[Hỏi Tinh tế] chia sẻ kinh nghiệm bán máy cũ

cuhiep
27/1/2018 5:8Phản hồi: 128
[Hỏi Tinh tế] chia sẻ kinh nghiệm bán máy cũ
Có đợt bán cái xác điện thoại rớt hỏng màng hình. bác thợ kia mua về thay main cho khách, trong đó còn đang nhập facebook mình, nó vào nó post cái stt " thèm 1 dòng tinh trùng nóng hỏi" chiều làm về mở facebook lên xanh cả mặt, hên là nó không nhờ ba má, hay bạn bè nạp card. bài học để đời =)).
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có đợt bán cái xác điện thoại rớt hỏng màng hình. bác thợ kia mua về thay main cho khách, trong đó còn đang nhập facebook mình, nó vào nó post cái stt " thèm 1 dòng tinh trùng nóng hỏi" chiều làm về mở facebook lên xanh cả mặt, hên là nó không nhờ ba má, hay bạn bè nạp card. bài học để đời =)).
@Nguyễn Minh Khang MV Vãi cả tính trùng nóng hổi
Zoro kun
TÍCH CỰC
6 năm
@Nguyễn Minh Khang MV chắc đá lông nheo với ổng chứ gì?
@Nguyễn Minh Khang MV đệt
đang định bán xác điện thoại đây 😆
thanhtinh
TÍCH CỰC
6 năm
Máy còn thật tốt mới bán. Rất ngại lùm xùm. Hạn chế bán cho ng quen. Tất nhiên trước khi bán là reset factory.
Eahleo
TÍCH CỰC
6 năm
@thai doan thieu Thì mình kèm vào khoản bảo hành lâu cho họ là được, miễn là mình biết máy vẫn còn ngon nhé 😁
@thanhtinh Bán máy cho người quen và bị dính như sau: - Nhờ vả tùm lum mất thời gian - Giá thấp - Khi ko thích thì nói máy lỗi này nọ, dùng ko quen,... cuối cùng là thu máy về và hoàn tiền 😃 Nhưng mà được cái là lấy về bán cho người lạ thì lại đc giá cao hơn 700k 😃)
@Khoidang Người quen nha. Chứ tính tình vậy sao mà thân được.
KuLuxuRi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trước tiên là chọn nhattao làm chỗ giao dịch. Tìm giá chung trên đấy, xong trừ đi khoảng 20% để bán cho nhanh. Máy tình trạng sao nói vậy. Public mọi thông tin cá nhân cho đáng tin. Để nguyên tình trạng máy để người mua đến xem còn biết rằng máy đang dùng bình thường chứ k phải kiếm đâu về mông má để bán. Ok thì reset, nhận tiền và bao test. Xong. Mua đi bán lại trên nhattao đã 6 năm rồi, chưa dính phốt nào. Rao con nào đc con đấy 😁
@KuLuxuRi Rẻ hơn 20% thì dễ đi.
totalhn
TÍCH CỰC
6 năm
@KuLuxuRi Để nguyên tình trạng máy để người mua đến xem còn biết rằng máy đang dùng bình thường chứ k phải kiếm đâu về mông má để bán. Ok thì reset, nhận tiền và bao test.

Mình cũng thích như vậy, chứ đến xem cái máy đã cài đặt lại như mới ko có cảm giác rằng máy đang đc dùng bt :D
@KuLuxuRi Nếu giữ kỹ ít trầy hoặc không trầy thì cực kỳ dễ bán.
KuLuxuRi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuhiep Một khi đã máu thì chấp nhận hết bác à 😁
Bước 1 là mông má cho nó sexy lên.
Bước 2 là đăng tin và ngáp ruồi
Bước 3 là factory reset, nếu android thì cho về stock rom, unroot nếu có.
Bước 3 Giao hợ.....ý giao dịch.
Quang trọng là bán máy phải nghiêm chỉnh, đăng tin trung thực, ảnh thật, giá đúng và cần fix cho ace vui vẻ
@heobanhki Lúc trước mình bán cái note 5 vừa đăng xong hôm sau có người hỏi mua liền. Cho em nó ra đi nhanh chóng cực kỳ, vì máy mình dùng hơn 2 năm chưa có một vết trầy dù là nhỏ nhất. Người mua nhìn và check thử mua ngay. Kinh nghiệm là dùng máy kỹ, không trầy xước nhiều là bán nhanh thôi. Hãng bán dễ nhất: apple, sam sung. Hãng bán khó nhất...mấy em máy tàu. Máy nhái các hãng khác, Kế đến LG, asus, kế đến là sony.
Máy android thì dễ rồi. Riêng apple cần chú ý vì e đã từng bị mắc cạn nên chia sẽ, khi bán máy apple cứ reset mọi thứ nhưng khoan mở icloud, có lần bán máy cứ nghĩ ko sao nên đã mở hết icloud nhưng khi ko đc giá đem đi chổ khác thì phát hiện đã có tk icloud đăng nhập đem lại chổ bán củ thì nó bảo ko phải tk nó. Nó nói lúc đem ra khỏi tiệm sao ko kiểm tra thế là đành ngậm ngùi bán giá thấp cho nó. Cần cẩn thận điều này nha a em đc giá rồi thì mở icloud
Backup, xóa thông tin không cần thiết.
Chụp và để lại ảnh hot cá nhân để thả thính 😁
Bán điện thoại thì khôi phục cài đặt gốc thôi
@demax Mình thường bán giá thấp hơn người khác cho nó đi nhanh. Không bao giờ bán lại cho các cửa hàng.
beckxd
TÍCH CỰC
6 năm
@demax Ô, nói như bạn @demax, số máy của bạn cho đi cũng phải tương đương với một Huyện dân ấy nhỉ... Khi nào bạn đổi máy mới inbox mình nhé...
Congcu
CAO CẤP
6 năm
@Eahleo Thực ra em có nghi, nhưng không nghĩ thằng dùng máy mình nó tò mò đến thế 😁
demax
TÍCH CỰC
6 năm
@beckxd Bạn giờ mới đặt gạch e chừng lâu đến lượt đó. Trước bạn còn 1 thị trấn nữa đặt gạch rồi. Haha...
Mình chưa bán nên cũng đang hóng kinh nghiệm
backup những gì cần thiết rồi reset factory là xong
Dụ người quen bán cho được giá =))
phamlong
TÍCH CỰC
6 năm
Máy còn ngon thì bán cho người quen
Máy chập chờn, rớt nước... thì mang ra tiệm bán
Mình mà bán thì hoặc ra tiệm cầm đồ nào vờ dí giá thật cao hoặc nếu bán ng quen thì cho họ dùng 2 ngày thử , cam kết hư hỏng trong vòng 3-6 tháng thì mình bù cho 1 nửa hoặc1/4 tiền ^^ ( tất nhiên ko tính rơi vỡ ^^ )
Còn bán thì sẽ xóa hết dữ liệu chơ ^°
huynhtn87
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phongba046 Root dữ liệu là như thế nào các bác. 😔:(:(
@phongba046 root dữ liệu? :eek:
@finalmagic Vl các thánh bắt lỗi.
Tinhte. .com nên đổi thành bắt lỗi.com là chuẩn ^^
@phongba046 Người ta bắt lỗi đúng rồi còn gì =]], dùng từ thì phải dùng cho chuẩn, còn không thì viết tiếng Việt đi cho lành 😁
Kinh nghiệm của mình là đăng lên nhật tảo với giá thấp 1 xíu. Máy sẽ bay trong 1 nốt nhạc 😁
rapper1412
TÍCH CỰC
6 năm
Cho hỏi cái điện thoại trên bài là cái gì ạ
Kelvin1992
TÍCH CỰC
6 năm
@rapper1412 3 đồ tào đó mà
@Kelvin1992 ủa , tào thì sao thế ?@
Zoro kun
TÍCH CỰC
6 năm
@rapper1412 vào đây vì cái hình đó 😆
heobubi
TÍCH CỰC
6 năm
@rapper1412 Ip 11 đó bạn.
123kts
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bước 1 reset máy
Bước 2 vệ sinh máy
Bước 3 đem bán
- nếu máy kg phải iphone thì bán trên 5giây
- nếu iphone thì cửa hàng thu tốt hơn.
Doramon
ĐẠI BÀNG
6 năm
Khôi phục cài đặt gốc
Thay miếng dán màn hình
Lau chùi sạch sẽ
iPhone thì thoát iCloud
Reset thôi. Lấy tờ giấy ăn ẩm lau qua cho sạch tí là dc. Bán cứ bớt mạnh tay tí là đi trong ngày và bao test ngắn
Máy có lỗi lầm gì nên thật thà, em mấy lần mua máy mà người bán ko mô tả đầy đủ, mất t.gian 2 bên.
Ae bán thì nên dùng fb, sdt chính để giao dịch
hgiang0101
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chụp ảnh đem bán trên nhattao 😃 đang bán con 6 plus 64gb nhưng chưa ai hốt 😁
qtgalaxy
TÍCH CỰC
6 năm
@hgiang0101 Qt, ios 9.0-9.1 báo t nhé.
@hgiang0101 Giá nhiêu bác?
hgiang0101
ĐẠI BÀNG