Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi Tinh tế] Các smartphone chống nước anh em có thể mua ở Việt Nam

Duy Luân
4/2/2017 21:23Phản hồi: 138
138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

toanbaixan
ĐẠI BÀNG
7 năm
nói là chống nước chứ cũng chẳng có nhiều người giám đem máy của mình ra ngâm nước thử... bỏ ra cả chục triệu mua 1 cái máy ưng ý không lẻ đem nó ra ngâm nước sao?. Có thêm khả năng chống bụi và chống nước để người dùng yên tâm hơn khi vô tình để nước rơi vào máy của mình hay lâu lâu đem nó ra rửa lại cho sạch thôi.Có người mua điện thoại chống nước mà cả đời cái điện thoại đó chưa biết nước là cái gì cả
@toanbaixan Đồng ý với bác nhé
@toanbaixan Thì nhà sx cũng trang bị để tăng độ bền và khả năng sống sót cho sp thôi và đó là mục tiêu duy nhất! chứ ko lẽ ông mua áo chống cháy về thì ông phải mặc nó nhảy vào lửa, rồi máy ảnh weather seal mua về phải bỏ vào tủ đông, áo chống đạn mua
về mặc vào đem súng ra bắn à!
nếu mua 1 cái dt ngon chống nc thì mình chỉ chọn S7E hoặc ip7/7+
Chống nước nhưng hãng không bảo hành nếu nước vô máy.
Anhking
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mấy cụ ở đây hiểu nhầm tính năng "chống nước-va đập" của sờ-phôn thì phải ?
Các tính năng ấy chỉ nói lên việc chiếc sờ-phôn của các bạn sẽ ít xãy ra sự cố khi vô tình gặp phải thôi chứ có phải tính năng đó giúp sờ-phôn các cụ "vượt mọi địa hình" đâu 😕😕
Chưa nghe xa ultra có chống nước lần nào
Em dùng xa ultral. Bác đùa ah. Hãng có nói chống nước đâu
Nhìn cái ông đang lặn là hết muốn ăn cơm!....
Ko thể thiếu dòng HTC Butterfly đc, trong đó có chiếc HTC Butterfly 2 em đang dùng, phần cứng tương đương HTC One M8. Ban đầu chủ yếu đc phân phối ở 1 số thị trường như Nhật, sau đó vào cuối năm 2015 đc nhập vào VN bán với giá rẻ. Em mua từ tháng 2 năm 2016 (giá 5tr), đc tròn 1 năm rồi vẫn cho vào nước hàng ngày rửa cho sạch. Bây giờ bảo chuyển sang dùng máy ko chống nước nữa thì thấy khá tù.
@causelove94 Gì mà cho vào nước hằng ngày ghê vậy :v
@Duy Luân Sau 1 ngày em dùng màn hình dính đầy dấu vân tay thấy ghê nên rửa nhìn cho sạch. Máy có chuẩn IPX7, cũng ngâm đc 1m trong 30 phút nên em nghĩ rửa qua qua vậy thì vô tư thôi 😃
Hoan kp
ĐẠI BÀNG
7 năm
69 mới an tâm =))
*HERO*
TÍCH CỰC
7 năm
Anh em Tinh Tế cho hỏi : Mình đang xài iphone7 , có đúng là iPhone 7 sử dung dưới nước ( hồ bơi ) an toàn không ? có chụp ảnh khi đang bơi được kg ? Không dám thử vì chưa thấy ai làm
@xuanhung2007 Nó đã công bố IP67 thì bạn cứ yên tâm nhưng trong mức cho phép của chuẩn đó thôi.
Còn lỡ may bị sao thì mình xin lỗi mình nghĩ vậy thôi 😃
Với lại phải làm mới biết được, chứ cứ hỏi thì lâu lắm
@xuanhung2007 1. Được
2. Được
3. Chết ráng chịu, vì Apple khuyên là không nên mang ngâm hẳn xuống nước. Hãng nào cũng vậy.

=> không nên mang nếu không thật sự cần thiết nhé bác
qvuongmn
ĐẠI BÀNG
7 năm
cảm ơn ad đã trình bày chi tiết về điện thoại chống nước , từ trước đến giờ hoàn toàn không biết . tks .;)
Mua sợ đi tù lắm
Nói chuyện iP thằng em mình nó mua con 7 dc gần tháng. Hôm đó đi mưa mới lấy ra nghe ai dè máy bị vào nước, ức chế mang ra fpt để bảo hành, fpt chuyển xuống kiểm tra kết luận là khách hàng tháo cái gioăng cao su đi nên ko bảo hành. Cãi nhau mãi cuối cùng đến qua tết vẫn chưa lấy dc máy, nói chung tết ăn éo ngon vì ip.
*HERO*
TÍCH CỰC
7 năm
@thenhantinh tháo ra rồi thì đâu chống nước nựa bác
@xuanhung2007 Vấn đề là khách nào rảnh rỗi tháo ra, thằng e nó cũng mù công nghệ chỉ biết dùng nghe gọi, chỉ có thể nói là hàng ngay từ đầu đã ko có rồi. Các bạn đặt địa vị một người bình thường mua iPhone thì đến cái sơn cũng ko muốn tróc ra ấy chứ đừng nói là thao này nọ
Nhớ thời con đồng hồ Casio đeo tay , rơi xuống ao 10 ngày liền mò lên nó vẫn chạy 😆
samsung đã định nghĩa lại thế nào là smp chống nước. haha
các chú khác nhìn đó mà học
fhgg2009
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình thấy s7 chống nước ngon đấy
mình dùng dc 1 tháng thì rớt bị nứt 1 chút màn hình, hôm sau lại đi tắm suối với tụi bạn nên cũng vác theo.
cầm trên tay bơi rồi leo thác lôi ra chụp hình vẫn ngon lành 😁
@fhgg2009 Không nên chơi kiểu này nha, dễ chết lắm. Có con 7 bị bể chút, xuống nước tèo á
Nhìn mỹ nam ngư muốn té ghế
Nhìn mỹ nam ngư muốn té ghế
Bung máy rồi kêu người ta bảo hành?:eek::eek:

Bọn trên youtube làm ầm ầm, nhưng khuyến cáo từ Apple là không nên vì chỉ xếp loại IP67. Bởi thế làm bộ vỏ như này thì vô tư chấp các thể loại hồ bơi ạ. 😁:D
@finalmagic Ngu thế, máy mua chưa dc tháng ai đi bung ra làm gì, với lại thằng e là dân làm ăn chả rảnh, chưa kể cận tết rồi ai thích Đi bảo hành. Nói thì biết suy nghĩ một chút
Chả ai tôn vinh sony khi đi tiên phong trong việc làm điện thoại chống nước nhỉ. Ban đầu khi sony và ss làm điện thoại chống nước còn có nhiều thành phần dốt nát chê tính năng hào nhoáng k hữu dụng. Giờ thì thành điều buộc phải có cho 1 chiếc flagship. Nhớ mãi hồi háo hức quay lại với Sony Z cũng chỉ vì tính năng này.
@AZwarrior Chả có ai nói chống nước là hào nhoáng, ko hữu dụng cả! Chỉ có hãng nào đó thấy iPhone ko chống nước thì suốt ngày quảng cáo đt ta chống nước, hơn iPhone, ăn đứt iPhone này nọ, seeder thì hô hào đt thế kỷ 21 mà ko chống nước các kiểu!
Đến khi iPhone có chống nước thì mặc nhiên im re luôn!
@QLNN Ơ hay, tính năng hữu dụng mà chỉ có nó có, đối thủ ko có thì dĩ nhiên là nó phải quảng cáo, ông có bị ngu ko mà cái tốt ko khoe lại thích khoe cái xấu ra à? và khi SS quảng bá cái chn chống nước thì chỉ có mấy thành phần i cuồng ngu học đem cái video ngâm ip vào cái khay nước nông toèn rồi chê bai tính năng chống nước của SS là hào nhoáng, Apple cũng có chống nước nhg ko thèm quảng cáo =)) nghe mà nực cười. ừ nó hào nhoáng ko cần quảng cáo thế giờ ghi chình ình cái ip 67 lên ip7 làm cm gì nhỉ? =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019