[Hỏi Tinh Tế] Bạn gõ tiếng Việt theo kiểu Telex hay VNI, có hài lòng với nó không?

ND Minh Đức
8/11/2017 8:20Phản hồi: 1.045
1.045 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hieunhi
TÍCH CỰC
5 năm
Gõ vNI. Hài lòng
Dũng AQ
ĐẠI BÀNG
5 năm
Gõ telex. Hài lòng
bibo_huynh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Gõ telex. Không
Bố cu Ken
ĐẠI BÀNG
5 năm
Gõ telex. Hài lòng. Không gặp khó khăn gì.
adnduyanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Gõ vNI. Ok
Gõ telex. Hài lòng
hồi mới biết dùng máy tính thì gõ VNI, sau chuyển qua Telex gõ nhanh hơn hẳn, nhất là khi gõ trên laptop
8ball
ĐẠI BÀNG
5 năm
Gõ telex. Có, không gặp khó khăn gì
Gõ telex. Có
Gõ telex. Gõ lẹ
Gõ telex. Rất hài lòng với Telex
Xưa lúc bắt đầu xài máy tính cũng gõ VNI, nhưng sau đó chuyển qua Telex thì thấy nhanh và tiện hơn hẳn, rõ ràng Telex tiên tiến hơn, cách gõ trên điện thoại cũng là telex
Gõ vNI. Mình khá hài lòng vì mình dùng cũng đã lâu, cũng như việc dùng phím số bỏ dấu giúp mình đánh máy nhanh hơn
@Lam MInh Huan Mình thích telex hơn
Em thì gõ VNI quen rồi, mà em thấy các bác cần gì so sánh cái nào gõ nhanh hơn, mỗi kiểu phù hợp cho mỗi người khác nhau, quan trọng là các bác hoàn thành tốt công việc là được rồi, với lại đừng có tay nhanh hơn não thì kiểu gõ gì cũng phát huy tác dụng của nó hết hề hề :p:p:p:p
Mình nói thế này ở miền bắc dùng telex nhiều hơn VNI, còn miền nam nói cùng dùng nhiều VNI hơn Telex
Tiện lợi nhất là gõ Telex
okido
TÍCH CỰC
5 năm
Gõ telex. Hài lòng
telex gõ english oải quá, tự nhiên dư thêm chữ. VNI mà chiến thôi, mình khoái cái bàn phím windows phone ngày xưa gõ ngon hơn cả Telex lẫn VNI
sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
@congthanhgiong Cái này do người xài nè. Dùng phím chuyển Ctel + Shift để chuyển ENG mà gõ ý
@congthanhgiong Hồi còn gõ TELEX mình không quen với tay tới hàng phím số. Sau chuyển sang VNI thì không ngán phím nào cả =))
mcdat
ĐẠI BÀNG
5 năm
Gõ telex. Ko
Mình gõ cả 2 kiểu nhưng VNI nhỉnh hơn
Từ hồi biết tới cái máy tính tới giờ toàn dùng telex

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095