crab2207
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hanluongdp ban co dung win 7 ban quyen ko ma update,ma nhung 40$ ah,chiu kho dau tu the😁,hjhj,cai nay thi minh ko biet,MS cho minh key va file iso de cai dat moi luon thôi
hanluongdp
ĐẠI BÀNG
11 năm
@crab2207 Do trước đây mình xài win 7 không bản quyền nên giờ mới mua bản 40$ chứ bạn, hì hì... Trước giờ xài chùa nhiều rùi, giờ thấy áy náy nên muốn mua cái bản quyền cho lành.
crab2207
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hanluongdp hehe,chuẩn,mình cũng thế,trước sài chùa win 7 còn lấy lí do đắt,chứ bây giờ win 8 rẻ ai lại làm thế nữa,hjhj,thế thì bạn ko update được đau ma phai dùng file iso nguyên mẫu để cại nhé😁
win 7 là thấy đc rồi, đua đòi với thiên hạ làm gì.😁
@michaelmanhhung bác cho e xin cái link e up với.... e cũng muốn trải nghiệm..... thanks bác
@michaelmanhhung Chuẩn. Nói không với W8. :D
@michaelmanhhung Hồi đó xài xp mấy bác cũng hô y chang thôi kệ em cứ cái gì mới nhất là quất thôi
@ephraimalpha có tiền update thì ko nói làm gì, VN toàn xài lậu update xong dữ liệu của mình đi đứt hết.
ptt835622
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chip : Intel Celeron 2.8
Main : Intel 82945G Express Chipset Family
Card onboard, ram 2gb
Cài được ko ạ ?
bach_an
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ptt835622 Nếu bác cài được thì chắc chắn máy em cài dc 😁
Chip : Intel core 2 duo 1.8ghz
Main : Gigabyte G31
Card onboard, ram 1gb
@ptt835622 Được bác ạ nhưng nhớ sài bản 32bit nhé
ptt835622
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ptt835622 Đã cài (bằng cách dùng bản ghost) cảm nhận đầu tiên quá mượt so với qui định 😆
Dùng giao diện metro các ô live tile cập nhật liên tục cứ phải gọi là thích mê
Lời khuyên cho các bác chưa cài : "Còn chờ gì nữa ạ lên thôi sao phải zén"
w32
TÍCH CỰC
11 năm
@ptt835622 cài tốt
bé_tí
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chưa có thuốc ===> chưa có cài
hoanglt82
TÍCH CỰC
11 năm
@bé_tí Có cả bản quyền bằng cách call đấy. Bản quyền xịn, cần giề thuốc
ga_tan
TÍCH CỰC
11 năm
@rockmaster Bạn mua key ở đâu mà 90k rẻ thế :-ss
@bé_tí có cách lấy key bản quyền mà bác!
cudat_nh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bé_tí Ok. voi lai mjh dung ASUS K43SD ma c co driver cho win 8 nua. k bjt asus co ho tro k day ta:oops: ?????
cài rồi
thấy hay bị màn hình xanh rồi nó tự restart
@nac_hoang_vi_dai Cái này mình cài cũng bị. Cài xong thì hay nhảy màn hình xanh thông báo lỗi j đó roài bắt khởi động lại, ko tồn tại làm việc win dc lâu vì hay nhảy báo lỗi restart
@nac_hoang_vi_dai Đúng em cũng hay bị lỗi này giống bác. Cài vào dùng dc 1 ngày xóa luôn :|
@nac_hoang_vi_dai Màn Hình xanh thì phải coi lại coi nha nguy hiểm đó
@nac_hoang_vi_dai gỡ thuốc đi nếu dùng
cài win8 Pro nếu vẫn pị nhe bác
em xưa pị suốt
mới cài vào máy ảo thôi 😆
@phanhoj ong ban rat thong minh
vmhapr
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phanhoj Mình không thể nào cài vào VMware® Workstation version: 7.0 được 😔
chưa cài , vì hỏng biết cách cài
cubin41
ĐẠI BÀNG
11 năm
có ai chỉ minh cài ko?
asus k43s ấy chip i3
cubin41
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Bigo92 thật là minh mới mua máy nên chưa biết cài ưin như thế nào.mình download về là cài hả?như phần mềm ấy
@cubin41 cùng háng, tốt nhất mang ra cửa hàng
@cubin41 cài đơn giản quá mà. có khác j mấy win7 đâu, bạn dùng usb cài goole có hết
@cubin41 sorry bạn nha.lau k vô tinhte.bạn vô google tìm nhiều bản ghost lắm.mình đang sài bản pro lite 32bit.thấy cũng ổn định.http://www.mediafire.com/?8xau15p6fh58b
ban pro 32bit http://up.4share.vn/f/675551545053575f/8PROVL86.GHO.file
bản enterprise 64bit(pass mở ghost songngoc):http://www.mediafire.com/?zefd9ubdd7664
có bản nào không phải trả tiền dùng vĩnh viễn chưa để cài 😆
mình đang tìm link download tốt vs cái key hay C.r.a.c.k luôn!anh em nào biết share mình với! ;)

trên vn-zoom hay tinh tế đều là link ngày 15/8 >>> nản! với thêm thằng office 15 nữa sao ko có chỗ nhập key! vãi cả microsoft!
androidms
ĐẠI BÀNG
11 năm
@honghai12a1 Làm như sau để thay đổi Product Key.
Lưu ý: khi đến bước 3, nhớ bỏ chọn ô "Attempt to automatically activate my product online" trước khi bấm "Continue". Nếu không bỏ chọn ô này, Product Key sẽ die nhanh, và người khác dùng lại key đó sẽ không kích hoạt được.

Bước 1: Vào Control Panel > Programs and Features, chọn "Microsoft Office Pro Plus 2013" rồi click chuột phải chọn "Change"

Bước 2: Chọn "Enter a Product Key"

Bước 3: Nhập Product key vào, đồng thời bỏ chọn option bên dưới. Sau đó click "Continue"

Bước 4: Bấm "Continue" cho đến khi Office báo completed là đã thay đổi thành công Product Key.
@androidms
bác ơi!mà tại sao bản của bác cài ko có chữ preview mà bản của e lại có vậy bác! ? em hỏi hơi ngu tý!
@honghai12a1 nản cái gì, đang active by the phone ầm ầm kìa. Microsolf nó thả cho active lậu mà còn " nản" nó. chứ bạn muốn gì?

link 15/8 cũng dc coi là final rồi.
@Khunvt
vậy bác có biết cái product key nào của office 2013 mà còn xài dc ko? e kiếm mà die hết! 😔 ko biết bác nói nó thả kiểu gì chứ e thấy die hết rùi!
Em cài rồi nhưng không có ..... !! không dùng full dc. ai co cách chỉ e với !!
andycole
TÍCH CỰC
11 năm
@robjns0n113 À giờ có cách là bạn mua bản quyền thôi. 😁
@robjns0n113 Bạn đọc tham khảo link này để active full windows 8
http://www.tinhte.vn/threads/1646311/
androidms
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngoctien1203 Thuốc lấy từ nguồn nào vậy bác? Có an toàn ko?
@androidms thuốc gì trời? thời này còn dùng c.r.a.c.k hả? bó tay
androidms
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Khunvt Xem kĩ thread trước khi comment nhe!
Cài làm j mới La chuyên. Ko có thời gian và cũng ko có nhu câu mac du rất thích cái mới
Ae nào làm bản ghost win 8 pro tích hợp Driver lun.Cho Ae sài với.chán với win 7 64 bit rồi
@bogjacf bạn ơi. bạn nên mua 1 cái key win 8 pro đi. có 99k thôi. tớ đang dùng win 8 nè. nhưng có 1 điều là bạn phải hy sinh 1 vài thứ đó. vì win 8 nhiều chương trình ko chạy đc. chúc bạn thành công
Chưa, mình vẫn đang dùng win xp 😃
lecongdon
TÍCH CỰC
11 năm
@phuongbigbig Ghê nha.
1 thời gian nữa là ra cửa hàng có đĩa DVD win 8 full c.r.a.c.k đầy đủ cho a e ngay , giá chỉ 20k 😃
( e ko hiểu tại sao khi đánh chữ C.R.A.C.K không có dấu chấm thì bị ra thế này ...... )
@quoc_anh_1603 Admin chặn chữ đó chớ sao nữa bạn. Cờ zách đc xếp vào từ cấm 😁
@quoc_anh_1603 ..... thì cờ rắc thui bác sao không ra 😁
@quoc_anh_1603 Quy định mới là từ đó không được xuất hiện ở đây. Bộ muốn nó không có dấu để bị kiện hả
lclam7
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đợi driver các hãng,thứ 3 update đã. Cài lên lại k chơi dc pes 2013 :d
@lclam7 pes 13 cứ tự nhiên nhé. MÀ sợ ko có driver card màn hình thôi 😔
dangduy123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhkhoi183 pes 2013 hay thật nhưng không biết đá
lclam7
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhkhoi183 thì mình cũng chỉ lo vụ ấy, đang dùng asus card nVIDIA, win 7 thi thoảng nó còn auto sang Intel HD, làm bật đi bật lại mãi nó mới sang card rời cho đây !
@lclam7 em cài rồi mà k nhận hết driver nên lại cài win 7

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019