[Hỏi Tinh Tế] Honda Vision nên thay lốp nào?

chuyengiaphaxe
17/3/2019 8:44Phản hồi: 184
[Hỏi Tinh Tế] Honda Vision nên thay lốp nào?
Xe Honda Vision em gái mình lốp bắt đầu hơi tã rồi, nên mình quyết định thay bộ lốp mới. Tuy nhiên, mình không định thay lại lốp zin theo xe vì thấy lốp zin không bám đường lắm, ôm cua ghê ghê. Anh em tư vấn giúp mình vài lựa chọn lốp bám đường cho xe tay ga với. Xin cám ơn.
184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Michelin city grip pro nha anh. Ngon
KHNH
Trứng
5 năm
@MrBo0m Mình cũng hay bị kêu phần vỏ đầu cả chắn bùn trước 😔 Thế phải đi vặn lại hay thay lại hết ốc hả bạn?
@KHNH Cơ bản là máy con này nó rung kinh dị, kèm theo phần vỏ lắp quá tệ. Mình nổ máy đứng im mà nhìn phần dàn đầu nó rung như thằng ngáo đá cắn thuốc vậy á
Hải - Ajax
ĐẠI BÀNG
5 năm
@KHNH Nó vặn lại thôi, có đôi khi con ốc nhựa rớt ra thì mua mới 10k/con
KHNH
Trứng
5 năm
@vovantan007 Đúng luôn b ơi
Xe của mẹ mình thì mình thay Pirelli Diablo Scooter chạy cũng ổn, ít ăn đinh.

AB sau khi dùng Pirelli thì mình qua thử Michellin City Grip Pro thì thấy khá OK, gai đẹp, ôm cua tự tin.
hiepmu
CAO CẤP
5 năm
@David Villa Sanchez lốp Michellin City Grip Pro thay cho xe PCX 2017 được ko bác?
Raiderz
ĐẠI BÀNG
5 năm
@David Villa Sanchez Ăn đinh ít nhiều do vỏ à. Bị rải đinh thì vỏ gì cũng ăn.
@hiepmu Mình đi thấy ổn, nên mình nghĩ oke, có nhiều size để chon.
@Raiderz
hoangpaul
ĐẠI BÀNG
5 năm
Michelin là chuẩn. Thay xong đi cảm giác khác hẳn
@hiepmu theo mình biết thì loại Pro là cho xe ga, còn loại kia cho xe số
@lqphong77 E đi Yokohama bị dính đinh suốt
lqphong77
TÍCH CỰC
4 năm
@sonha28 Mình nghĩ vỏ mới có thể sẽ khó dính đinh hơn, chứ vỏ nào chắc cũng nguy có dính như nhau. Với nữa cách đi trên đường, nhiều lần mình kẹt xe chạy lên xuống vỉa hè (lề đường) sẽ dễ bị dính đinh.
@lqphong77 Kiểu gặp định nó hên xui mà bác. Trc nghe yokohama ít ăn đinh mình mua thì hay dính sau thay casumina lại ít bị
IRC đi bác
@thanhtung211 Vỏ honda là irc rồi mà bác
@shinichi_11_11 Vision hay mấy đời sau này toàn sài lốp Chengsin thôi, ko ngon như irc hay Inoue đâu.
leewanhee
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanhtung211 Đang xài IRC của Thái thấy cũng ổn.
nên thay lốp Vision nha bạn
Dunlop ,tầm gần củ 1cặp chạy quá ngon .
@uthalinh dunlop thì ngon rồi
neoline
ĐẠI BÀNG
5 năm
Casumina (Euromina) - Chạy tàn tàn thành phố lo gì ăn đinh. Xe nữ chạy thì khó mà nhận xét về cảm giác chạy lắm.
@neoline Vỏ casumina theo mình thấy cứng, xóc. Nói chung là không nên xài
mi chéc lin, đắt hơn loại thường nhưng chống đinh, chạy được ~ 20k km,
@tyller end thay cho AB 2018 ổn k bác.lốp zin thấy cứng mà bám đường kém quá
@pengoccmg quá được đi chứ 😁
Bác chuyên oto thì cứ hãng nào có làm lốp oto mà bán luôn lốp xe máy thì mua.
@Rich Leon Một hãng lốp có nhiều dòng cho nhiều tiêu chí khác nhau nên cũng rối lắm 😁
Nên vào hãng thay
@Huy †rần Thì trãi nghiệm các loại vỏ rồi nêu ý kiến cá nhân. Có pr hay kinh doanh cho hãng nào đâu mà nói chuyên nghiệp
@shinichi_11_11 xe mình là Ab đi 2 vạn rồi có cần thay lốp chưa nhỉ, mình toàn đi trong TP
Kramviol
ĐẠI BÀNG
5 năm
@shinichi_11_11 tùy dòng, hãng bán vỏ zin vẫn có Chengsin đó, mở con xe ra biết liền. Dòng đen mờ thì irc, chứ bản thường lắp chengsin
dongson08
TÍCH CỰC
4 năm
@asterix0108 vỏ hãng toàn ăn đinh
nomia
ĐẠI BÀNG
5 năm
Michelin pilot street a ơi. Thay xong hối hận tại sao không thay nó sớm hơn. Không thể nuốt nổi quá lốp zin theo xe của chengsin.
hiepmu
CAO CẤP
5 năm
@nomia củ lốp này thay cho PCX 2017 được ko bác? 😁
nomia
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hiepmu Mình không biết bác ơi, mình đi cho future 125 thấy bám đường vs êm lắm.
nghp
TÍCH CỰC
5 năm
Lốp ở Head là Inou giá khoảng 750k / cái. Mua bên ngoài Maxxis là ok nhất
Duongbeo12a1
ĐẠI BÀNG
5 năm
@shinichi_11_11 irc vs inue là 1 bạn trai ạ
@nghp maxxis nó mềm, chạy 1 tgian nó bị xì hơi rất nhức đầu, mau mòn vỏ, dễ thủng.
nghp
TÍCH CỰC
5 năm
@barrettroyal Hi, có lẽ là do độ bám đường nhiều nên mau mòn, về độ dày thì maxxis và chengshin là dầy hơn yokohama, casumina
Casumina
Ủng hộ hàng Việt
vanduc
TÍCH CỰC
5 năm
@khanhquagioi Thay mặt hội Hàng Việt Nam Chất lượng cao xin cảm ơn bạn đã ủng hộ ??????
lqphong77
TÍCH CỰC
5 năm
@khanhquagioi Chính xác rồi! Nó là thương hiệu vỏ ít đáng tiền nhất xét trên tổng thể các giá trị mang lại!
Đắt nhất là michelin, không thì dunlop cũng ok, bám đường tốt. Rẻ thì có maxxis.
Mod né yokohama ra, vỏ yoko bám đường kém vl
@shinichi_11_11 Mình trái lại hồi trước xe số có ruột, bây giờ AB không ruột đều xài Yakohama và thấy hài lòng !!!!!
@khunghoang kinhte 2008 Mình từng thay cả bánh trước và sau (cũng xe Ab luôn) yokohama ninja mà đi chán quá. Giờ hài lòng với dunlop
lqphong77
TÍCH CỰC
5 năm
@shinichi_11_11 Thường Yokohama vỏ dẻo đanh, lâu mòn, ít nứt, bền --> thường bị sử dụng quá dài --> bám đường kém. Chứ thay trước 15k km thì quá OK.
lcd11001
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lqphong77 Xe tui AB, thay Yokohama cũng bị tình trạng trượt khi vào bãi giữ xe nền xi măng. Bánh thay gần một năm, nay nhìn lại, thì gai còn nguyên nhưng rãnh bánh xe đã bắt đầu thấy rạn. Lúc mới thay thì chạy ngon lắm, nhưng giờ thì cũng bình thường.
Lốp có chất lượng tốt, ít ăn đinh. Mới vá 1 lần vì cán phải đinh tam giác của bọn đinh tặc
Casumina nha bạn
@qwaytoiben Ủng hộ hàng Việt . Caosu mina đi
lqphong77
TÍCH CỰC
5 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Ủng hộ hàng Việt là chính xác rồi! Nó là thương hiệu vỏ ít đáng tiền nhất xét trên tổng thể các giá trị mang lại!
@qwaytoiben vỏ trước thì ok
wtf9999
CAO CẤP
5 năm
Chia sẻ kinh nghiệm của mình thì Sau khi thay nhiều loại lốp (do mình hay đi nhiều mỗi ngày hơn 100-170 km mỗi ngày ) có cả Michelin grip city pro đắt tiền thì em chuyển qua Kenda không ruột giá rẻ bèo ( rẻ hơn 1 nửa so với Michelin , vỏ 80/90-14 Kenda ko ruột giá có 200k cực rẻ ,michelin cỡ này mua rẻ nhất trên Tân Thành chỗ đại lý chuyên Michelin là 420k ,còn Duro,Swallow Samurai thì đồng giá 300k , Chengshin 280k ...) mà Kenda vẫn đi mưa tốt , chống đinh cũng vậy , Michelin Grip city pro chống đinh cũng ko ngon mấy đi 3000km bị đinh và đá nhỏ chém 3-4 lỗ mọt ,vá ép ko được vẫn xì đành bỏ ruột vào chạy đỡ rồi dính đinh nên thay luôn Kenda cho rẻ và đi thấy ok .

Nên kinh nghiệm nếu chạy xe nhiều như mình thì nên thay Kenda cho rẻ ,nếu dính đinh hay đá bị mọt thì tự vá chọt luôn ( mỗi lần tự vá chỉ tốn 1k tiền keo vá ,mua bộ tự vá lụi 30k và cây bơm mini xe đạp loại tốt bỏ cốp , vừa rẻ vừa khỏi phải kiếm chỗ vá nhất là ban đêm ,vá lụi này mình dùng hơn chục năm nay vẫn ổn chứ ko tới nổi như mấy bác hay nói phải vá ép mới ổn ,giá lại rẻ vá 5-6 lỗ tới lúc thay là đỡ tốn 200-240k tiền vá ép đủ để thay vỏ mới ). sau tầm 5-6 lỗ cũng là lúc lốp mòn cảm thấy ko ổn nữa thì thay ,hoặc dính đinh lớn hay tét sâu dù vá ép vẫn xì thì thay vỏ mới luôn ,giá cũng rẻ nên ko tiếc.

Sợ nhất là Yokohama có lần vỏ mới thay ko lâu,xui dính đá lớn buộc tháo ra để vá ép mà lúc bơm lên cái vành nó ko khớp nổi với vỏ ,bơm mãi ko lên ,đành bỏ ruột vào chạy đỡ nên từ đó cạch luôn Yoko.Nhiều thợ nói vỏ Yoko khá mềm nên khi tháo vá ép dễ bị quoăng niền vỏ gây ra như trên mình bị.
Và cả Swallow Samurai do thành vỏ nó mềm nên nếu chở thêm người bánh sau sẽ khá sàn, dù gai vỏ này cực đẹp và bám đường khủng hơn mấy loại khác.

Anh em lên chợ Tân Thành nguyên dãy sạp ngay góc ngã tư Đỗ Ngọc Thạnh - Tân Thành có mấy sạp uy tín mua cho rẻ rồi ra mấy chỗ chuyên vô vỏ gần đó ( mình hay mua xong ra tiệm Long Phụng 902 Nguyễn Chí Thanh vô vỏ nhanh gọn bằng máy giá 20k/1 vỏ,tiệm này cũng có bán nhưng giá cao hơn 70-100k mỗi vỏ ).
Vỏ Michelin thì tiệm Chú Meng ở 222 Đỗ Ngọc Thạnh cũng ngay ngã 4 trên chuyên bán Michelin và rẻ hơn mấy sạp khác quanh đó .

Mấy bác nào đi nhiều hoặc muốn rẻ mà vẫn ok thì thay Kenda khá ổn. Còn đi ít hay bình thường muốn đắt hơn thì Pirelli,Michelin, ... Hay Aspira cũng ok .
Chợ Tân Thành ai biết mua thì sẽ có nhiều tiệm lớn uy tín giá khá rẻ hơn mua ngoài ,đặc biệt là so với giá hãng nữa. Nhớt ,phụ kiện xe này nọ Tân Thành giá vẫn ổn nhất nhì, các cửa hàng sửa xe ở Sài Gòn vẫn tập trung mua đồ từ chợ Tân Thành về bán cho khách lẻ. Nhiều tỉnh khác thèm cái chợ xe như vậy mà ko có ,tất nhiên phải mua đúng tiệm giá rẻ uy tín chứ ko sẽ gặp cò mồi của các sạp khác đi mua giúp và đẩy giá cao hơn để ăn chênh lệch ( cái này thì cũng né cũng dễ ,chỉ cần đi 1 vòng dọ giá nhiều sạp là sẽ lòi ra thôi , nhưng trước nhất nên nắm giá chung của món mình muốn mua,ít nhất phải rẻ hơn giá mua trên mạng 1 chút , đa số mua trên Tân Thành thì sẽ rẻ hơn trên mạng kha khá ).
@RF Hiến Nguyễn Nhưng lương bèo hơn giờ nhiều bác ạ
Thời đó chưa có grab uber chưa có bán hàng online nhiều nên lao động phổ thông ngày chỉ 150k-200k là max
Còn giờ dịch vụ nhiều nếu chịu chạy ngày 500-700 là điều có thể
@tienthanht919 cái này là dịch vụ, đồ dùng tăng giá chứ không phải đồng tiền VN mất giá. bác nghĩ sao đồng tiền VN giá đã rất thấp rồi mà còn bị mất giá nữa thì chẳng mấy chốc tiền VN chỉ làm giấy bọc bánh mỳ
Nếu chuyên lạng lách đánh võng thì maxxis cho nó bám dg 😁:D:D
kennyN73
TÍCH CỰC
5 năm
Chơi cặp Dunlop chạy cũng rất ngon. Đi êm, bám đường và lâu mới phải bơm.
pjm_nguyen
TÍCH CỰC
5 năm
Michelin city grip pro hoặc pilot street size zin tầm trên dưới 1tr là ngon lành 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019