[Hỏi Tinh Tế] Bạn nghĩ điện thoại dành cho sinh viên/học sinh thì giá bao nhiêu là đẹp?

agp8x
18/6/2018 11:1Phản hồi: 339
[Hỏi Tinh Tế] Bạn nghĩ điện thoại dành cho sinh viên/học sinh thì giá bao nhiêu là đẹp?
Với nhu cầu liên lạc, học tập và giải trí ngày càng cao, điện thoại đang dần trở thành một người bạn đồng hành không thể thiếu đối với các bạn sinh viên/học sinh ngày nay. Tuy nhiên định nghĩa điện thoại sinh viên có lẽ là hơi mơ hồ, vì vậy theo anh em thì giá "sinh viên/học sinh" nên thế nào thì mới hợp lý cũng như chúng ta nên kỳ vọng gì vào những chiếc điện thoại này?

Chúng ta đã hiện đã bước vào mùa hè, thời điểm mà các bạn sinh viên/học sinh tạm nghỉ để chuẩn bị cho năm học mới. Đây cũng là thời điểm mà các hãng điện thoại sẽ đua nhau ra mắt sản phẩm mới hướng đến các bạn sinh viên/học sinh. Theo mình biết thì tháng 7 tới Honor sẽ bắt đầu cuộc đua này với một chiếc điện thoại giá rất tốt cho các bạn còn đi học. Nhiều hãng khác cũng sẽ giới thiệu các sản phẩm tương tự nhân mùa tựu trường. Để xem coi thế nào.

339 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sinh viên toàn 15 20 củ/tháng . Vậy nên mua loại nào ?
@Scorpion1611 Vậy theo bạn thì vùng sâu vùng xa nhiều tiền hơn ???
@minhthuvc Chịu. Đừng nhìn bề ngoài mà đánh giá bản chất bạn ạ. Vùng sâu, vùng xa không có nghĩa là tất cả đều nghèo. Thành phố không có nghĩa tất cả là giầu.
@Scorpion1611 Chuẩn. Ngày trc thì có thể, nhưng giờ thì khác rồi. Mang tiền lên tp đốt hết nhá!!!
@minhthuvc Hồi em học xài cỡ 5tr mà thấy nhiều quá rồi
Sinh viên có người tháng rủng rỉnh vài ba triệu, có người đi làm thêm sặc máu mũi mà tiền ăn học còn thiếu trước hụt sau. Vậy thì thế nào là điện thoại giá "sinh viên/học sinh"?!?!?!
@hoanghaidang Hàng xiaomi build chuẩn không bác. Thấy hiệu năng mạnh giá rẻ. Ko biết có mau tã máy không. Vì mình ite khi đổi máy lắm mua cái xài ít nhất 2 năm
dark_baron41
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khải đập chai thoải mái 2 năm con note 4x mình xài cũng ~ 1 năm rồi ốp đầy đủ vào thì giờ vẫn như mới
@khải đập chai Bình thường đó bạn , mình dùng con redmi 3 được 2 năm 3 tháng thì mới đổi qua con redmi note 5 . Mình làm nghề lao động tay chân nên chẳng giữ gìn máy được , hay rơi và có 1,2 lần rơi xuống nước ( tất nhiên là vớt lên ngay sau đó khoảng dưới 10s ) nhưng máy vẫn dùng dc . Đợt gần đây gọi điện đầu bên kia thỉnh thoảng lại ko nghe thấy tiếng mình nói , với lại nó cũng ì ạch rồi nên đổi . Nói về độ hoàn thiện thì trong cùng tầm giá mình nghĩ xiaomi sẽ ko kém con nào của các hãng khác đâu , thậm trí có khi còn trông ngon hơn .
@Penguin Pingu Bác đã nói lên tất cả trong lòng em , nhiều thằng chỉ nhắm ăn rồi chơi tháng rủng rỉnh 4-5 tr ba me cho
còn mình cày vục mặt ra vẫn tiêu trước hụt sau
willxlazy
TÍCH CỰC
6 năm
Cho không là hợp lý nhất nhé
bigbangn91
TÍCH CỰC
6 năm
@willxlazy nó đang qc đt tàu chứ có tốt bụng hỏi han gì đâu
@willxlazy Cái này gọi là khôn hết cả phần thiên hạ nè 😁
Sv có nhiều dạng. Sv nhà giàu, sv nhà nghèo, sv làm thêm ở Trần Duy Hưng nữa. Nc tuỳ đạn đc cấp
bomy
CAO CẤP
6 năm
@Hungcutihungcuti Sinh viên tdh thì quan trọng là nó thích cái gì thôi :v
SPL
TÍCH CỰC
6 năm
SV á, dưới 2tr thôi, học hành ăn ở bao nhiêu chi phí mà dưới 5tr thì bố mẹ lo sao nổi
zquanghoangz
ĐẠI BÀNG
6 năm
@SPL Với đa số sv thì 2-3 tr là hợp lý. Ra trg đi làm, tùy mức thu nhập mà mua loại nào thì mua
SPL
TÍCH CỰC
6 năm
@zquanghoangz Đang nói SV đang đi học mà, có phải đi làm đâu. Đi học giờ tốn kém lắm, học phổ thông đã tốn nói gì học ĐH, đa phần SV ngoại tỉnh học xa nhà, bố mẹ làm nông nuôi con đã khó, kiếm đâu ra 5tr cho con mua đt chứ. Nói chung cứ mấy con đt Tàu giá rẻ tầm 2tr là ok rồi bạn, đang xài con Redmi 5A đây
Em thấy giá tầm dưới 5 triệu là đẹp. Còn về tính năng thì mình muốn thấy hiệu năng tốt, màn hình phải tốt, pin to
@Hungcutihungcuti 2tr
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
6 năm
@Hungcutihungcuti Vs cái giá đó thì Mì Xào kèo này bao cmnr.
thirellouma
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình nghĩ mức giá phù hợp là dưới 5 triệu cho sinh viên là chuẩn. Còn về tính năng thì mình muốn thấy máy ảnh xuất sắc
cesc84
TÍCH CỰC
6 năm
Tầm iphone X hay S9+ là được rồi vì sinh viên bây giờ rất đua đòi thà ăn mì gói đi xe wave nhưng phải có đt sờ mát phôn xịn xài zới bạn bè
@cesc84 Sao lại nghĩ tiêu cực thế, mình ngồi wave mà xài ip x nè có sao, mình k mê xe có ngồi là dc nhưng đt phải mạnh mượt t mới chịu à nha
bomy
CAO CẤP
6 năm
@cesc84 Wave thì sao. Mình đi làm vẫn chạy wave đỏ 2 gương zin nè, thấy chả sao cả. Nhiều bạn thần thánh quá cái xe máy với cái fone quá nhỉ
Ethanol
TÍCH CỰC
6 năm
@cesc84 Còn cả thành phần ăn mì gói đi ex xài ip nữa mà, xe xịn đt xịn và cả quần áo xịn nữa.
quan trọng là số tiền mua điện thoại là tự tiết kiệm, tiền làm thêm hay là xin phụ huynh. Phụ huynh có điều kiện thì bao nhiêu chả cho
Như hồi em thi đh thì vào lớp đh, bố mẹ tặng mỗi em con ip5, dùng hết 4 năm luôn 😁
HS/SV part-time hay tự kinh doanh giờ hơn 10tr rồi. Nên theo ý tôi 1000USD cho 1 smartphone là hợp nhất
@Darklord.Py 1tr
Giá khoảng trên 10 củ là đẹp. Còn về tính năng thì mình muốn thấy máy ảnh đẹp
assasin816
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho sinh viên thì nên vào khoảng nên dưới 5 triệu là đẹp. Còn về tính năng thì mình muốn thấy p/p ngon, máy ảnh xuất sắc
Apakrat
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu là máy cho sinh viên thì nên vào khoảng dưới 5 triệu cho sinh viên là chuẩn mới ngon. Còn về tính năng thì mình muốn thấy hiệu năng cao
vitmcdonads
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không quan trọng, qtrong là có bao nhiêu tiền,
Cho sinh viên thì nên vào khoảng trên 10 triệu đồng là đẹp. Còn về tính năng thì mình muốn thấy pin to
Mình nghĩ giá ổn là khoảng nên dưới 5 triệu. Còn tính năng mình muốn thấy thì có hiệu năng tốt, pin to
Mmpsycho97
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá khoảng dưới 5 triệu là đẹp là đẹp. Còn về tính năng thì mình muốn thấy pin dung lượng cao
axyzoptions
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá khoảng dưới 5 triệu là đẹp. Còn về tính năng thì mình muốn thấy hiệu năng tốt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019