[Hỏi Tinh tế] Bạn nghĩ đồng hồ thông minh sẽ giúp bạn điều gì?

cuhiep
3/5/2015 8:24Phản hồi: 327
327 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Automatic watch for MEN
Apple/Smart watch for...BOYS
Tính năng thấy hữu ích nhất đối với mình là chức năng nghe gọi.Đang đi ngoài đường ai gọi tới đưa lên nghe luôn.Ko phải dừng xe hay loay hoay móc cái điện thoại ra,ko bị trộm dòm ngó khi đang nghe điện thoại nữa ------ Đang xài em Gear 2 Neo
@Billytruong Thế cụ ko tính tới khả năng bị giựt sw khi đi trên đường à. Nếu chỉ muốn nghe, gọi khi đi đường thì cái tai nghe bán kèm là một giải pháp miễn phí & tốt hơn sw rất nhìu roài ^_^
dhaonline
TÍCH CỰC
9 năm
@amdjulian2000 thế người ta đeo đồng hồ thuỵ sĩ vài chục k cũng suốt ngày lo bị giựt ah?
vậy mua con casio nhựa ghẻ cho xong.
mình thấy mấy con SW chủ yếu là để khoe ^^.
@amdjulian2000 Ko biết Bác đã đeo thử Gear 2 Neo chưa nhỉ?SW hãng khác thì em ko biết chứ Gear 2 Neo cướp nó giựt hơi bị khó àh...May ra chặt tay mới lấy được nhaz.
Mà thằng cướp nó đã có ý định chặt tay thì nó kiếm đứa nào đeo Tissot hay Automatic 6 kim mà chặt.Chứ chặt thằng đeo đồng hồ nhựa đi tù uổng lắm 😃

Ps : ngoài nghe,gọi em còn nt,check mail,kiếm đường đi trên Gear nữa ạ...tiện lắm ạ.
thích cách nó điều khiển 1 số thiết bị và xe hơi nữa cho cảm giác hiện đại như công nghệ tương lai trong các bộ phim

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
đến đồng hồ cổ điển mình còn chả bao giờ đeo, cái đồng hồ này cũng chả biết cần gì ở nó nữa
manhquan90
TÍCH CỰC
9 năm
Theo dõi nhịp tim
nhịp tim thấp hoặc cao thì biết đường chọn gỗ tốt , đinh chắc để đóng quan tài sớm đỡ bị ngợp cập rập làm ảnh hưởng đến mọi người xung quanh
toong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mấy cụ bảo đồng hồ để xem giờ thì nên xem lai. Ko nói đến mấy em smart nhưng mấy trăm năm ngành đồng hồ mà các cụ bảo chỉ để xem giờ có chết ko chứ
tienha555
ĐẠI BÀNG
9 năm
quay clip trộm trong nhà tắm
Ở VN thì ngay cá dùng hết những thứ hữu dụng của cái smartphone đã không hết nói chi đến smartwatch. Ví dụ: 99.99% người dùng iPhone ở VN chả biết cái Passbook để làm gì
Y.S
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xem giờ, nghe, gọi điện thoại, xem thông báo lúc bận tay k móc điện thoại ra được, nghe nhạc, phát nhạc ra loa bluetooth, phụ kiện thời trang...và cả quay bài =))

- Khi đi đến chỗ đông người không rút điện thoại ra nghe mà cho cái đồng hồ lên mặt nói như đúng rồi ( giống dở )
- Có người hỏi mấy giờ rồi ? rút điện thoại ra nhìn rồi trả lời rồi nó từ lúc mua đến giờ bác là người đầu tiên hỏi em nên chưa quen! Em cảm ơn bác. À không có gì may là tôi quên điện thoại nên có cơ hội hỏi giờ bác.
- Trước đây lo sạc pin cho điện thoai, laptop, máy tính bảng... và bây giờ có thêm một thứ nữa để lo.
- Trước đây bao giờ rút điện thoại ra mới lo bị cướp còn bây giờ lúc nào cũng lo.
- Và quan trọng nhất mà tác dụng nó mang đến cho người dùng là nếu quên điện thoại là cả một vấn đề nhưng mà quên nó thì trả có vấn đề gì cả.
toong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Đào Nguyên Bình Thánh chém đã dùng smart watch bao giờ chưa ah. Lúc nào dùng smart watch sẽ biết tại sao ko bao giờ bị quên điện thoại khi đeo nó nhé.
DatHyunbin
TÍCH CỰC
9 năm
mình cần chức năng đàm thoại cuộc gọi ngay trên đồng hồ mà ko cần rút điện thoại ra và ko cần đeo tai nghe,nhưng chả có mấy cái đồng hồ làm đc việc này 😔
Balote Hy
ĐẠI BÀNG
9 năm
k có tiền thì cái gì cũng chê !! khi bạn thừ tiền thì bạn sẽ biết ! mặc dù chẵn bít làm gì ngoài coi giờ nhưng vẫn mua
Chức năng chính: Làm giàu cho nhà sản xuất
Mình chỉ thích mấy tính năng sức khoẻ thôi
Buổi tối nó SÁNG choang đẹp. Dễ gây chú ý.
Chưa có nên chưa nói mạnh được. Nhưng chắc chỉ quanh đi quẩn lại: xem giờ - đếm nhịp tim - đo số bước chạy - nghe gọi - ngó cho sang - xem giờ...lặp lại như zậy.
luyện trí nhớ mỗi ngày sạc pin cho vài thứ.
senshin
ĐẠI BÀNG
9 năm
Công cụ hữu ích xem tài liệu khi thi ở những nới chưa cập nhật công nghệ
hoangcm1992
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tiêu tiền

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế