Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi Tinh tế] Bạn thích hay không thích tai thỏ, vì sao?

Duy Luân
8/6/2018 22:17Phản hồi: 595
595 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tai230
TÍCH CỰC
6 năm
Không bao giờ mình mua máy nào có tai thỏ vì chẳng có tác dụng gì, thêm tí ti màn hình phía 2 bên chằng làm được gì lượng notification còn bị hạn chế hiển thị hơn. Nhìn màn hình trên và dưới không cân đối. Thà thiết kế như Mimix luôn là tốt nhất.
thanhtuttm
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình chẳng thích mà cũng chẳng ghét vì dùng bình thường thì cũng chẳng sao, nhìn riết cũng thấy quen mắt và có điểm khác biệt (ít nhất là tới lúc nhà Android ra 1 đống tai thỏ) 😁
Tai thỏ nhìn ghê chết vì cảm giác màn hình nó ko hoàn hảo
Mod tinh tế chắc thuộc phần nhỏ như cái tai thỏ của iPhone. 011B74B9-3182-4EED-AEFC-F20F89872C08.jpeg
@Ca sĩ Ngọc Sơn Đã nói rồi, quan trọng là dùng rồi hay nhìn ảnh phán thôi, mà chưa kể đây cũng chỉ là suy nghĩ cá nhân thôi, chả có gì phản cảm, đẹp thì đẹp, xấu thì xấu, ai thấy gì nói đó, các hãng khác cũng bắt chước nghĩa là phần đó cũng gây ra được hiệu ứng tích cực, cũng có khả năng hút khách về thì họ mới làm đấy thôi.
@bibinguyen Mặt thẩm mỹ thì đâu cần thiết phải Tận tay sở hữu mới đánh giá được. Mình ngồi ngoài đường ngắm gái cũng biết được cô này xấu cô kia đẹp thôi. Như thị nở thì cũng k cần phải cưới thị mới đánh giá được cô ta xấu hay đẹp. Mình nghĩ vậy. Còn trải nghiệm tính năng của tai thỏ thì cá nhân mình thấy nó như bullshit. Và mình theo đa số chứ ko phải trung lập hời hợt như 1 số ng. Ghét thì nói ghét, yêu thì nói yêu thôi. Trung lập nhạt lắm bạn
@Ca sĩ Ngọc Sơn Ấy bác lại nhầm rồi, view xa chỉ thấy tổng thể thôi, nhìn gần sẽ thấy các chi tiết cụ thể, và trước mắt là điện thoại được thiết kế để dùng tầm gần, tv thiết kế dùng tầm xa, màn hình pc thiết kế dùng tầm trung, nên phải quan sát với góc nhìn với mục đích của nó thì mới là chính xác được, giống như chả ai lại đeo kính râm trong đêm rồi đánh giá sao mà tối thế.
Ghét nói ghét yêu nói yêu, bác có quyền đó, thế mà mod khen thì bác ý kiến mod thế này thế nọ, cái này còn nhạt hơn trung lập ấy chứ. Ít nhất trung lập chả ép buộc ai, còn bác sai ý mình là giãy nãy như con nít không mua được đồ chơi.
@bibinguyen Ừ do mình vs bạn mỗi người theo các lập trường khác nhau nên vậy đó. Ok men
lhdtt
CAO CẤP
6 năm
Tự nhiên đi copy cái tai thỏ chi không biết vì éo thích
ndta13
CAO CẤP
6 năm
Không biết anh em khác thì sao chứ mình thấy tai thỏ ok vì vi no tan dung duoc het dien tich man hinh
@ndta13 Really? Tại sao bác k nghĩ ngược lại là phần lõm vô đó là nó ăn mất 1 khúc của cái thanh status bar tức là màn hình bị thiếu 1 khúc khi xem full màn hình
ndta13
CAO CẤP
6 năm
@Ca sĩ Ngọc Sơn Vậy loa thoại với camera trước và cảm biến tiệm cận bác quăng đi đâu?
Làm giống Xiaomi cũng được, mà viền trên cũng chả mỏng được nhiêu, mà viền dưới thì dày, hy sinh cảm biến tiệm cận, camera dời xuống cạnh dưới thấy ngược ngạo và khó chịu
louisntt
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đương nhiên là ko thích! Sự hoàn hảo ko dành cho cái khái niệm Tai Thỏ này!
titichu24
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tai thỏ ổn vì tận dụng tối đa diện tích màn hình mà vẫn đáp ứng tốt các chức năng khác của điện thoại ở mặt trước như camera trước, loa thoại, cảm biến,...
Mình thì thích tai thỏ vì vì thích ipx =)) còn ko thích trên các thiết bị android vì ko tối ưu đc viền dưới như x
tano tona
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tự nhiên đi copy cái tai thỏ chi không biết vì xấu
Ì Fan.
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nói không với tai thỏ và các thể loại tai nói chung vì k
Mình không thích tai thỏ chút nào luôn vì xấu
bilyntth
TÍCH CỰC
6 năm
Mình thích thiết kế tai thỏ vì vì sang chảnh giống ipX , đi tán gái ms đc
Hợp wp
TÍCH CỰC
6 năm
Tai thỏ thấy gớm, đã vậy các hãng còn đi copy iPhone vì xấu
Hợp wp
TÍCH CỰC
6 năm
@Hợp wp vl mình chỉ ghi là "xấu" mà ra cả câu dài vậy.
tuanva.hcm
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình không thích tai thỏ chút nào luôn vì thiết kế ko đồng đều. Và khó xây dựng giao diện.
ice.akai
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình không thích tai thỏ chút nào luôn vì xấu mù, chỉ là do giới hạn công nghệ nên chấp nhận thôi.
mystogann0
TÍCH CỰC
6 năm
Nói không với tai thỏ và các thể loại tai nói chung vì nhìn như khuyết tật
Mình không thích tai thỏ vì dị dạng
spider8x
TÍCH CỰC
6 năm
Mình thích tai thỏ vì tai thỏ làm màn hình sẽ tràn cạnh nhìn đẹp hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp