Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi Tinh tế] Có nên mua các gói mở rộng bảo hành cho điện thoại?

Duy Luân
17/12/2017 6:4Phản hồi: 181
[Hỏi Tinh tế] Có nên mua các gói mở rộng bảo hành cho điện thoại?
Dạo này các cửa hàng hoặc nhà sản xuất điện thoại thường bán kèm gói mở rộng bảo hành, ví dụ từ 1 năm tăng thành 2 năm, hoặc chấp nhận bảo hành / đổi trả phí thấp nếu bạn lỡ tay làm rơi, hư hỏng thiết bị. Những gói này có giá từ vài trăm cho đến vài triệu đồng tùy điều kiện và tùy cửa hàng. Mình lập topic này để hỏi anh em xem anh em có mua gói nào như vậy không, có đáng tiền hay không và để những anh em khác cân nhắc xem có nên chi thêm tiền để mua không? Mời anh em chia sẻ.
181 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo mình thì không nên mua , do khi mua điện thoại thì không ai muốn nó bị vỡ do chính bản thân mình gây ra cả.Đối với những ai có điều kiện thực sự thì nên mua, bởi có vài chục triệu mua điện thoại thì mua gói bảo hiểm để tránh mất oan mấy chục triệu tiền mua máy.
Mua thì sót tiền, đôi lúc cảm thấy ko cần thiết! Ko mua thì đến lúc rơi vỡ thì ngồi ước, hên trước giờ chưa từng rơi đến mức vỡ màn hình 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
IPAD II
TÍCH CỰC
6 năm
minh mua iphone X 256G + Apple Care luon, vi nghe dau neu co lo rot may ma khong co Apple Care thi ton kem lam, .
IPAD II
TÍCH CỰC
6 năm
@s2thamham minh o My Dinh, hom nao ranh anh em giao luu,
anhducftu
TÍCH CỰC
6 năm
@IPAD II Vcl. Bạn còn viết sai cta nữa chứ
huyenblade
ĐẠI BÀNG
3 năm
@IPAD II Ngày trước tôi mua nokia 435 cũng mua kèm gói Nokia Care và gói đó cho phép mình gõ có tiếng Việt đầy đủ.
Nên mua dành cho người lớn tuổi. Có thay cái màn hình thì biết, báo giá vài củ, có gói bảo hành thì đỡ bao nhiêu tiền. Cũng như mua bảo hiểm cho chính bản thân mình thôi
Theo mình nghĩ là có. Vì tay mình hay ra mồ hôi mà cầm con ipX xém tuột tay mấy lần..... 😔
longtth
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thiết linh bác lên viện khám, xong hỏi bác sĩ tư vấn mổ cắt 2 cục hạch ở nách, nội soi, mổ buổi chiều nằm đến trưa hôm sau về, em mổ xong thì tiệt mồ hôi tay.
@longtth Ok cám ơn bác. Nó hành hai mấy năm.... 😔
huyenblade
ĐẠI BÀNG
3 năm
@longtth Đi thế đắt hơn gói BHV là cái chắc 😃
Mua chứ. Sheeple toàn mua trả góp, ko mua bảo hành lỡ hư cmn đt mà vẫn phải đóng tiền góp thì nhục chết.
Ps: ifun sướng nhờ, mua iphone xxx có thể đc đổi cái mới bất kỳ lúc nào tùy thích http://m.genk.vn/sam-iphone-x-den-cho-lam-de-khoe-dong-nghiep-nguoi-phu-nu-nay-ta-hoa-khi-biet-co-ban-lam-cung-cung-dung-face-id-mo-may-duoc-20171217083049574.chn
*Dương*
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vnstockguru Làm gì khiếp vậy bác, Lương 300 củ/1tháng vậy phải làm sếp lớn của khu vực luôn ạ. Tầm Giám đốc phụ trách KINH DOANH trở lên.
@*Dương* Người Hàn. Sang Việt Nam lương gấp đôi bên Hàn. Mỗi tháng được hỗ trợ 60 triệu thuê nhà nếu không thích Keangnam hay Chamvit ở Trần Duy Hưng.
*Dương*
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vnstockguru Làm em tưởng người Việt 😆
Anh T Ng
TÍCH CỰC
6 năm
@vnstockguru Kể cả có là người Hàn việc được hỗ trợ kia chỉ là số lẻ thôi nhé. Những người ở mức manager cao cấp thì đc trợ cấp và chọn IPH, Keangnam, The Manor hoặc các khu tương tự. Còn lại đại đa số người Hàn làm việc ở VN chỉ thuê nhà ở mức 13-25tr/tháng. Hiện tại nhảy sang Goldmark City rất nhiều vì mới và quần thể ok.

Mình có nhà cho Hàn thuê đây nên mình biết.
hochuthien
ĐẠI BÀNG
6 năm
Theo mình thì nên mua gói bảo hành rơi vỡ, mình bị rơi cái Samsung S7 Edge 2 lần, đều vỡ màn hình, đi bảo hành 2 lần đều đc thay khung + màn hình mới với phí 10% so với phí thay màn hình mới gần 5tr
hochuthien
ĐẠI BÀNG
6 năm
@boyckc Mua đt bên CellphoneS có bán gói bảo hiểm rơi vỡ đó bạn
Lô Hội
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hochuthien Nói ra ko biết các bác tin ko, chứ em rơi s7e của em 3 lần, toàn cao hơn 1m, rơi xuống nền bê tông và gạch hoa, có dùng cái ốp cứng của samsung design đứa em làm samsung bắc ninh cho, nhưng chưa bị vỡ hay nứt kính, có lẽ do em hên : )
anhducftu
TÍCH CỰC
6 năm
@Lô Hội Bên bạn có bán máy khử OZÔn k? Mình mua mấy chuục cái
Lô Hội
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhducftu Ý bạn là sao mình ko hiểu ??
Thanhzo
TÍCH CỰC
6 năm
Máy cũ nên mua, máy mới không cần, vì bảo hành ở các cửa hàng ở việt nam thực sự rất khó khăn. (Có điều kiện thì cứ bảo hành của hãng là ok , như apple care or samsung chẳng hạn)
Rẻ thì Cũng nên mua. Đắt quá thì thôi
Cái này tuỳ người dùng, ko cẩn thận hay làm rơi thì nên mua. Còn dùng giữ gìn ko đến mức nâng niu nhưng chịu khó để ý thì cũng chẳg cần dùng đến.
cũng không cần thiết lắm
bảo hành extend của hãng như samsung và apple đang làm thì được, đặc biệt là ss dòng s và note thì nên mua
còn các thể loại khác thì k nên, mua bảo hành rơi vỡ của cửa hàng vừa tốn tiền mà lúc vỡ thật lại mất thêm công cãi nhau
cothach
TÍCH CỰC
6 năm
@vqt907 Cái này đúng
KK8128
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cothach làm ăn mà điểu vậy sao...?
tabletcare
TÍCH CỰC
6 năm
Rơi vỡ không sợ bằng một hôm bất ngờ máy ngất ngư, không lên nguồn nữa 😁
ninhmos
TÍCH CỰC
6 năm
@tabletcare Mua rơi vỡ, nó mà ngất ngư đạp luôn ra đổi cái mới
Giống như mua bảo hiểm y tế vậy. Có điều con ng là vô giá. Còn cái đt thì có giá 😁
vanhao113
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sieu_nhan Vô giá nhưng có núc ko bằng con lợn giống.
Tùy từng điện thoại. Mấy cái mặt, lưng kính dễ vỡ thì nên mua. Em dùng Nokia rơi hơn chục lần rồi chưa bị sao cả
HuyNg57
ĐẠI BÀNG
6 năm
Theo mình thì thời gian bảo hành 1 năm là đủ rồi
@Quang Huy Nguyễn 57 Ông có phân biệt được bảo hành với bảo hiểm không vậy?
PhuHaMy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TakaVainglory Ông có phân biệt được bảo hiểm với bảo hành mở rộng không vậy?
PS:Người ta nói vậy mà cũng bắt bẻ.Haizz
@andybi11111111 bh mở rộng cũng coi như bảo hiểm rồi bạn, ko khác gì nhiều đâu nên ko cần phân biệt. ông kia bắt bẻ thay vì giải thích thêm là hơi vội nhưng cũng ko sai nói bảo hành khác bảo hiểm đâu
rongden241
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com 2 cái đó khác nhau bạn nhé, 1 cái gia hạn thêm thời gian bảo hành, 1 cái bảo hiểm rơi vỡ các kiểu
Không nên mua. Vì bảo hành ở việt nam đang đùn đẩy nhau...
meodichoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Last Resort iphone có bảo hành toàn cầu mà. ko thích ở vn thì đem ra nước ngoài bh
@meodichoi Rỗi hơi. Tốn tiền mua máy còn phải bỏ thời gian, công sức, tiền của đi bảo hành.
meodichoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@#JK Thế nó ko bh cho ô thì ô làm gì, nói xem ? 😃 thế nào mới là ko "rỗi hơi" 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019