Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi Tinh tế] Bạn nghĩ đồng hồ thông minh sẽ giúp bạn điều gì?

cuhiep
3/5/2015 8:24Phản hồi: 327
[Hỏi Tinh tế] Bạn nghĩ đồng hồ thông minh sẽ giúp bạn điều gì?
Nếu mua một chiếc đồng hồ thông minh thì anh em mong chờ gì ? Nó sẽ giúp gì cho cuộc sống của anh em? Liệu có nhiệm vụ nào hiện nay của máy tính hay điện thoại mà chiếc đồng hồ có thể làm giúp? Anh em có nghĩ ít nhất nó phải là cái đồng hồ để xem giờ trước khi thực hiện các tính năng thông minh khác?
327 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😁 Xem giờ ... hết.
Ngoài oai chẳng được gì.

Có thêm quả táo ở sau càng oai hơn.
sonbb
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hung2900 Chả hiểu oai j ở cái đhồ đồ chơi. Mình chưa tìm đc lý do thiết thực để mua nó.
peterpan80
TÍCH CỰC
9 năm
@hung2900 quả táo nằm phía sau thì ai thấy mà oai bác...😁:D:D
phải là quả táo nằm phía trước (trên mặt đồng hồ), khi màn hình tắt thì hiện quả táo lấp lánh hoặc có đèn led j đó.....khi màn hình bật thì quả táo ẩn... chắc là oai hơn....:D:D:D
Mình chỉ thích mấy tính năng sức khoẻ thôi
Chưa có ,sao trả lời :p
patienn
CAO CẤP
9 năm
@dmt4ukhw4 Cuhiep mua chắc để chứng tỏ mình à admin tinhte.
@dmt4ukhw4 Câu trả lời tuyệt vời nhất từ lúc mình biết đọc chữ đến giờ
luyện trí nhớ mỗi ngày sạc pin cho vài thứ.
dknyxdie41
TÍCH CỰC
9 năm
Đồng hồ thì xem giờ thôi và khoe nữa 😁
Trẻ khỏe cần gì sức khỏe.
Không có nhu cầu
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Khoe của 😁
toong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuthuyen Đồng hồ mấy chục mấy trăm triệu ko khoe khoe gì cái đồng hồ mấy triệu. Em dùng con G watch R một thời gian cũng thấy tiện, nhưng sau thấy nó giống đồng hồ đồ chơi quá nên thôi. Đi đâu mấy bố đối tác cứ nhìn nhìn, chắc tưởng đeo nhầm đồng hồ của con
slbadguy
TÍCH CỰC
9 năm
Độc lập tí, khả năng kết hợp + điều khiển tốt với nhiều thiết bị như hệ thống giải trí, tivi, điện thoại, tablet. Ví dụ khi ở nhà nó kết nối wifi báo tất cả thông báo của tất cả thiết bị trong mạng lan tablet, mobile, pc, điều khiển giàn âm thanh, tivi,...(tất nhiên phải cùng account)
nk0ktran96
TÍCH CỰC
9 năm
giống đồng hồ cổ điển thôi, khoe nữa, mấy tính năng sức khỏe chắc gì đã khai thác được hết
botunganh86
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thực hiện cuộc gọi khi đi dg đông hoặc trong phòng tập,đọc dc sms tới cũng rất tiện
Talawhat
TÍCH CỰC
9 năm
Giúp tiêu một khoản tiền không hề nhỏ.
N.E.M
CAO CẤP
9 năm
xem giờ nhất là xem trong đêm đồng hồ cơ xem buổi tối chả thấy vẹo gì, xem ai đang gọi tới, nghe thì không cần thiết lắm vì đã có tai nghe bluetooth, dùng tính năng bluetooth của đồng hồ để khóa máy tính khi rời khỏi bàn làm việc và tự mở lại khi mình tới gần, nhiêu đó là đủ 😁
bhuubao
CAO CẤP
9 năm
@N.E.M Tính năng đó dùng như nào vậy bro? Cho mình cái từ khoá để tìm hiểu với
N.E.M
CAO CẤP
9 năm
@bhuubao mình dùng mac xài phần mềm tokenlock, còn trên win hình như cũng có bác search bluetooh lock xem, đại khái phần mềm đó nó chỉ việc đo mức sóng bluetooth của thiết bị, nếu thấy yếu hơn mức mình set thì nó lock, mạnh thì nó mở lại, do là đo mức sóng thôi nên thiết bị nào có bluetooth cũng làm đc hết, trên mac thì là vậy, còn win bác mò xem 😁
@N.E.M bạn dùng đồng hồ cơ nào mà xem buổi tối ko thấy gì? xàm quá
N.E.M
CAO CẤP
9 năm
@nautbt Đố trời tối thấy kim nó chỉ mấy giờ đấy, trừ khi loại kim có phủ dạ quang, hay lại bảo là tìm đèn đường để đứng dưới đó xem :v
@N.E.M à do đồng hồ bạn ko có dạ quang thôi, chứ của mình trời tối xem tốt
levu136
CAO CẤP
9 năm
Xem giờ, xem thông báo, đo bước đi bộ. Còn cái vụ nhắn tin nghe điện thoại thì thấy chẳng quang tâm
E nghĩ nó cần phải đẹp có các chức năng bth nghe gọi th là đc rồi, mai sau update thêm các tính năng giống trong film như là maps, định vị, máy chiếu, bla...bla
Binhckxdtl
TÍCH CỰC
9 năm
Chưa có nên chưa nói mạnh được. Nhưng chắc chỉ quanh đi quẩn lại: xem giờ - đếm nhịp tim - đo số bước chạy - nghe gọi - ngó cho sang - xem giờ...lặp lại như zậy.
Mr.BoMb
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chẳng để làm gì. Mà cũng không thích đồng hồ thông minh... Đeo cái đồng hồ mà suốt ngày sợ trầy xước, sợ vô nước, hết pin, lo lắng đủ chuyện... Mệt! Đeo đồng hồ truyền thống cho phẽ 😆
P/s: Suy nghĩ riêng của tui, miễn gạch đá!

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
dragonbluevn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Một thiết bị vô thưởng vô phạt, đẻ ra để móc túi, không hữu dụng mấy
hoanhieudk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dragonbluevn hiện giờ mới là thời kỳ đầu của đồng hồ thông minh, các ứng dụng còn ít. sau vài năm nữa phát triển thêm nhiều ứng dụng lúc đó có lẽ lại là vật bất ly thân thay thế cho điện thoại thông minh bây giờ.
ngày xưa khi thời kỳ đầu của điện thoại di động có lẽ mục đích duy nhất chỉ là nghe và gọi điện, nhưng bây giờ thi sao?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019