Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi Tinh Tế] Bạn gõ tiếng Việt theo kiểu Telex hay VNI, có hài lòng với nó không?

ND Minh Đức
8/11/2017 8:20Phản hồi: 1.046
1.046 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haluong92
ĐẠI BÀNG
6 năm
Telex.
Nhân tiện không biết bác nào biết tắt telex trên address bar chrome không nhỉ, toàn gõ nhầm Phímẽ trên trình duyệt :'(
legiondark
TÍCH CỰC
6 năm
@haluong92 Chuẩn, mình cũng rất ghét cái address bar.
BQDuong
CAO CẤP
6 năm
Nhỏ gõ VNI. Lớn xài telex và lôi kéo mọi người cùng xài telex. 😁
Black code
ĐẠI BÀNG
6 năm
Gõ VNI. ok
nganthong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Gõ Telex. Normal
VNI, vừa VN vừa Eng dễ.
Orbit85_1
TÍCH CỰC
6 năm
Mình thấy ae trong Nam hay dùng VNI còn ngoài Bắc thì chủ yếu Telex 😁
chenjin0126
ĐẠI BÀNG
6 năm
Gõ Telex. hài lòng
dna
ĐẠI BÀNG
6 năm
Gõ Telex. có
nhandekdean
ĐẠI BÀNG
6 năm
Gõ Telex. Hài lòng
ESKA_84
ĐẠI BÀNG
6 năm
Gõ Telex. Đang coment bằng kiểu gõ Telex, rất hài lòng
tuan 95
CAO CẤP
6 năm
hồi lớp 6 thì gõ VNI, giờ lớn rồi, vẫn còn gõ VNI
dungcpm
ĐẠI BÀNG
6 năm
Gõ Telex. hài lòng
Gõ VNI. Hài lòng, gõ TV và TA cùng lúc dễ
Song Sinh VN
ĐẠI BÀNG
6 năm
cho em hỏi Telex và VNI thì khác nhau thế nào nhỉ, mình đang dùng GoTiengViet bản miễn phí của Trần Kỳ Nam, gõ chứ trên Mac ko bị gạch chân nhưng thỉnh thoảng chữ bị lộn xộn thế nhỉ
Screen Shot 2017-11-10 at 16.22.24.png
conb
TÍCH CỰC
6 năm
@thanhhai.bk Telex là bỏ dấu bằng các phím (s, f, x, j) VNI là bỏ dấu bằng số (12345)
Gõ Telex. ko
Gõ VNI. có
Gõ VNI. Hài lòng
anhtkl
TÍCH CỰC
6 năm
Mình xin phép đc có 1 cuộc thăm dò nho nhỏ trong topic này: Bao nhiêu bạn thấy rằng chuyên mục "Hỏi Tinh Tế" là chuyên mục "tào lao" nhất? Nếu ko thì ý kiến của bạn về chuyên mục này nếu duy trì thì bổ ích gì?

Ý kiến của mình là mục này giống như "đặc quyền" của mod vậy. Hỏi khơi khơi vô thưởng vô phạt lại ra trang nhất, chẳng cải thiện đc gì.

Vì mình chủ yếu hay đọc tin trên Tinh Tế nên cảm thấy hơi bức xúc xíu, ae nhẹ tay! 😁
@anhtkl Chuẩn, đa số toàn hỏi những cái rất vớ vẩn, ngây ngô
@O.R.A.N.G.E Không phải ngây ngô đâu. Phần lớn là có định hướng, tổ lái chứ không phải khơi khơi. Ví dụ: đầu tiên là [Hỏi tinh tế] Các bạn muốn chúng tôi review gì về IPX, tiếp theo [Hỏi tinh tế] Chúng tôi review IPX vậy có hài lòng chưa, cần cải thiện chỗ nào... Bla bla và mục đích là tràn ngập thông tin mà họ muốn tổ lái. Đây là đặc quyền làm kinh tế của tinh tế
quochoandkh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@O.R.A.N.G.E Khảo sát này đc tài trợ đấy. Được cả tiền nữa tội gì ko làm.
@quochoandkh Nhưng có nhiều cái hỏi vớ vẩn thật mà, nhớ có lần còn hỏi "ae bóp phanh bằng mấy ngón tay?", mặt mình đúng kiểu wtf luôn
stpdlr
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình gõ trên máy tính thì theo kiểu VNI còn gõ trên đt thì theo kiểu telex 😁 Từ nhỏ đã quen gõ kiểu telex nhưng sau đi học trong SG lại gõ kiểu VNI, giờ thì vừa gõ 2 kiểu luôn :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019