[Hỏi Tinh Tế] Có nên mua xe cũ Honda Dylan 150 đời 2003 giá 23 triệu?

Nam Air
24/4/2017 5:20Phản hồi: 217
[Hỏi Tinh Tế] Có nên mua xe cũ Honda Dylan 150 đời 2003 giá 23 triệu?
Đời càng sâu, thì nỗi đau càng lớn. Chấm hết.
217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đời càng sâu, thì nỗi đau càng lớn. Chấm hết.
@Vua Lười Chấm phẩy chấm mút gì đi đừng có chấm hết chứ.
bishop008
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vua Lười Hỏi ké ad xe Vua lười : cái chai carbon của yamaha làm sạch động cơ có hiệu quả ko vậy bạn ? Mấy tháng xài 1 chai ảnh hưởng gì không, cảm ơn trước 😁
@bishop008 Dạ bác. Chai đó có hiệu quả. Tuy nhiên bất kỳ chất tẩy nào cũng không nên sử dụng quá nhiều lần ạ. Vì nó sẽ ảnh hưởng đến những chi tiết cao su trên đường ống dẫn xăng ạ
@Vua Lười Ok
anhde2204
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vua Lười Ve Chai giá chát
tamhuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thích thì nhích.. có tiền đổ vào vẫn làm bao người phải ngước nhìn: http://news.zing.vn/honda-dylan-vang-bong-mot-thoi-lot-xac-nho-do-choi-hieu-post740166.html#category1
@tamhuong Sao em ko thấy cái gì là đẹp ở cái xe này, xe thể thao ko ra thể thao, xe đi chơi cũng quá lem nhem hay bác nói cái xe xa xa màu vàng kia? Hêhhe
tamhuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kijutonet Có vẻ chú cũng trên U35 rồi nên k0 hợp màu lòe loẹt.. nhưng gia đình có điều kiện mà với tới mấy cái màu vàng vàng phía xa xa kia ngon.. tiếc là k0 thấy thèng Cường ĐL nó post bài nào trên TT này 😁
@tamhuong Cái xe máy vướng quá, che mất tầm nhìn rồi 😁
@tamhuong Nếu có tiền đổ vào nói gì nữa bạn
Có tiền thì hốt tay ga đắt tiền > 175cc chứ chơi chi mấy dòng 150cc
tamhuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nhattan221982 Nói về đam mê thì vô kể bạn à.. đó cũng là lý giải tại sao có nhiều người nhiều tiền vẫn thích đi xe cổ, bỏ ra rất nhiều tiền để phục dựng lại các mẫu xe họ thích.. chứ đâu cứ phải là có tiền thì mua xe mới.
Dylan e từng chạy, là cái xe tay ga e thích vì kiểu dáng hầm hố, ko lỗi thời (xám lông chuột hay đen tem cam repsol tuyệt đẹp) nhưng hao xăng + cái gù chỗ để chân ko có chở được cái gì hết =))
@bk9sw Trước em cũng tính mua chiếc này, nhưng giờ đi ab 2011 rồi, chở gái , chở máy , chở đạn dược ok hết. hồi đó nhìn ko kỹ cứ tưởng chỗ để chân nó có thể để cái cpu thì bá cháy. 35 triẹu chỉ để đi cafe , nghe lạnh lưng quá
@kijutonet ko biết bác ở đâu chứ SG mua mấy cái xe Cam ko giấy 5-60tr chỉ để đi cafe hay mấy bác có tiền làm mấy con 1200cc mấy trăm chai cũng chỉ để cuối tuần cafe bình thường mà bác ^^
@bk9sw Gì vậy má ?? LỖI THỜI lâu lắm rồi mà 😆

Ra đường mà đi @ với Dylan quê 1 cục dù ngày xưa nhà tui cũng mua.

Có cái SH 2008 ý, gần chục năm rồi vẫn chất.
Tầm những năm 2005-2006 thấy ai cưỡi Honda @ hoặc Dylan đỏ là đê mê lắm
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
@crazysexycool1981 Thời đó mua 1 chiếc dylan giá xong biển là 7000$ bác ơi, ba mình còn ko cho mình leo lên chạy nữa 😔
@denmilu Lúc đó mình ko dám mơ đến 2 em này, chỉ dám mộng 1 em FX đầu bò trắng đỏ thôi! Giờ mấy loại xe này chả thấy mấy trên đường phố Hà Nội nữa :rolleyes:
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
@crazysexycool1981 FX nó thuộc thể loại khác dylan rồi 😁 cơ mà giờ ko thấy ai đi nó nữa, có thời bọn tàu bán mấy chiếc FX nhái bất tởm bác nhỉ :D
@denmilu Hồi đó mình chỉ quen đi lại bằng xe bus, xe máy ở nhà có chiếc Dream nhưng cực hạn hữu dùng! Nhớ lại thời đó các loại như Best, Viva, FX đang thịnh hành
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
@crazysexycool1981 thôi đi ông thần..lớn rồi chơi trò gọi grab tới cái tắt máy, xong còn lên khoe là khôn với thiên hạ..:mad:
Theo như bác nói thì mua là vì thích mẫu xe này mặc dù đã có vài chiếc khác. Đã thích thế thì mua thôi.
Bó tay ! Mua chiếc 2006 giá 23tr về. tuổi đời 17 năm 😃 nếu bác muốn thể hiện thì mua về, thay dàn ào SH 150 ra khè gái thì mua thôi. còn muốn ăn chắc mặc bền thì có điên mới mua
Huyhoangvctn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anhlucky2 Tay nhanh hơn não, 2006 với 17 năm sau là năm nào thế? Chả phải bài đang hỏi bây giờ có nên mua không chứ có hỏi đợi đến năm 202x đâu!
@anhlucky2 2017 - 2006 = 17 năm...vâng đúng là...=))
athena16
TÍCH CỰC
7 năm
@anhlucky2 Người ta có thông minh hay không thì mình ko biết, nhưng riêng bạn mình xin khẳng định luôn là bạn rất thông minh. 😃
mình sẽ chơi 67 đời cũ và tân trang lại, hơn là chọn Dylan
@Mikeknowsme 20m có được xe ngon ko bác nhỉ
alex.hn
CAO CẤP
7 năm
Cứ động viên ông ấy mua đi - chưa trải nghiệm làm sao biết được thực hư nó thế nào,rồi sau lại hối hận này nọ.
Nói chung là muốn sướng mà lại cứ phải tham khảo ý kiến người khác thì cũng hơi nhọc. Coi như bỏ tiền ngu để mua kinh nghiệm đi cho nó dễ nghĩ,kakakaka
dung_thu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Phí tiền
nếu xe ngon kéo trên 95km/h thì quất . 96,69% con này rớt đầu cạo khói cả dòi .
hôm trc đi xem xe với thằng bạn 1 con 18 chai 150cc kéo lên dc max 80km/h nhưng lực kéo nhanh lẹ như AB 125 2016
NNK910
TÍCH CỰC
7 năm
@palmtj27 so sánh gì hơi kì kì, ab 2016 động cơ cải tiến, bức tốc khá ngon, còn con Dylan thì xe đời cũ ,động cơ cũ :3
@NNK910 mình đang nói về hiệu năng và giá tiền bỏ ra
NNK910
TÍCH CỰC
7 năm
@palmtj27 ở mình thì dòng Dylan k được chuộng, với giá đó thì ngta hướng về ab đời cũ hơn, bền chạy ổn phụ tùng ở mọi nơi.
tieu.ngao
TÍCH CỰC
7 năm
PS là sự lựa chọn hay hơn
@Airblade14 PS giờ rao 40-45 nhanh nhản.
@tieu.ngao Ngje nói ps ngon hơn cả sh, không biết thực hư thế nào?
phongvan00
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tieu.ngao Đồng ý với bạn. Ps150i đời 07-08 giá 35-40tr đi yên tâm hơn Dylan.
nam_luna
TÍCH CỰC
7 năm
@Airblade14 PS mà bây h còn có giá 60 củ =)) thôi thôi quì
Vẫn thấy mua con Wave hay con Blade hợp lý hơn 😁
kumperssor
TÍCH CỰC
7 năm
@Long UFM Nếu vậy chơi wave đi bác
bishop008
ĐẠI BÀNG
7 năm
a còng ngon hơn ahihi
Dylan đít to quá, dáng thì hao hao AB, chắc là tiền thân thiết kế ra AB bây giờ
nguoila_87
TÍCH CỰC
7 năm
@bishop008 Công nhận! H mà hỏi chọn 1 trong 2 con này mình cũng chọn @
dino_su
CAO CẤP
7 năm
ngoài ăn xăng ra thì không chế được điểm gì, có thằng bạn mua từ hồi 2005 mua lại gần như mới. Đi giữ gìn nên giờ ngồi lên đi vẫn đầm chắc hơn sh việt nhiều
hồi bà dì mình bị bể xe lấy xe mình về để lại chiếc dylan. ôi đúng là nổi đau kinh dị. éo hiểu sao xe ko chạy mà để từ sáng đến chiều bật chìa khóa lên là thấy xăng tụt 1 ít
@gotomo bác ví cái xe như cái đt vậy
cười khoái chí.jpg
@gotomo bị rò xăng ở đâu đó
HPSS
TÍCH CỰC
7 năm
Giá ngon rồi xúc đi bác 😁
Còn con Dylan mini gì nữa thì phải ?
@hsdhnh xe tàu
Em gái mình đang muốn mua xe, giá ~30tr, nhờ các chế tư vẫn giúp mua con nào thì hợp lý ạ
@nguyenhuynhvn Janus
@nguyenhuynhvn Shark mini, đảm bảo em bác không hối hận
@nguyenhuynhvn Grande nhìn Sang mà nhiều người chạy quá, Acruzo cốp to như Lead, giá rẻ hơn mà động cơ BlueCore êm, ko thì Vision, Janus ...
Xe số thì Winner cho cá tánh 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019