[Hỏi Tinh Tế] Có ngân hàng nào ở Việt Nam cho thuê két sắt an toàn deposit box không?

Nam Air
15/10/2018 9:55Phản hồi: 195
195 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

SGC
TÍCH CỰC
6 năm
Thế này nhé. Nếu các bạn cất giữ giấy tờ tại nhà cho dù có két sắt chống cháy đi nữa thì vẫn có nguy cơ bị trộm cắp (trong trường hợp vắng nhà dài ngày thì trộm nó thừa thời gian xử lý cái két). Ngoài ra còn có rủi ro khác là bị chính người thân trong gia đình táy máy chân tay. Còn khi sử dụng dịch vụ này thì ví dụ khu nhà có hoả hoạn, hàng xóm nó lo gom giấy tờ thì mình lo giữ mạng. Đi chơi xa cũng ko phải canh cánh lo mất cái két ở nhà. Gia đình lỡ có mâu thuẫn nội bộ cũng ko lo ai lấy giấy tờ của mình tiêu huỷ hay làm việc khác. Cho dù ai trộm được cái chìa khoá safe box thì đến ngân hàng nó cũng dek cho vào mở. Còn ngân hàng thì ai thèm quan tâm ba cái món cất trong box vì đa số là vô giá trị với họ. Với cái phí thuê box cả năm chia ra cho 365 ngày có khi còn ko bằng một lần giữ xe đi xem film, đổi lại có nguyên hệ thống nhân sự nó lo bảo vệ tài sản cho mình. Dịch vụ này dành cho ai có nhu cầu cất giữ tài sản cá nhân (chứ ko phải cất tiền, vàng, trang sức...). Toàn mấy ông ko hiểu cứ vào phán ko tin với chả tin.
@SGC @SGC Mình xem qua giới thiệu trên web của mây ngân hàng có dịch vụ này: Sacombank, SC, BIDV đều k thấy ghi rõ chính sách an toàn và cách xử lý trong trường hợp có mất mát đồ của khách hàng. K biết tại sao họ k công bố công khai chính sách này trên web bạn nhỉ?
Sacombank có đó ad, 165k/tháng
Ngu mới đi gửi cho Ngân hàng ở VN. Mất là nó bảo ko phải lỗi tại nó =)))))))))
Do không ai tin tưởng nên bank không làm rầm rộ mấy vụ này, toàn dụ huy động thôi
SGC
TÍCH CỰC
6 năm
@Nguyễn Thắng 89 Là do bank nó ko thèm làm rầm rộ vì số lượng box nó có hạn chứ ko phải vô hạn mà đi dụ. Đây là 1 kiểu dịch vụ cộng thêm để nâng cao chất lượng cạnh tranh, bank họ hay chào mời khách vip của họ dùng chứ họ cóc quan tâm mấy khách chỉ có tài khoản lương hàng tháng đâu.
@SGC Bạn tưởng nó chào mời khách vip dùng box của nó là người ta dùng ah.Bạn nghĩ nó cóc quan tâm đến khách hàng chỉ có tài khoản lương hàng tháng nên không chào mời thì bạn càng sai.Suy nghĩ tiếp đi rồi đi bình luận tiếp ;)
SGC
TÍCH CỰC
6 năm
@Nguyễn Thắng 89 Khỏi phải tưởng. Thực tế nó là vậy. Cũng có thể chính sách của bank còn tuỳ thời điểm và tuỳ bank. Như cách đây 10 năm khi tôi còn làm việc cho UOB, khách vào mở tài khoản bạn tuởng nó welcome bạn à? Nó ko tiện từ chối nên ra quy định số dư tối thiểu hàng tháng là 1000$, vi phạm sẽ bị phạt, nhiều lần sẽ bị đóng tài khoản. Nên nhớ là tuỳ bank, tuỳ khách hàng mục tiêu, tuỳ dịch vụ mà có chính sách khác nhau nhé.
SGC
TÍCH CỰC
6 năm
@Nguyễn Thắng 89 Cũng có thể có bạnk nó chào mời bạn vì áp lực chỉ tiêu đặt ra cho nhân viên, vì kỳ vọng có doanh thu cao từ dịch vụ này. Nhưng không phải bank nào cũng thế đâu nhé. Cái dịch vụ safe box này bank ko dựa vào lợi nhuận của nó đâu, họ mở ra để phục vụ nhu cầu và giữ chân khách hàng mục tiêu ở lại với mình mới là chính.
c2cancer
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đọc comments thì mình thấy là hầu như ngân hàng nào cũng có dịch vụ này. Vấn đề là ngân hàng nào có cơ sở hạ tầng kho đạt tiêu chuẩn và đáng tin cậy nhất để chọn dùng thôi.
SGC
TÍCH CỰC
6 năm
@c2cancer Đạt tiêu chuẩn như bank tại Thuỵ Sĩ mà bạn xem film thì chắc ko rồi. Nhưng đạt tiêu chuẩn tối thiểu chống cháy, chống ngập, chống ẩm mốc, có đầy đủ hệ thống an ninh bảo vệ...thì mới được cấp phép dịch vụ này chứ ko phải thích là làm đâu. Các bạn tưởng cái két sắt ngân hàng muốn làm sao thì làm là nhầm, nó có tiêu chuẩn chất lượng và quy trình hết đấy. Dịch vụ này của bank nào tốt nhất mình ko dám phán, nhưng chắc chắn 1000% là tốt hơn tự cất giữ tại nhà (dù nhà bạn giàu có ở biệt thự có bảo vệ tư cũng ko bằng đâu).
quanvmui
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu có nhiều tiền hay đồ quý giá quá thì qua nước ngoài thuê luôn đi cho chắc cái con cú
Mình đang xài két của Vietin Bank, thấy khá ok.
Bác chủ cho sđt và địa chỉ nhà đi, tối tôi viếng thăm xem có gì quý giá khoắng trước đã.
98thangnd
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đây là dịch vụ gửi giữ tài sản và dịch vụ cho thuê két sắt nha
Vietinbank có dịch vụ này két nằm tại HN và tpHCM. Phòng két như phim lớp thép cửa phải dày tới 50cm.
Phí theo tỷ lệ tài sản nếu chỉ để sổ đỏ giấy tờ linh tinh trừ giấy tờ có giá (trái phiếu,...) thì 90.000vnd/tháng/két. Khá rẻ.
Ngân hàng chỉ kiểm tra tài sản lúc gửi vào. Mình giữ chìa khóa két mình thuê, ngân hàng không có quyền can thiệt tài sản trong két, mất chìa thay khoá két, phí mất chìa tổng cộng 1.000.000 vnd.
Muốn thấy cái két ngân hàng nó khủng thế nào thì thuê thử 1 ngăn là biết :v
Vợ là ngân hàng kỹ nhất, gửi vào khó mà rút 😕
Hungsg888
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sắm cái két ở nhà là nhanh nhất .
tunv97
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đọc xong các comment lần đầu tiên em đc biết các ngân hàng ở VN cũng có dịch vụ này đó ạ.
Trước cty mình có xài cái này lâu rồi hdd chứa số liệu cty . Xài của vietcombank còn giá thì ko biết . Năm nào cũng ghé 1 lần cất hdd và băng từ ( usb mã hóa lại cất ở ngân hàng khác =)) )
Sacombank có lâu rồi nhé, các bank khác chưa xài nên chưa biết
Theo mình dịch vụ này không phát triển được ở VN. Tính dân mình đa nghi, gửi đó có đảm bảo hoả hoạn ko? nay gửi 100 triệu mai kiểm tra 90 triệu thì ai biết được.
Em mua cái két nhỏ ở đây về làm cái hầm dưới giường. đố thằng ăn trộm nào biết https://hangchat.net/danh-muc/ket-sat/
tien2104
ĐẠI BÀNG
6 năm
Công ty mình xài dịch vụ của Sacombank.
proxyweb03
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chắc có, có cầu thì có cung thôi.
Nhưng không tin về độ bảo mật và an toàn của ngân hàng VN

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp