[Hỏi Tinh tế] Có thể biến điện thoại hỏng thành Android TV Box được không?

nguyen_huuvinh82
15/1/2016 22:34Phản hồi: 282
282 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có cách nào để con sky A910 dung được bộ KIT này vậy Bác? Mình đã mua đủ bộ (Kit + Chuột
Có cách nào sử dụng con sky A910 cho bộ Kit này không bác? Mình đã mua trọn bộ (Kit + cáp HDMI + chuột, bàn phím không dây) nhưng không sử dụng được cho con Sky A910 này.
hangochai
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangtdb cái của bác rõ ràng là có hỗ trợ cả MHL và OTG mà vẫn không hạy ạ? Tiện trên này có bác nào mua bộ kit rồi mà về vọc xong để lại cho em với. 😁
anphazero
TÍCH CỰC
7 năm
@hangochai thừa bộ kít như thế này -> đã xài thử vài lần cho samsung Galaxy J docomo và Tab 4 bình thường -> H để xó
tuewru
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anphazero Bác bán bộ kit này bao nhiêu vậy
Em ở HN cần mua
hangochai
ĐẠI BÀNG
7 năm
À tiện các bác đã dùng qua cho em hỏi giữa bộ kit liền hình chóp và bộ có dây usb dài dài thì dùng bộ nào tốt hơn ạ? Em xem trên youtube thì bộ có dây hình như bị lỗi sạc pin cho máy yếu với kén chuột gì đó không biét bộ hình chóp không có dây có bị lỗi đó không?
kkviphieu1
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ti vi có HDMI nhưng ko hỗ trợ MHL có dùng đc bộ Kit này ko?
hangochai
ĐẠI BÀNG
7 năm
@LacTroi19 Bên chỗ Phạm Văn Đồng bán có 350k thôi bác à. 😁
@hangochai 35ok+ thêm MHL kit 250k = Android bõ tivi hê hê:D:D:D:D:D:D
Datlaai
TÍCH CỰC
6 năm
@hangochai chi phí cao quá làm màn máy tính vuông 15in rẻ hơn có tần 500k có chỗ 300k .
@kkviphieu1 Vấn đề này mình cũng làm rồi và đã thành công với cả điện thoại bể màn hình. Anh em nào quan tâm có thể xem tại đây.
hangochai
ĐẠI BÀNG
7 năm
được bác ơi. 😁. Em thử cái HDMI sang VGA rồi, còn cái HDMI sang av thì chưa thử nhưng khả năng là đc thôi ạ.
kkviphieu1
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hangochai Mình có cái màn VGA dị vãi, tỉ lệ 1280:1024, giờ cắm vào nó bảo OUT OF RANGE. Chắc là tỉ lệ không hợp. Có cách nào khắc phục ko vậy? Bấm mấy nút trên màn VGA ko hiển cái gì luôn, tìm cách chỉnh lại kích thước màn điện thoại mà khó quá.
fdtre
TÍCH CỰC
7 năm
mọi người mua ở đâu vậy , mình có mua 1 cái 260k về xài ko đc , dây cấm quá lỏng lẻo
@fdtre Của bác nhận chuột ko bác của e mua 250k hdmi xuất ngon chuột ko nhận
hangochai
ĐẠI BÀNG
7 năm
@☆♤》h¡ếu《♤《 bác cắm theo thứ tự chuột trước rồi tới HDMI rồi cắm vào điện thoại sau cùng mới cắm cấp nguồn là nhận ngay.
sunson
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình cần mua loại 5in1 này, bạn nào có pm mình cái nhé.
sunson
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình cần mua loại 5in1 này, bạn nào có pm mình cái nhé.
Cổng microusb của slimport có mấy pin vậy các bác?
MHL thì 11 pin còn slimport thì e ko rõ. Tính chế cái otg cho cái cáp slimport ko có otg
Thanks
sunson
ĐẠI BÀNG
7 năm
loại mình mới dùng không chạy song song cùng lúc HDMI và USB OTG được buồn quá. Muốn dùng chuột phải rút nguồn cấp cho kit ra, nản toàn tập. Bạn nào đã dùng có cách nào không giúp mình với. ghép với con sony ZL2 chân vào 5 pin
vitdiesel
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sunson Trên mạng có hướng dẫn đấy bạn vì điện vào usb otg k đủ . ( bạn thử cắm cáp+ điện > cắm chuột > cắm hdmi xem dc k .
sunson
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vitdiesel Ah có 2 loại, 1 loại dùng HDMI và OTG cùng lúc là 11pin (máy có chân sạc 5pin ko dùng dc), còn loại minh mua là phai nhấn nut để chuyển chế độ, chỉ dùng HDMI or OTG thôi. buồn quá...
hvtrinh91
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sunson Cho mình hỏi máy có chân sạc 5pin vs 11pin phân biệt như nào? Mình đang có em sony experia z3
hvtrinh91
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sunson Cho mình hỏi máy có chân sạc 5pin vs 11pin phân biệt như nào? Mình đang có em sony experia z3
sunson
ĐẠI BÀNG
7 năm
loại 11pin dùng cùng lúc HDMI + OTG
hvtrinh91
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sunson Mua ở đâu thế bác? Giá mắc không?
sunson
ĐẠI BÀNG
7 năm
@avid_love246 5 pin or 11 pin bạn seach google nhé. loại 5 pin mình nhờ người mua giùm, loại 11 pin chi dùng cho máy có cổng sạc 11 pin, web saorethe có bán. sony z3 dung bộ dây MHL là oki rùi
Datlaai
TÍCH CỰC
7 năm
nếu như sợ chai pin thì câu trực tiếp nguồn
vào main được không ạ ?
@Datlaai Về lý thuyết là được. Bằng chứng là mấy cái TVbox android không cần pin.
Nhưng chưa có ai hướng dẫn cụ thể cả. Tui nghĩ ra nhật tảo mua mạch modul nguồn có 10K đ thay cho pin được.
Chưa có điều kiện thử. Đợi lúc nào đổi đt mang máy cũ ra làm chuột bạch
action05
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hiện có loại AnyCast có thể kết nối HDMI không dây đó, mình đã mua và dùng thử cũng ok lắm.
bonky
ĐẠI BÀNG
7 năm
Note 3 đang chạy rom 5.0 không nhận cái HDMI kit 5.1 là thế nào nhỉ các bác
https://www.lazada.vn/cap-otg-hdmi-kit-dung-cho-may-samsung-galaxy-s3-s4-note-2not3den-2643600.html
Datlaai
TÍCH CỰC
7 năm
@bonky thấy bảo về 4.4 và rom stock
bonky
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Datlaai Giờ chỉ up được 5.0 thôi, down 4.4 về mà không up được bác ạ 😔
Datlaai
TÍCH CỰC
6 năm
@bonky up files 4files để về stock
bonky
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Datlaai Bạn nói rõ hơn được không? Máy của mình còn bị hỏng màn hình nữa
Note3 đã kết nối và xuất hình được. Vấn đề là ko dùng chuột cổng USB dc ạ. Có cách nào dùng chuột USB ko hay phải chuột bluetooth mới dc nhỉ.
Datlaai
TÍCH CỰC
6 năm
@cuibap234 kit connect có hỗ trợ cổng usb còn không dùng chuột bay mà chuột bay vẫn phải có cổng usb
bonky
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuibap234 Của bác là Android mấy vậy?
anhutsg
CAO CẤP
6 năm
Mình dùng kít 5 in 1 ghim chuột đèn chuột vẫn sáng ma con s5 nó kg nhận là sao các bác
huythong89
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang có cái galaxy alpha g850 bị hỏng màn k lên đen thui còn màn cảm ứng vs đt vẫn chạy bt không biết mua về có dngf được k.chi sợ mua về k dùng đc lại bỏ
Datlaai
TÍCH CỰC
6 năm
@huythong89 không hỗ trợ
Lêlâm_nb
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em có cái máy asus zen 2 hỏng full màn! Giờ không biết điều khiển nó như thế nào để setting thành cục phát wifi các bác nhỉ?
Datlaai
TÍCH CỰC
6 năm
@Lêlâm_nb không khả thi vì có bật lên thì cũng phải phát từ sim 3 thành wifi trong khi đó nếu mà cục wifi thì giá mới cũng chỉ 300-1tr cái cục wifi 3g , trong khi đó dùng làm modem cho pc thì cũng phải có màn hình kết nối bật 3g bật wifi hostpot . >>>>>>> bỏ
Datlaai
TÍCH CỰC
6 năm
@Lêlâm_nb usb dùng chuột thông qua
Miracast Demo

Lêlâm_nb
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Datlaai Cảm ơn bác! Video rất hữu ích! Chủ yếu em muốn tận dụng lại cái 4g của máy vì mua usb khá đắt khoảng ~1tr!
mrdzu165
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cài kodi lên điện thoại, dùng điện thoại khác để điều khiển bằng ứng dụng kore của nó luôn
huy_den_2210
ĐẠI BÀNG
5 năm
cáp MHL không sử dụng được cho Note 5. Bác nào có cách trích xuất màn ra TV ko ạ? Máy em vỡ màn hình đen ngòm rồi nên phải dùng cáp HDMI
anphazero
TÍCH CỰC
5 năm
@huy_den_2210 bạn kiếm bộ HDMI Connec Kit thử chưa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019