[Hỏi tinh tế] Chiếc điện thoại đầu tiên của bạn đến từ hãng nào? Bạn có còn trung thành với hãng đó?

zyzy1908
30/7/2017 4:22Phản hồi: 790
[Hỏi tinh tế] Chiếc điện thoại đầu tiên của bạn đến từ hãng nào? Bạn có còn trung thành với hãng đó?
Ai cũng có một thời để nhớ và một thời để nhớ của bạn về chiếc điện thoại đầu tiên "chính chủ" là gì? Đó có thể là một món quà từ ba mẹ hoặc cũng có thể là thành quả của việc tiết kiệm tiền sau một thời gian dài với cái ống heo đầy tiền lẻ hay là kết quả của việc làm thêm chăm chỉ.

Bằng cách này hay cách khác, bạn chắc chắn đã từng có cho mình kỷ niệm khó quên về chiếc điện thoại đầu tiên với những cảm xúc rất tuyệt khi lần đầu có một chiếc điện thoại cho riêng mình mà không phải nhìn người khác thèm thuồng hay cứ hỏi mượn ba mẹ mãi.

Thế nhưng công nghệ thì không ngừng phát triển, cuộc sống lại không ngừng thay đổi! Có hãng điện thoại đã bước lên đỉnh cao vinh quang từ chỗ không ai biết, có hãng thì lại lụi tàn rồi cũng có rất rất nhiều hãng sản xuất mới xuất hiện trên thị trường. Và bạn cũng thay đổi! Thay đổi về tuổi tác, về công việc, về cách sống và cả về thu nhập! Vậy liệu bạn có còn giữ được tình yêu với "mối tình đầu" của mình không? bạn có còn giữ sự trung thành với thương hiệu smartphone đầu tiên mà bạn sở hữu hay không?

Nếu có, đó thật sự là một điều rất thú vị và đặc biệt! Nếu không, cũng không có vấn đề gì to lớn cả. Vì căn bản, cuộc sống mà, ai rồi cũng phải thay đổi thôi!

Hãy chia sẻ về chiếc điện thoại đầu tiên của bạn và trả lời câu hỏi nhé!;)

Nguồn ảnh: Engineers' Forum Magazine
790 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chiếc đầu tiên là Nokia 8910
Tiếp theo là bỏ Nokia theo Motorola với V8088 (V Cười)
Rồi Motorola V70
Rồi Palm Treo 600, Treo 650
Rồi qua BlackBerry
Rồi đến iPhone
Rồi Android các kiểu
vantuong1980
ĐẠI BÀNG
7 năm
2003 bắt đầu với Nokia 3315.
Rồi sau đó Sony Ericsson T610,
Sony Ericsson k700i,
Sony Ericsson k750i,
Sony Ericsson X10,
Nokia Lumia 925
và giờ Sony XZ.
Thời gian hạnh phúc nhất có thể nói là với các em Sony Ericsson...
trkhaihoan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nokia 6030
Nokia X201
Microsoft Lumia 640
(cũng có thể coi là trung thành)
nokia 1202
Red_Skin
TÍCH CỰC
7 năm
Con điện thoại đầu tiên của tôi đây: Samsung A500, ngày thi đỗ ĐH năm 2004 đc cho ít tiền nên đi mua con này, lúc mua máy còn bị vỡ màn, chỉ sạc pin nghe gọi đc, sau mới thay cái màn hình để tận hưởng hết các "tính năng" 😆
2 năm sau mình mở cửa hàng đt nên đã dùng gần như tất cả các loại đt có mặt trên thị trường bấy giờ...

@Red_Skin Bác mở được cả CH điện thoại lúc còn đang học ĐH cơ à, ngưỡng mộ thế 😃
Red_Skin
TÍCH CỰC
7 năm
@kangta_vietnam Ngày xưa có TTVNOL, sau này là F361 mua bán điện thoại rất cởi mở và vui chứ ko lộn xộn thật giả lẫn lộn như bây giờ, mở 1 cửa hàng nhỏ sống nhờ bán dây sạc, phụ kiện, dây đeo, sửa chữa lặt vặt, mua đi bán lại, và cả cài phần mềm, nhạc chuông cũng ra tiền nữa nhé 😃) Rất dễ kiếm sống ko như bây giờ.
Dạo này ad tinhte không biết gì hết vậy, hay hỏi thường dân quá
poorman_198x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Lehungvifah Chuẩn. Ad nên hỏi các bạn đang làm nghề gì. Ở đâu. Chỗ làm có tuyển người ko. Để giới thiệu cho ae cùng quê quán trên tinhte. Cảm thấy có ý nghĩa hơn
mmm6699
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Lehungvifah Mình coi phim nước ngoài (nói theo phong cách ngư dân) hay thấy cảnh này.
Lính 1: Đại vương ơi, địch đánh tới cửa rồi...
Đại vương: Giờ tính sao?
bkpro185
TÍCH CỰC
7 năm
Motorola, nokia 110i, Lg optimus 2X, LG LTE 2, Sky A850, LG Vu 2, HTC 8X, Blackberry Z10, HTC One M7, Ịpone 6,Xiaomi Redmi Note 2, Blackberry Classic, Nokia 1520, Samsung S7 edge.
Tròn 10 năm
Đủ hệ đh luôn
@bkpro185 Mười năm mà dùng nhiều em thế Tuy có vẻ ngân nhưng thực ra mạng di động cũng chỉ là phủ sóng rộng từ 2006 thôi Mà tại thời điểm 2005 ,2006 không phải ai cũng có khả năng nuôi một con di động đâu Nổ vừa thôi
vanhlinh11c1
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bkpro185 xài nhìu thế bác. lắm lúa quá
huyvipasna
ĐẠI BÀNG
7 năm
chiếc đầu tiên là nokia 5130 expressmusic sau đó chuyển qua dùng note từ thời note 3 giờ đang gắn bó với note 5
Nokia 6300 😁 và ko còn trung thành nữa, chuyển sang trung thành với Apple rồi 😃
Siemens S35
Đầu tiên của tôi ericson T29.
@ngaythu6-lamuor T29 hây t290 bác.
ko ai ngoài anh NOKIA, Giờ thì chả việc việc trung thành khi trãi nghiệm iOS quá tốt,
"Ăn gạch nha con"
Con đầu tiên là LG CU720, full kim loại nặng trịch, bị trộm mất 😔
Frank Martin
ĐẠI BÀNG
7 năm
1 samsung nắp bật ko nhớ tên
2 samsung galaxy y
3 samsung galaxy s6 edge
@Frank Martin ông này sài toàn đt samsung k thể
Frank Martin
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ledien110 Cũng coi là có duyên còn máy tính bảng hồi trước xài 1 cái samsung tab3 8.0 giờ thì ipad air 2
anthui2009
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chiếc đt đầu tiên là của bố mình!
Nokia 2600 màn hình màu, âm thanh nổi, 0 có kết nối gì. 2005.
@Triệu La Bách mình dùng con 2600c vẫn có kết nối GPRS mà:eek:
@La Van Truong Có chữ c đằng sau thì không rõ, nhưng thời đó mạng internet có dây còn ì ạch, chưa nói không dây.
Đầu tiên là Samsung Behold nhà mạng T-mobile
Tiếp đến là Nokia E72
Rồi tiếp là Galaxy Ace
Sau đó là Galaxy Note 3
Và bây giờ là Galaxy S7edge
7250 cờlo
3310. Nồi đồng cối đá ông chú cho lâu lắm rồi. Về quê rấy nhiều người mượn để gọi. Cái thời đó là oách lắm rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019