[Hỏi Tinh Tế] Bạn nghĩ gì về "1 bài hát giá 1k"

cuhiep
19/8/2012 3:25Phản hồi: 1.822
1.822 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bobe
ĐẠI BÀNG
12 năm
lol, cứ nhìn mấy cái comment lại nhớ ngày xưa cái thờ chơi game qua hamachi, bản free dùng chả khác gì, nhưng dân đen cứ thích dùng bản Pro, ..... cho bằng được, nó chán nó ban IP Việt Nam luôn.

nói vu vơ qua thôi.
chứ 1,000 đồng với 1 bài hát, thì tôi chưa bao giờ nghĩ là đắt. Các bạn nào cứ lôi cái lý tôi là sinh viên, miền núi, vùng quê nghèo... biện minh cho cái thói quen xài chùa, mình nghĩ nh*c lắm. mà những comment như thế có nhiều cái xuất phát từ mấy người tôi nghĩ nhiều lúc còn vất 1 nghìn đi đâu rơi mất không để ý, dùng 2 3 triệu để mua 1 con beats Fake cho oai với người đời cơ...

Các bạn chê nhạc việt không đáng bỏ tiền mua, nhưng các bạn đã làm gì để nó đáng tiền mua. Các bạn à, nhạc sĩ ca sỹ cũng là người, họ đâu phải là vi khuẩn mà nhìn nắng uống mua hít khí trời mà sống đc? Muốn họ sáng tác, biểu diễn thì hãy cho họ 1 động lực. Đừng chỉ ngồi sau màn hình máy tính và nói, ca sỹ toàn lips, nhạc thì toàn đạo nhạc... mà trong khi mình chỉ nhỏ nhen ngồi nghe những sản phẩm dù có đc sản xuất có não hay không não, thích thì down chán thì xóa. Thì nhạc nó cứ chết dần chết mòn thôi bạn ạ...

"ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ sẽ dành phần ai..."

Còn bạn nào nói mình là sinh viên, âm nhạc là cuộc sống hay đam mê âm nhạc nhưng tôi ko có tiền nên tôi download chùa... lý do đấy nó phi logic đúng hơn là bạn quá ích kỷ, bạn chỉ nghĩ cho cái bản thân quá đỗi nông cạn của mình, cái tôi của bạn nó vượt quá cái chúng tôi và cái ích kỷ nó che lấp cuộc sống và đam mê của các bạn rồi.

Còn nếu ai nghèo thật, xin nghe mình nói, 1 ngày mình giỏi lắm chỉ nghe 2 3 cái đĩa CDs thôi. Nếu 1 ngày bạn nào nghe hết được hơn 100 bài và biết tên đủ 100 bài đó thì mình tôn làm thánh, và sãn sàng mỗi tháng cho bạn 3triệu để bạn nghe hết 100 bài rồi nói tên 100 bài đó ra. Nghe nhạc từ lâu với các bạn đã thành 1 đống tả phế lù, tôi có nhìn nhiều cái MP3 player với cái playlist loạn xà beng, cũng nhiều bạn down cả đống Album rồi để đấy, bao h` MTV có Videoclip mới nghe rồi. Nghe nhạc phải biết chọn lọc... Đừng có làm 1 mớ tạp nham, 1 ngày kêu nghe 20 bài rồi khóc là phí quá đắt. Bạn phải biết, nếu người nghe phải có gu nghe nhạc, thì người nghệ sỹ mới có thể sáng tác tốt được - Đó là cách để các bạn khỏi phải nghe cái gọi là hổ lốn.

Thôi, 1 wall of text, đơn giản mình khó chịu với 1 số bạn ở đây, vài lời chia sẽ thông qua. Các bạn được coi là đam mê âm nhạc có thế gạch đá mình... tùy ý... nhưng trước khi nói xéo hay chửi bới gì mình, thì nghĩ lại xem đam mê của bạn là cái gì nhé...
@bobe Thanks bạn 😁
dinhhocph
TÍCH CỰC
12 năm
Mình thích free thôi
😁:D:D

Gửi từ i9100 của tôi !!!
thôi gio nge nạch ngoai vậy nge no không hiểu j nhưng hay hơn vn minh nhiu
thu phí tải nhạc theo mình là hợp lý. như thế ca sĩ chú trọng hơn nữa với những bài hát của mình, còn chúng ta thì đc nghe những bản nhạc tốt cả về chất lượng vè nghệ thuật.

ủng hộ
HI vọng chất lượng âm nhạc sẽ được nâng cao khi thu phí ...
mình sẽ tìm cách free thôi
holms
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko bao giờ trả tiền để tải nhạc Việt

Sent from my Kindle fire
lancejade
ĐẠI BÀNG
12 năm
@holms ích kỷ quá
Đừng nghĩ mà dễ lấy tiền của người Việt Nam 😃 , Android như thế mãi còn có mấy thứ phải bỏ thành free vì ng ta dùng lâu quá nhiều mà chủ yếu ở Việt Nam là ... lậu 😃). Sắp tới sẽ có topic để upload nhạc lên như kiểu của bác trumxaoke 😃)
đường nào cũng thu trước rồi tính sau=== thế đấy
cái này chắc chuyển sang trang DJ nghe nhac Nonstop download free thôi
thpxken
TÍCH CỰC
12 năm
Theo mình thì 1k cũng ok nhưng nhạc fải chất lượng ko tùm lum tà la như free bây giờ😃

Gửi từ điện thoại bàn
tôi cũng ủng hộ vấn đề này nhưng giá cả còn tuỳ chất lượng, treo đầu dê bán thịt chó thì chỉ có 1 gạch chứ đừng nói đến 1k. ak mà vẫn fai có hàng free nữa.
web nào thu phí là chuẩn bị dẹp tiệm lun nhé.......
tuankiet65
ĐẠI BÀNG
12 năm
vì người dân vn không quen thanh toán qua mạng, sợ bị lừa nên có ai trả tiền bằng vía đâu =.=
chimsenha
ĐẠI BÀNG
12 năm
IDM còn có thuốc thì chuyện bán nhạc khó mà tồn tại được lâu với ae VN mình nhở???😁
nếu trả tiền mà đc nhạc 320kbps trở lên, thông tin đầy đủ chính xác, có lyric thì còn đc. Còn để 1 mớ tạp nham như giờ mà 1k thì tạch. Với lại phải nhớ tk đấy đã trả bài gì khỏi mua lại ko cứ click phát là 1k thì bye. Ko đc như trên thì IDM, 8k là 1 ổ mỳ đầy thịt hoặc 2h ngồi net rồi, down 20 bài là mất 1000sms nt với NY @@
chắc chắn đây là ý của nhaccuatui.com
GiangKon
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái chính là 1k đấy chạy vào túi ai ??? Tác giả hay người điều hành web ???
Miễn là hợp lý thì người ta xài thôi.Nhạc sỹ viết bài hay+Phối âm hay+Thu âm tốt+Hợp đồng ăn chia đàng hoàng thì sẽ thành công.Cứ nhìn iTunes mà học.Đâu phải ai cũng muốn là người ăn cắp đâu!Còn muốn xài theo kiểu miễn phí thì cũng được nhưng chất lượng khác.Ăn thua pháp luật có nghiêm hay không nữa.Cái vụ pháp luật này vậy mà là quan trọng lắm à 😃
hồi bữa down trên nhaccuatui 320kb mà có 2Mb đến nản....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019