[Hỏi Tinh tế] Có thể biến điện thoại hỏng thành Android TV Box được không?

nguyen_huuvinh82
15/1/2016 22:34Phản hồi: 282
[Hỏi Tinh tế] Có thể biến điện thoại hỏng thành Android TV Box được không?
Số là hiện giờ mình có chiếc LG G2 bị hư màn hình, mình muốn biến nó thành Android TV Box được không các bác? Việc xuất hình ảnh ra TV thì có thể tận dụng MHL, HDMI nhưng ngay cả khi hình ảnh đã ra rồi thì làm sao điều khiển? Cảm ứng thì không có rồi (do màn hình tèo), cổng microUSB thì đang bị cáp MHL chiếm lấy nên không thể xài chuột USB OTG được, Bluetooth thì chưa thể pair được. Anh em có cao kiến nào xin chỉ giáo nhé.
282 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình dạo vòng vòng trên Google thì thấy cái này có thể là giải pháp cho bác nè:

Set up của chúng ta khi đó sẽ như hình thôi. Cắm cái adapter vào đít điện thoại, sau đó xài HDMI để xuất hình ảnh ra màn hình ngoài. Vậy là đã có hình. Giờ chiến một con chuột USB vào cái cổng USB 2.0 của adapter, vậy là đã điều khiển được rồi. Có chuột, có màn hình rồi thì coi như xong, muốn pair thêm Bluetooth này nọ cũng dễ.

Vấn đề là con G2 của bác xuất hình ảnh ra bằng giao thức SlimPort (không phải MHL) và cổng xài chung với microUSB, và mình chưa tìm được adapter nào tương tự như cái hình mà dùng SlimPort cả. Cái trong hình là cho MHL, nên mấy con Samsung, HTC, một số máy Nexus thì khả thi hơn là G2.

Link tới cái adapter: http://www.aliexpress.com/item/Micro-USB-OTG-SD-TF-Card-Reader-Writer-HUB-MHL-to-HDMI-HDTV-TV-Adapter-for/1272874225.html
NKOB
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Jun.88 Bạn ở đâu? bán bao nhiêu thế? Thanks.
@Duy Luân Ad cho em hỏi cái chuột và bàn phím cắm vào tv còn nguồn và hdmi cám vào điện thoại dk không
@Nguyễn Thànk cái này chỉ dung cho điện thoại Samsung S3, S4 và note 2 thôi bác ah. Các dòng khác không được vì khác sơ đồ chân.
@Duy Luân Adater này VN có bán chưa nhỉ!? Giá bao nhiêu, xài đc ko!?
Một em G2 mà phải chiều mấy anh đô con cùng lúc. 😁:D:D
Cái này hay à nha
cái cục trên k biết có hỗ trợ cho máy xperia go k v ?
@tungnguyen9x97 Có bạn ah nó biến tivi thường thành smattivi
imthafnh
ĐẠI BÀNG
8 năm
kg được , mất cảm ứng , thì bạn mở khóa đt kiểu gì ? đã làm qua nên biết híc
vinh9ngon
ĐẠI BÀNG
8 năm
@imthafnh
dg189
ĐẠI BÀNG
8 năm
@imthafnh vào setting bỏ khóa đi
@imthafnh dùng mobo giả lap màn hinh
@imthafnh uh nhỉ làm sao vuốt để vào màn chính mà khai báo rồi dùng
tieuacochina
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác nếu cần có thể Order thiết bị trên tại với giá và thời gian về hàng tốt hơn rất nhiều ạ :
http://1order.vn/index.php/item/524303245404
wakano04
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tieuacochina Bác nhạn order a
có Order được món này không :http://1order.vn/index.php/item/524533485776
tieuacochina
ĐẠI BÀNG
8 năm
@wakano04 Dạ chào anh , order đc anh ạ , nhưng thời điểm này các hàng như thế này ngừng nhận đơn rồi ạ vì các bên vận chuyển họ cũng thông báo nghỉ tết rồi ạ , anh vui lòng đặt đơn sau Tết anh nha! Cám ơn anh
wakano04
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tieuacochina Sau tết cũng được bạn. Mà giá trên web là giá về tận Việt Nam luôn hả bạn. Vì mình thấy bộ bàn ghế mà có 562k??
tieuacochina
ĐẠI BÀNG
8 năm
@wakano04 Giá trên là giá chưa vận chuyển anh ạ , giá vận chuyển về VN là 35k/kg anh nhé
hoatth
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hóng :v Em cũng có con G2 ung thư màn giai đoạn cuối, đang nằm phơi xác chờ chết hẳn :v
Hỏi ngu: tv nhà em cũng có cổng hdmi, nhưng mà nó là chuẩn dị dị kiểu gì mà em gắn mấy cái cáp hdmi mà không đúng chân, các bác tư vấn hộ em cái :v
mimosa1805
TÍCH CỰC
8 năm
@hackieuhoang Bạn nghĩ sao cổng VGA mà bạn ấy có thể nhầm để gắn dây HDMI
huck23
TÍCH CỰC
8 năm
@hoatth ko đúng thì sao gọi là HDMI được =)))))))))))) trừ khi là mini HDMI hoặc micro
le_dang_long
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoatth cáp hdmi tất cả dùng được cho nhau chỉ khác là ở chuẩn 1.3, 1.4.... cắm vào được hết nhé
bác có chắc tivi nhà bác là hdmi không
nam_vp_1990
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mua thiết bị này ở đâu tại VN vâyh nhỉ?
Tiền mua cục chuyển cũng quá.... mà thôi, nhiều khi khổ dâm cũng có cái hay của nó
Bác này rảnh quá, LG G2 dùng nguồn PIN nên không tiện dùng liên tục, giá bộ Kit kia thì thà mua hẳn bộ Box đi. Sao cứ phải mua khổ vào người vậy 😁:D:D Hay bạn này có kế đi gom xác máy thay nhau vậy :D:D:D
@anhboxing Mình có 1bộ bạn quan tâm mình để lại 0969346382
goldenstar
TÍCH CỰC
8 năm
@nguyen_huuvinh82 Để dành làm USB đi bạn. Kaka
le_dang_long
ĐẠI BÀNG
8 năm
@MTo3U cùng ý kiến với bác. nếu là em thì sẽ bán con g2 (được đồng nào hay đồng ý) mua con android box loại thường <1,5 m là dùng ok
masterss0
TÍCH CỰC
8 năm
@le_dang_long Người ta mún nghiên cứu khoa học chứ nếu xác con G2 còn ngon có khi dc hơn 1tr rồi.
mà chắc gì con android box 1.5tr ngon bằng được con G2 😁:D
trên tinh thần vọc vạch là chủ yếu.
Razor11
CAO CẤP
8 năm
Hóng
dieuanhmong
ĐẠI BÀNG
8 năm
em thì có cáp slimport có luôn cổng usb để sạc, chỉ còn vấn đề bàn phím chuột thì kiếm 1 cái bàn phím kèm chuột chạy qua bluetooth là đc ạ 😁 .
@dieuanhmong làm sao để kết nối được buethooth khi mà màn hình hỏng bạn cho sáng kiến đi
MrBoC
TÍCH CỰC
7 năm
@hoangvuanh2005 làm sao để kết nối trực tiếp chuột bluetooth với bluetooth của điện thoại bác
Datlaai
TÍCH CỰC
7 năm
@MrBoC bật blutooth lên kết nối như vậy
shiva_ndt
TÍCH CỰC
8 năm
dùng luôn chuột bay KM800 bác ơi
tam8101399
TÍCH CỰC
8 năm
Đang có con Motorola MB860 hay còn gọi là Atrix, điện thoại có dock sạc luôn, cắm vào sài lên tivi luôn mỗi điều pin chết rồi😔
CTfuture
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trước cũng có cái máy hỏng cảm ứng nhưng màn hình vẫn hiển thị một nửa mình cài cái teamview host qua tài khoản google. rồi điều khiển nó bằng máy khác được qua teamview của android.
eric0213
ĐẠI BÀNG
8 năm
@CTfuture Bạn có thể hướng dẫn mình cái này được không ạ. Cảm ơn bạn trước nhé.
CTfuture
ĐẠI BÀNG
8 năm
@eric0213 bạn lên chplay cài teamviewer host và qs add-on cho hãng điện thoại vào máy mà bạn muốn làm tvbox mở teamviewer host lên đăng nhập tài khoản đã đăng kí với teamviewer vào kết nối hdmi với tv rồi dùng một điện thoại khác hoặc máy tính đã cài sẵn teamviewer control cùng tài khoản trên để điều khiển máy bạn làm tvbox. Done
eric0213
ĐẠI BÀNG
8 năm
@CTfuture Then kiu bạn nhé
@CTfuture thế tèo màn thì cài appCHplay như thế nào?????
Địa chỉ uy tín giá rẻ itvplus.net/multimedia-dock-mhl-dock-8621619.html
chạy ra hàng sửa đt, nhờ cái màn hình pair với con chuột, vậy là xong có gì đâu
trongtan7411
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác mua cái hub usb đi,gắn vào phone bằng cáp otg.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019