Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi Tinh Tế] Gần đây các bạn mua điện thoại mới của hãng nào?

TDNC
12/12/2016 12:5Phản hồi: 799
799 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hồi sony ra liên tục thì kêu đẻ như gà, hồi người ta ra ít để chăm chút thì kêu là đuối, dúng là miệng lưỡi thế gian
Em passport và bay giờ đang thất vọng chàn chề
Hocxit
TÍCH CỰC
7 năm
@Dominhphuonganh Em thấy nó doanh nhân lắm muh bác ?
@Dominhphuonganh passport se hay gi vay bạn? chán thì bán cho mình
Gần đây thì mua Nexus 5X, sau cuộc tình chóng vánh với một em Xiaomi 5.5". Thề ko bao giờ mua Xiaomi để ôm hận nữa 😁
@dungussh Mình ko có định kiến hàng trung quốc, nhưng cái Xiaomi của mình (Redmi Note 2) chán nhất phần rom các kiểu. Rồi chất lượng build máy ko tốt, có thể do máy giá rẻ. Bạn cứ mạnh dạn mua flagship của Xiaomi đi, có thể tốt thì sao 😁
@tbthuan Bạn thử qua mấy chỗ hỏi xem. Mình mua bản 16gb, đen, ở Amazon, dùng ổn, chụp đêm tốt lắm. Nên mua 32gb cho thoải mái, 16gb thì đủ dùng thôi.
CpT
TÍCH CỰC
7 năm
@xuan anh NG Quyết định quá đúng bạn ơi. Mình nâng lên đặt xuống N5X này mấy lần roài mới quyết định về với iOS cho cùng 'hệ sinh thái' với gia đình xai` Facetime / iMess.

Hơn nữa mình nói không với mấy thương hiệu Tàu. Có nghèo thì xài cục gạch chứ ko chơi smartphone Tàu vì nhiều lý do mà-ai-cũng-biết-đó.
@xuan anh NG Tại sao vậy bác
kilyku
TÍCH CỰC
7 năm
Samsung Thiên Hà Ghi Chú 5
gần đây nhất là mua 1 chú Obi Sf1, và rút kinh nghiệm ko bao h mua hãng đó lần nào nữa 😃
@megatroll sao zị
lhp2006
TÍCH CỰC
7 năm
@megatroll Nó rẻ và mình thích kiểu lưng sau của máy phẳng. Nhưng xài rồi mới biết thế nào là chậm và lag dù con SoC 615 ko phải là tệ. Camera thì lòe loẹt tệ hại. Dù sao cái giá đó nó tương xứng với thương hiệu và chất lượng. Giờ mình đã hiểu vì sao hồi J. Sculley làm Apple suýt phá sản
andy_zhao
ĐẠI BÀNG
7 năm
@megatroll Lag đúng k bạn? Ông anh mình cũng bị. Cơ mà thằng ku e mình dùng obi model khác lại k lag. Chỉ sf1 bị
life_in_mono
ĐẠI BÀNG
7 năm
@megatroll vì sao vậy bác
6445022
TÍCH CỰC
7 năm
Redmi note 3 pro 🆒 vừa đủ xài =))
Redmi note 3 pro và cảm thấy rất ổn. Đang ao ước Google Pixel
@daugauhp911
Mua ở đâu.giá nhiu bác..
@hoangkhiem1809 Mua từ hồi nó mới ra, giờ thì rẻ hơn kha khá rồi. Còn chỗ mua thì đầy, vào mấy trang như Clickbuy hay là Maxmobile ấy
arcwin
CAO CẤP
7 năm
không có vote thì hỏi làm gì
ldhieu8th
TÍCH CỰC
7 năm
Lumia 830
h102t
ĐẠI BÀNG
7 năm
Motorola (droid turbo 2); Nokia (lumia 830gold)
superboyvc
TÍCH CỰC
7 năm
Muốn mua Pixel ở VN mà tìm chả thấy, mà có chắc cũng đắt quá,
HTC 10 cũng đẹp, mà tìm hoài không có màu black.

Con G5 thì quá xấu.

Thế là còn mỗi lựa chọn rẻ thì mua xiaomi , nhiều $ thì mua IP 😃, hoặc s7 e.
@superboyvc Thiệt..LG luôn tạo cảm giác không yên tâm. Từ khi xài con V10..mình không muốn làm chuột bạch nữa.
Htc one m7, m8 và hiện tại là m9.
mới mua passport dùng quá chán, trước đó dùng samsung s6 khá ok nhưng hơi chậm. đang me s7
@vietdoan20062006 Đâu phải ai cũng dùng được BB đâu bác, dùng BB phải có đam mê và đặc biệt phải hy sinh cho đam mê đó. Đừng học đòi
SeX
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vietdoan20062006 Chán ở cái gì thế bác? Cho em xin tý kinh, đang dự em này.
nếu điện thoại mới tiếp theo thì sẽ là Google Pixel hoặc HTC 10 😁 nếu budget thấp hơn thì sẽ chọn LG Nexus 5X
Pp sao mà chán?
vunh94
CAO CẤP
7 năm
@macovp Ko rành lắm bb chủ yếu khoa tính doanh nhân thôi ạ. Chứ hdh thì chán
macovp
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vunh94 ôi dời doanh nhân cái máu gì, ai mà chả là doanh nhân =))
vunh94
CAO CẤP
7 năm
@macovp Wuan trọng dn ăn hại ăn bám :v
Tedomi07
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Bây giờ là mùa thu Chắc lười tìm hiểu, ko biết xài nên chán.
jacubi
TÍCH CỰC
7 năm
Apple 7+ 256
Hai LE Manh
ĐẠI BÀNG
7 năm
7 Plus nhé
Táo cắn dở !
sniper87
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mới làm con xiaomi redmi note 3 pro được 2 ngày 😃
sniper87
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dungussh Mới xài, khá ok, pin ổn, tay sạch mới xài được vân tay, chụp hình nhanh và khá, chụp tối ko ok 😃 trước mắt chỉ có vậy
@sniper87 Mọi thứ ổn chứ bác rom riếc tiếng việt ngon lành cành đào nhỉ . Bâc ở đâu em cũng định mua mà chưa biết cửa hàng nào
xuandu1712
TÍCH CỰC
7 năm
Mới mua Ip..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019