[Hỏi Tinh Tế] Bạn thích xem World Cup trên TV hay máy chiếu?

agp8x
24/6/2018 13:25Phản hồi: 140
[Hỏi Tinh Tế] Bạn thích xem World Cup trên TV hay máy chiếu?
Đến hẹn lại lên, World Cup là thời điểm mà nhiều anh em đặt ra câu hỏi xem đá banh ở đâu là sướng nhất. Ngoại trừ một số trường hợp bất khả kháng phải lôi smartphone hay iPad bé tí ra, TVmáy chiếu 2 ứng cử viên xuất sắc nhất để thưởng thức những trận cầu đỉnh cao. Cơ mà xem cái nào sướng hơn thì mời anh em chia sẻ ý kiến trong bài này.

TV với máy chiếu thì mỗi cái đều có ưu nhược, riêng mình thì nghiêng về phía TV hơn. Đầu tiên là vì TV rất ư là dễ mua, siêu thị điện máy bán đầy và trực tuyến cũng không ít. Hiện nay có rất nhiều hãng cũng như mẫu mã để bạn lựa chọn, từ Hàn Quốc (Samsung, LG) cho đến Nhật Bản (Sony, Panasonic), thậm chí là cả Việt Nam (Asanzo). Mùa World Cup này thì các hãng TV đã ra mắt khá nhiều dòng TV cỡ lớn, nên bạn cũng không nhất thiết phải chọn máy chiếu như những năm trước. Bạn có thể tham khảo thêm trong bài: Lựa chọn TV cỡ lớn như thế nào để thưởng thức World Cup 2018?

Trong tầm giá mà người bình thường với tới được, chất lượng hình ảnh của TV phần nào cũng có ưu thế hơn so với máy chiếu. Thời này thì chỉ cần khoảng trên dưới 15 triệu là bạn có thể sắm một chiếc TV 4K HDR về xem World Cup rồi. Dĩ nhiên là nếu kinh phí thoải mái hơn thì bạn có thể chọn những dòng cao hơn, chẳng hạn như bữa giờ mod Tinh Tế bọn mình xem trên TV Samsung Q9F 65 inch có thể nói là khá hài lòng về chất lượng. Thường thì các bạn cứ chọn những dòng từ trung cấp trở lên (Sony X/A series, Samsung QLED/series 7, LG series 6/OLED) thì có thể yên tâm là đủ để xem bóng đá trọn vẹn về mặt hình ảnh. Bên cạnh đó thì Smart TV cũng là điểm cộng, chẳng hạn như bọn mình xem trực tiếp bằng ứng dụng FPT Play có sẵn trên Tizen luôn.

Và đó là ý kiến của mình, còn bạn thì sao?
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minh3ko
TÍCH CỰC
6 năm
Coi trên đt tiện nhất.chui vô toilet vẫn xem đc.
@hackieuhoang Cứ lấy lol ra để làm gi
ongcoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@batmanletruc tính cái tỷ lệ cái Kotex là ra ngay nhé 😁
@batmanletruc Lol trâu kkk
n014latoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hackieuhoang màn hình bé nhưng nó dí sát mặt, nhìn phê hơn màn hình to mà nhìn xa.
Bài viết nhàm chán thế này cũng đưa lên
@khongkhuatphuc up để cho có hay sao bác ạ 😁
@khongkhuatphuc tôi thấy câu hỏi này thú vị mà, từ đó có thể thấy được sự chia sẻ cảm nhận khi dùng TV hoặc máy chiếu.
Hoziart
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khongkhuatphuc Khảo sát kiếm tiền ấy mà, lên trang khaosat.me hoặc https://www.mobrog.com lập acc trả lời khảo sát kiếm tiền 😁
@quanquynhcute Ít ra tác giả phải có những phân tích giá trị hơn chứ hời hợt thế đáng vứt sọt rác
Mitunited12
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em không chọn ti vi, cũng không chọn máy chiếu.
Em chọn radio - 1 lái xe chia sẻ 😃
@Mitunited12 vũng tay lái - về nhà an toàn . Chúc bác 1 ngày làm việc vui vẻ.
nkh984
TÍCH CỰC
6 năm
@Mitunited12 Nghe radio tường thuật và bình luận hấp dẫn hơn là xem tivi nữa.
@nkh984 Đình Khải - BLV radio huyền thoại. Vừa nghe vừa tưởng tượng 😁
@Không Giới Hạn chuẩn bác ! phải tưởng tượng ra mới hấp dẫn ... hồi xưa ở trong vườn với Ba và Anh 2, nghe việt nam đá qua radio.... cảm giác bình luận rất hay ... làm đoạn cho vui nha: văn quyến , vâng chính là văn quyến, chân trái sút ... không ! chân phải ... sút vẫn không ! lại truyền ... =)))
vsphere
TÍCH CỰC
6 năm
@Mitunited12 Ngày trước khối ông bật TV hoặc thậm chí ngồi tại sân vẫn cầm theo cái Radio nghe bình luận.
TV, nhưng với BENQ hỗ trợ 4K thì mùa Worldcup 2018 này tạm thời bỏ qua TV nhé.
ngocchuot
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Linh Nguyen ID tk800 hả bác 😃
long_pn
TÍCH CỰC
6 năm
@Linh Nguyen ID Đừng nói là mua 4K về xem WC phát 720p/1080i nhé, khác gì ném tiền qua cửa sổ. Máy chiếu /TV FHD vẫn xem ngon lành 😁
@long_pn Tôi bán cafe ông cụ ạh. Hihi!
vsphere
TÍCH CỰC
6 năm
@Linh Nguyen ID Nguồn phát 4k ở đâu vậy bạn?
@vsphere VTC thử nghiệm 4K rồi đó bác. Vtv trong năm nay cũng có. Chắc sẽ sớm mở rộng ra các kênh thể thao nên mua 4K là đúng rồi. Mua FHD giờ sợ lạc hậu.
mình không thích xem bóng đá
mình chỉ thích đá bóng thôi, chiều tối khi đi làm về
mình thích vận động, hơn là ngồi 1 chỗ nhìn người khác vận động
@nguyenthanhhieuthanson Ồ. Vậy á.
topol1990
TÍCH CỰC
6 năm
@cutamthat ý bác ấy chắc là vận động với vợ. Cái trận bóng có 1 cầu thủ và 1 thủ môn ấy. 😃
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
@topol1990 bác bên trên chắc khoái ghi bàn vào lưới vk 😁
topol1990
TÍCH CỰC
6 năm
@hiepmu hê, kiểu ghi càng nhiều bàn càng tốt, 30' một bàn và cho đá cả hiệp phụ dù thắng đậm, hết 2 hiệp phụ lại phải sút penalty 😃
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
@topol1990 nếu bác ấy ko phải tên Đạt thì ghi 69 bàn thôi đủ òi :p
Kusa123
TÍCH CỰC
6 năm
Chắc chắn là tivi... máy chiếu chỉ là giải pháp với số đông
Bài viết nhạt hơn nước lọc.
Con máy chiếu Mitsubishi + màn chiếu chuyên dụng 84" bao phê. Tivi coi màu no hơn nhưng vẫn bé, coi đá bóng thì càng to càng sướng. Hehe
@songoku_1206 hay quá bác ơi
cái vụ app fptplay coi như shit , giật lag tung chảo
Kusa123
TÍCH CỰC
6 năm
@KENNI TRƯỞNG Mua này coi ứng dụng thì né mấy thằng phải mua bản quyền ra... clip tivi, FPTV... giật tung đit
@Kusa123 FPT với VTV go thì giật rồi, giờ miễn phí có HTV online dù không phải trận nào cũng xem được, còn trả phí thì mình xài Clip TV, do nó đòi thu cước nên hạn chế được luợng người vào xem, xem qua 4G thánh sim vẫn ok. Còn ưu việt nhất là mua mấy con đầu thu DVB - T2 rồi cắm qua màn PC xem là ổn nhất.
Ethanol
TÍCH CỰC
6 năm
@_MyLoveIsWinter_ Đã dvbt2 rồi còn cắm qua màn PC là cái gì nữa không biết.
@Ethanol Ý là ko có TV, xài PC đó.
Máy chiếu sao xem thích bằng tivi dk
65" 4K là đẹp 😁
Mấy bác cứ bảo xem trên đt lag là sao nhỉ. Trận 7h mình chưa đi làm về, toàn xem trên fpt play hoặc vtvgo bằng 4g, đẹp nét ko hề lag
Ipad mini 😃
Xem trên laptop. Kết quả trên báo mạng, ai thắng ai thua, tỉ sổ bao nhiêu. Hiện ngay trang nhất.
Còn thực tế thì không quan tâm đến bóng đá vì có những sở thích khác.
traihue_75
ĐẠI BÀNG
6 năm
15298547626246332185326494469951.jpg không có tv nên phải xem trên máy chiếu tự chế từ smartphone.
haipyn
TÍCH CỰC
6 năm
@traihue_75 bác tháo hẳn màn hình ra hay chỉ đặt đt vào thế ạ?
traihue_75
ĐẠI BÀNG
6 năm
@haipyn Tháo ra bác.
Guadiola
TÍCH CỰC
6 năm
TV và đám bạn.Good 😁
taolao_bidao
ĐẠI BÀNG
6 năm
Toàn xem trên ipad pro 10.5. Cơ mà xem trên tv 50 60 inch là đẹp nhất.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019