[Hỏi Tinh tế] Có cách nào xóa dữ liệu ứng dụng Facebook trên iOS mà không cần gỡ app?

Duy Luân
25/1/2018 23:19Phản hồi: 152
[Hỏi Tinh tế] Có cách nào xóa dữ liệu ứng dụng Facebook trên iOS mà không cần gỡ app?
ios cùi pắp
152 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ios cùi pắp
@Hybrid Gs Trẻ trâu
boyvipdj93
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hybrid Gs sủa nữa đi bạn
@boyvipdj93 sound like butthurt sheeple 😁
Syter
TÍCH CỰC
6 năm
@kkzbanana who started first?
khoa471989
TÍCH CỰC
6 năm
@Hybrid Gs Cùi bắp mà ko sờ nổi
@Duy Luân thử cách này chưa ?

@thienvk Mình nghĩ nó chỉ clear cache trình duyệt được tích hợp sẵn trong Facebook thôi 😁
@thienvk Cái này clear cache trình duyệt mà Facebook tích hợp để bạn coi web này nọ thôi, không phải Facebook Data
rosejaooh
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân Tặng Luân 😁 image.png
tr4n
TÍCH CỰC
6 năm
@thienvk cách này có tác dụng khi app FB bị crash liên tục thôi.
Đang ở iOS cao thì backup rồi restore = itunes/3utoool/itools cho sạch sẽ mà ăn tết luôn. Cá nhân thấy mọi người bảo update iOS lag, hao pin ko chịu lên chứ mình có bản nào mình lên bản đó. Báo update lên. Vừa rồi có mua đc con 7 lock trúng ngày tt bị khóa vọc mấy bữa thấy cái vụ update khổ sở quá đẩy đi sau 10 ngày trải nghiệm (mua có 5tr bán 6tr5), ngày thứ 11 thì có ICCID mới, vãi nhọ. Xài X ít thấy lag giật gì (thỉnh thoảng vẫn có, chắc do iOS) vì cấu hình cao ko nói. Mua thêm con 6S+ xài thêm cái sim Viettel nghe gọi tào lao, cho lên 11.2.5 vẫn mượt mà chẳng có gì phải nghĩ, pin có hơi chai nên thời lượng giảm sút 1 tí ko bận tâm lắm. Nói chung iOS 11 thì có ko ngon hơn mấy bản trước nhưng cũng ko tới nỗi tệ. Xài vẫn sướng. 6 trở xuống thì đúng là giờ vào app nó load chậm thật. Hồi trước mới ra xài cứ xuýt xoa thấy nó nhanh vãi nồi =))
P/S: À mà có bác nào ép kính X chưa cho xin ý kiến. Hôm kia mới làm nứt đường đường nhỏ trên mép chưa ăn vào màn nhiều lắm cơ mà thấy nó khó chịu quá mà chưa dám ép kính. Vừa rồi ép kính con 7+ về có 1 góc nhiều khi đụng vào nó kêu bụp bụp như kiểu kính với roăn nó ko dính với nhau ấy. xài khó chịu quá bán luôn. Ép thì đẹp 8/10 so với rin nhưng đụng vào nghe tiếng ko muốn xài nữa. Ko biết cái Oled ép có ra gì ko
@tungninh Nói chung tỷ lệ hỏng hóc nó cao chứ vẫn đc. Ngày vừa rồi ra hàng kiếm sim ghép thấy ông đó ép kính Galaxy S8 đấy. thấy ông test xong khen đẹp rồi cầm về chẳng biết xài lâu nên cơm cháo gì ko
tungninh
TÍCH CỰC
6 năm
@Nhất Linh 93 Lên chứ bác. Mấy hôm n như kẹc ngay. E đảm bảo luôn
@tungninh Ừ. Thấy LCD ép kính xài còn ko ra trò trống nói gì đến Oled. Đợt vừa rồi ép con 7+ về xài mấy bữa xong tự nhủ từ nay đt vỡ kính thì cứ vậy mà đáp cmnl. Đằng này mới mua con X đc 1 tháng 1 tuần thì nó vỡ màn. Vãi thật
Hiendatfan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tungninh Chính bạn trả lời vậy là bạn có thể tự biết mình hiểu nhầm ý chủ thớt. Bác thớt nói ép kính, còn bạn cũng nó màn hình + cảm ứng dính liền. Màn với cảm ứng nó đi với nhau thật, nhưng phần kính bảo vệ nó có đi chung đâu. Nói đâu xa bạn mình mới phải đi thay kính bảo vệ của con màn S8 có hơn 1tr thôi
Vào cài đặt- cài đặt chung- dung lượng iphone. Tìm đến facebook như này: A25F626A-3BF7-4DCF-A431-A76CF2C284D3.png
faq21106
TÍCH CỰC
6 năm
@my2kforever Rồi làm gì nữa bạn?
@faq21106 Chắc là "Gỡ bỏ ứng dụng" 😁
@faq21106 Xóa nhé. Chứ ai gỡ :rolleyes:
Penn
TÍCH CỰC
6 năm
@my2kforever Tìm đến gỡ bỏ Zalo? 😁
@Penn Mình chỉ đến đó chắc anh em ai cũng hiểu! Tại mình không đung facebook nên ko có minh hoạ được
i.ntluu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cũng đag quan tâm cái này 😃
@i.ntluu Cài Android lên iphone bạn thân yêu nhé.
truongbird
ĐẠI BÀNG
6 năm
@i.ntluu Phác họa (4).png
i.ntluu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@adagioleonard Hi.cài đc E cũng k cài bạn ah 😁
Em cũng hóng ;)
bustalyme
TÍCH CỰC
6 năm
@adagioleonard hóng màn đối đáp tiếp ha ha =)))
Mindzi
TÍCH CỰC
6 năm
@adagioleonard Đâu ra vậy ! Tụi mình chưa làm giấy ly hôn mà, bạn quá đáng lắm nha !
MxEric
ĐẠI BÀNG
6 năm
@adagioleonard Thằng trên nhìn avatar nó là đàn bà, bác cạnh tranh làm gì =))
@adagioleonard Thánh thôi chém dùm cái 😁
anhlt
CAO CẤP
6 năm
xóa cài lại còn nhanh hơn
cái này phải cache ko nhỉ ? cache thì cho nó phình ko giới hạn vẫn hơn chớ ta
@ThietKeWebChuyen-Com Bác nhầm qua data ko?
@ThietKeWebChuyen-Com cả cache cả DB local nữa. Cache càng to càng ngon với máy dung lượng cao thôi :-s, chứ như máy e đang xài cache lên hơn 1 GB thì đúng là ác mộng.
@Galaxy..Star máy tớ 128GB lận 😁 . Còn dư hơn 100GB
Thoát tài khoản ra và xóa đi đăng nhập lại
kenzoxd107
TÍCH CỰC
6 năm
@chavalier Đã xóa app thì làm chi thêm bước "thoát tài khoản" cho tốn công vậy bác o_O
@kenzoxd107 Thoát tài khoản ra và xóa luôn tài khoản đó khỏi app fb
TranAnz
TÍCH CỰC
6 năm
Update ota là hết 😁
cbr150r
TÍCH CỰC
6 năm
Nghe Chim Cút nói: "No Way"
nduy24
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình vẫn đăng xuất rồi xoá TK ra là hết cache, cái này từ lâu rồi mà
Cache của thằng NCT cũng vậy
Android 5" là xong !
@Apple thần thánh Làm gì đến 1p 😆)
@Andykool1810 15s thôi 😁
Trường hợp mình trên con 5s, đã thoát tk, đăng nhập lại vẫn bị. Dau đó xoá app, cài lại vẫn bị, hơn 1GB data
@crazyfox Bạn chọn dòng gỡ ứng dụng hay xóa ứng dụng? Phải chọn dòng xóa ứng dụng nó mới xóa cả dữ liệu.
@crazyfox Sao của mình nó chỉ có bằng này dù chẳng bao giờ dọn.cache thì họ sẽ lưu trong thời gian nhất định nó sẽ tự xoá và load cache mới. EF220FDB-21D5-472B-95CC-AA240A57D13E.png
@Andykool1810 gỡ và xóa là sao bạn nhỉ? mình chỉ giữ icon rồi chọn dấu x
@anhcong_sos cái dung lượng đó tùy vào acc fb đăng nhập trước đó bạn ơi
ndl70116
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trong phần mềm battery có mục junk để dọn rác, đang dùng cái 5s 16gb thấy dọn đc khá ổn, nhưng bản 32gb thì k hiệu quả cho lắm
dunhill
ĐẠI BÀNG
6 năm
Reset hoặc Restore là sạch hết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019