[Hỏi Tinh Tế] Bạn đã cài Windows 8 chưa?

levuongthinh
4/11/2012 3:3Phản hồi: 1.381
1.381 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huyentrang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đã cài trên máy Dell E4300 chạy cũng được, thấy ngay khác nhau là ở desktop, sau đó là tìm nút power nằm ở setting trong sidebar. Cũng activated rồi, báo permanent thấy vui vui, nhưng update một phát thì trở lại not activated.
Thôi trờ về win 7 cũ có bản quyền vẫn chắc ăn hơn.

Huyền Trang
@huyentrang Tại bạn chưa quen thui.Chứ nếu sài quen windows 8 rồi thì thấy nó tuyệt hơn win 7. Nói chi đâu xa, nội khởi động windows 7 lên thui cũng lâu rồi.Chưa kể những phần mềm chạy ngầm
ongnooii
TÍCH CỰC
11 năm
Đã cài. Tuy có nhiều cái tương đối mới nhưng dùng thích và khá thú vị. Mình cài trên desktop nên không biết đối với laptop thì các vấn đề với driver ra sao. Mình cũng ít chơi game nên không quan tâm lắm đến việc giờ này đã tương thích hết các game hay chưa. Chỉ thấy cảm quan dùng thú vị, giao diện đẹp, văn minh.
crab2207
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ongnooii voi lap top thi nhan het driver,chi co driver card roi cua nvidia thi cai nhan cai ko,phai cho update tu nha san xuat thoi,con lai thi hau het phan mem xp va win 7 deu tuong thich,ke ca game ban nhe😃
ongnooii
TÍCH CỰC
11 năm
@crab2207 Cám ơn bạn. Để mai rỗi ngồi cài thử mấy phần mềm đồ hoạ xem có tương thích không, tiện thể cài luôn con laptop 😁
crab2207
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ongnooii uhm thu di ban,minh xai win 8 tuyet voi ko co gi phai ban dau,ko muon ve win 7 nua,hon ca tuyet voi:D
phuong_pda
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào có bản WIn8 Pro chuẩn không đã cài và active thành công cho em xin với tìm trên mạng nhiều chẳng biết dùng loại nào hic
crab2207
ĐẠI BÀNG
11 năm
http://thegioitinhoc.vn/home/he-thong/133412-microsoft-windows-8-professional-rtm-x86-x64-english-dvd-final-link-download.html
cua ban
Cua ban day😁
Mình cài rồi, nhưng sao mà nó chậm ghê.
Mình dùng Vaio E
Nhưng không cài được Battery Care, Vaio Care, Power manager.
Có bác nào cũng dùng xin chỉ giáo với.
@kavia Chắc nó chưa tương thích hoàn toàn vs win 8, bác đưa compatibity về win 7 đi
Mà win 8 chậm là sao hở bác? Con lap compaq của em em pentium B970 và 2GB RAM chạy win 8 cực mượt cực nhanh
bác có bỏ step nào ko?
Ừ, cũng hơi khó hiểu.
Con của mình thì i3, ram 4gb
Start chậm hơn W7
À, mà đưa compatibity về win 7 như thế nào nhỉ? Mình chưa biết cách.
@kavia Bác kích chuột phải rồi chọn Troubleshoot Compatibity ấy 😁

Mà em khuyên bác lúc nào máy chậm thì backup lại rồi reset xong máy lại chạy tẹt ga như cũ :D
duc.dv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã upgrade từ w7 (.....) lên w8 keep all soft, settings, application và đã active thành công w8, active bằng key wmc dưới đây là kết quả
mình cài win 8 enterprise x64. sao mà mấy bữa nay xuất hiện lỗi khi cài MPC-HC.1.6.4.6052.x64, click đúp vào file video thì xuất hiện lỗi close, không mở được. Nếu mở bằng Open With thì mở bình thường. click đúp để mở full màn hình thì lại bị close nữa.

Thử cài bằng K-Lite_Codec_Pack_940_x64, cài xong thì mở file nhạc bằng K-Lite_Codec_Pack_940_x64 thì không thể mở, xuất hiện giống giai đoạn cài đặt.
các pro giúp mình với
crab2207
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tiger7slayer BẠN THỬ DÙNG PM cCLEANER GỠ NÓ RA.CHUYỂN SANG Ô REGISTRY ,SCAN RỒI XOÁ SẠCH ĐI,SAU ĐÓ CÀI LẠI,NẾU KO ĐƯƠC THÌ CÀI BẢN KLITE 32BIT ÂY,HÌNH NHƯ BẢN 64 BIT GẶP LỖI VỚI ENTERPRISE
@crab2207 đã cài thử KLITE 32 nhưng vẫn bị lỗi nữa
crab2207
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tiger7slayer thế thì em chịu rồi,bạn cài kmp hoac vlc thay the thôi
@tiger7slayer Chuyển sang dùng VLC cho nhẹ mà chạy rất mượt trên win 8 bạn à!
crab2207
ĐẠI BÀNG
11 năm
@crab2207 mình thì vote cho kmp,cũng rất mươt trên win 8,và có 1 điểm công nữa là hỗ trợ khá nhiều codec và đặc biệt nhìn rất đẹp vơi viền chạy video siêu nhỏ😁,đây là hình em nó
đẹp,dùng ngon
vừa cài xong! chạy mượt, giao diện cũng hơn win 7
chạy Live DVD !
đã cài và giờ lại quay về Win 7😁
Các bác cho em hỏi là đổi file host Win 8 kiểu j, em đổi mãi ko đc, ko tìm thấy Run as Admin ở đâu, mà save kiểu j cũng bắt đổi sang file .txt, e ko vào đc fb, haizzz

Sent from my Sony Ericsson LT18i using Tinhte.vn
crab2207
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hung_technology_92 cung ko nhat thiet phai the,ban coppy file host ra ngoai détop,ban mo file host bang notepad,sau do chinh sua roi save lai,cuoi cung ban coppy vao cho cũ,nó sẽ hỏi có muốn replace ko, thi chon đông ý la ok
con cai run as adminstratros day la khi ban kich chuot phai vao file host thay ngay,no o gan bieu tuong cai khien ay
duc.dv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hung_technology_92 Đổi DNS đi bạn, mình sử dụng dns của google vào facebook ầm ầm nè, sửa file host làm chi
Preferred DNS server: 8.8.8.8
Alternate DNS server: 8.8.4.4
ongnooii
TÍCH CỰC
11 năm
Đã cài, đã vọc ít nhiều và tương đối phê.
mình cài song song win7 và win8
Mua rồi! Cài rồi! Nhưng cả trời lỗi. Đang định viết thư đòi lại tiền đây! Xuống win 7 cho khoẻ bụng! Chán thật!
@crab2207 Ko dùng ko biết thì để nói cho mà biết ko tưởng máy ai cũng như máy mình. Hot key là phím nóng chẳng liên quan gì update của win cả, nó là thuộc nhà sản xuất máy. Trên vaio có tiện ích quản lí pin rất thông minh, phải dùng hot key để bật nó lên và khi kích hoạt chức năng này thì pin sẽ ko sạc mà chạy trực tiếp trên nguồn, do đó sẽ hạn chế đc số lần sạc và xả pin, thông thường mỗi tuần chỉ sạc và xả một lần. Máy loại này liền khối ko thể tháo pin đc, nếu đc tôi cũng ko tháo vì rất hại máy, đó là lí do tại sao mà tôi rất cần đến nó. Còn bạn nói ko cần thiết thì bạn chưa dùng chưa biết. Thứ 2 cài để phím Fn (hot key) trên vaio hoạt động rất khó, nó yêu cầu rất nghiêm trong quá trình cài. Lần đầu tiên khi bỏ win theo máy để cài lại cho nhẹ (win 7) tôi phải mất hơn 2h mò mẫm mới cài đc cho nó hoạt động và tất nhiên khi đó mới hiểu những nguyên tắc đó.
crab2207
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phanthuanqt nhầm,tưởng hot fix cơ😁 đọc chưa kĩ
@phanthuanqt Mình cũng dùng Vaio, phải thừa nhận là cài driver cho Vaio khó kinh khủng. Phải cài lần lượt từng cái 1. Sai 1 chút là hỏng toàn bộ. Chừa Vaio luôn.
Mình đã chính thức có Windows 8 bản quyền từ tối hôm qua. Nói chung chạy HĐH có bản quyền mượt hơn so với ...... Mà bản quyền miễn phí, vừa kích hoạt tối hôm qua bằng key của Media Center.
@unilord Hồi trước có cài vaio với thằng bạn, đúng là rất khó chịu để cho các Fn hoạt động. Mà bây giờ Vaio xuống quá rồi, ko còn chất như trước mà lại khó chịu khi cài driver thì cạch nó luôn cho rồi. Thử qua Dell hay Toshiba thì Fn nó build trong bios, cái driver chỉ để hiển thị lên màn hình thôi.

Sent from my HTC EVO 3D X515m using Tinhte.vn
ongnooii
TÍCH CỰC
11 năm
Cho đến thời điểm hiện tại sau 4 ngày sd thử w8 thì thấy hài lòng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019