[Hỏi Tinh Tế] Bình chọn thiết kế Xperia Z và HTC One

cuhiep
17/3/2013 4:28Phản hồi: 1.722
1.722 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Z lúc đầu nhìn trên QC thì đẹp nhưng ra cầm trên tay thù thấy vuông vuông trông ko thanh thoát lắm. Mà ko biết mấy bạn ở đây đã cầm cả hai mấy rồi cảm nhận chưa hay chỉ nhìn trên ảnh? Phải cầm rồi mới quyết định đc.

Sent from my HTC One using Tapatalk 2
Xz mình tuy cấu hình k khủng long như s4 hay htc one nhưng về kiểu dáng và thông dụng thì e chiếc kia ko bằng xz đc. Vote cho zx
Em chọn HTC One, thiết kế đẹp mắt, mê HTC trước đến giờ
MrBrookTag
ĐẠI BÀNG
11 năm
Z chỉ để ngắm - cầm chán bỏ xừ. One đẹp và cân đối nhất. S4 Thị Nở ko quan tâm
Mua one, chọn one thôi 😁
ko liên quan nhưng mọi người đánh giá thì one hay Z chụp ảnh đẹp hơn mình đang băng khoăn 2 em này :v
Mình đang tính mua 1 trong 2 em này nên đã tìm hiểu 1 thời gian. Về cảm nhận cá nhân của mình thì em One thiết kế nhôm nguyên khối đẹp và cầm thuận tay thật hơn Z, giao diện tuyệt đẹp mỗi tội dễ xước,rơi 1 cái là móp méo viền luôn, dùng chơi game hay xem video 1 lúc là nóng ran khiếp luôn. Em Z cầm 1 tay hơi thô dễ trượt do mặt kính nhưng 2 mặt kính lại nhìn đẹp long lanh.
One chụp ảnh nhìn rất sáng và cực nét, cho vào máy tính thì nhìn ảnh bị vỡ, Z cho ảnh phân giải cao nhưng không nhạy sáng bằng, ảnh thường bị tối nhất là trong điều kiện thiếu sáng.
Thật sự mình thích One hơn chút nhưng xét chung có lẽ chọn Z Sony vậy, phân vân quá
@haind1809 Z1,one mới đi bác, hai cái trên lỗi thời rồi , không đủ, thì để từ từ nó hạ giá rồi tính bác à

Sent from my GT-N5100 using Tinhte.vn mobile app
@haind1809 Mình cũng sài z nè, cái nào rơi mà chẳng hỏng bác, dùng case thì OK, không đáng ngại lắm

Sent from my GT-N5100 using Tinhte.vn mobile app
Ý mình là vỏ nhôm luôn dễ xước hơn (được cái không bị vỡ 😁) thằng bạn mình dùng 1 thời gian nâng niu nhưng vẫn bị xước và móp viền, trong khi con Sony và Samsung thì chưa hề hấn gì vì chỉ rơi nhẹ và cầm trên tay thôi. 1 điều nữa các bạn nên để ý là viền của con One không hiểu làm = gì nhưng mới mua là màu trắng, 1 thời gian sau thành màu vàng luôn đó nhé, cực bám bẩn luôn. Lúc mới mang về đẹp long lanh thật, 1 thời gian sau thất vọng quá bác à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019