[Hỏi Tinh Tế] Bạn nghĩ gì về "1 bài hát giá 1k"

cuhiep
19/8/2012 3:25Phản hồi: 1.822
1.822 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

arenax1
ĐẠI BÀNG
12 năm
😃 Ủng hộ mua Album = Disk của các ca sĩ hơn là mua cái loại 1k vớ vẫn này
Minh nghi mua 1000 bai hat thi gia ngang voi cai tai nghe ma dang dung la gia hop li. Co ai dung tai nghe tren 1m khong cho y kien
( Minh dung dien thoai khong go tieng viet duoc)
Giá cả hợp lý rùi, nhưng chất lượng nhạc là quan trọng. Chỉ nên thu tiền những bài có chất lượng tốt thôi, tránh tình trạng treo đầu d bán thịt c.
Trong chuyện này ai có lợi nhất ta??? Tác giả chắc ko được nhiu. Mấy ông tàu khựa hưởng hết. Zing của tàu 70% lâu rùi mà!!! hihi
chatnever
TÍCH CỰC
12 năm
Giá tốt rồi, mình chỉ mong chất lượng có thể đạt tới như trên iTunes, Amazon là tuyệt (bitrate cao, đầy đủ thông tin bài hát và album art)
1K thì không đắt, nhưng cần có nhạc từ 320kps cho tui, thêm nữa thông tin album, cần được có đầy đủ như bài hát mua trên iTunes chẳng hạn!​
nhạc ở zing, nhaccuatui cũng từ thành viên up lên, chứ có phải của BQT mua từ ca sỹ đâu mà có quyền đem bán? Lui tới cũng là nguồn nhạc từ đi copy rồi tải lên thôi.
Nếu bán nhạc thì format toàn bộ nhạc trên đó đi cái đã, rồi có giấy tờ thủ tục về quyền và lợi ích, % của ca sỹ, nhạc sĩ cho từng bài hát,...
heliosy
TÍCH CỰC
12 năm
@paladin159 Hình như bạn chưa coi bài kia, dự là tất cả nhạc do mem up sẽ xóa hết, và nhạc thu phí là nhạc do chính cty nhạc cung cấp cho zing, nct... chất lượng là 320 + info đầy đủ

Gửi từ Rui Saotome của tôi bằng Thiên Lý Truyền Âm
Levernice
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dc một tháng lại tăng giá thì 😆

Sent from my HTC Magic using Tinhte.vn
banshee_nb
ĐẠI BÀNG
12 năm
vấn đề tiền sau khi thu để làm gì, hay vào hết cái mồm to vãi của các bố này thì cũng thế thôi.nhạc bit rate trên 320k thì cũng tạm ổn.nhưng chỉ 200đ/1 bài thôi.và vấn đề lớn nhất là tiền vào mồm mấy bác này thì thôi, quên cmnd.
e xin bon chen !
em nghĩ nhìn 1 mình 1 bài hát giá 1000đ = hơn 1 viên cool-air ( 2v/ 2000đ ^^) ... thì nói cũng ko quá đáng nhưng có khi nào trong cái danh sách nhạc của các mem mình ít hơn 100 bài đâu của em đã là 400 bài rồi, chưa kễ những bài nghe thích mà chưa tải, vậy thì " tích tiểu thành đa " tiền đâu chịu nổi ( e là Sinh viên)
Thêm nữa em nghĩ nếu mua thế thì ôm thêm bik bao nhiu rắc rối về thủ tục dịch vụ... phiền chết dc ~.~! .... e nghĩ nếu mà quyết định thế nhạc việt đã đi xuống ko chừng còn tệ hơn ... cũng chả mấy ai mà thèm mua thế đâu ạh ... hoặc giả là , "1 người down cả làng chén " thì cũng phá sản cả thôi .. ! ( cá nhân e nghĩ vậy ! )
đã là VN thì bản quyền vài hôm cũng thành free 😁
truongdoduy
ĐẠI BÀNG
12 năm
1k/bai hat. chó nó thèm down. lại có siêu nhân tung chưởng ..... cho mà xem
có sài thì fai có trả chứ, mà mình thấy 1k ko mắc, nhưng mình mong chất lượng tốt hơn. Cái j` free thì làm sao mà tốt đc. Ủng hộ thu phí down nhạc.
@babee618 có đấy bác ạh ! bác qua nháco.net chết lương khá ổn ... bác có chắc là 1k ko mắc với nhìu người ... !
Nếu đc nghe online trước, khi thấy ok hay thì mình down giá 1k cũng tạm đc..😃
Nếu nhạc thật sự có chất lượng thì giá cũng rẻ rồi
Nhân đây cho mình hỏi: sao 2 ngày nay vào zing.mp3 mở bài hát nào là hộp thoại dowload IDM hiện ra chứ không nghe trực tuyến được? Bạn nào biết có thể chỉ mình với. mình sử dụng chome.
@tanhoangthanh cái này bác chịu khó thôi ... vào options ==> General ==> bỏ check cái trình chome bác dùng ... ( sẽ ko dùng IDM ở trình nay dc nữa) ...
Khắc phục tạm thời của e là zậy... e cũng đang mắc phải !
Phải chất lượng

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Dùng miễn phí quen rồi 😔
kakahoho
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng may là em ít ko ham nhạc Việt nên cũng khò ảnh hưởng mấy.
em cũng ko quan tâm lắm.nhạc nhẽo vô vị.nhất là nhạc việt.trừ khi nghe nhạc đỏ còn có khí thế.
bắt đầu học tập nước ngoài rồi.chắc ít bữa lại bỏ ấy mà.lạ gì kiểu này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019