Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi Tinh Tế] iOS 10.3.1 có thể là bản cập nhật cuối cùng cho thiết bị 32-bit, bạn có lên không?

4/4/2017 3:37Phản hồi: 449
449 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dxm123
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang xài iphone 7 chạy 10.3 , app Zalo mà gõ chữ xong , thoát ra vô lại bàn phím vẫn cứ hiện che mất khung đánh chữ 😔 hồi xài 10.2.1 mở fifa online 3m , thỉnh thoản bị treo luôn cả máy không bấm home được, buộc phải reset bằng power + vol down !
@dxm123 Bác giống em phải download ứng dụng bàn phím khác để xài ::(
@dxm123 Bác giống e vãi. Zalo bị lỗi. Vấn đề nữa là pin tụt nhanh. K biết có phải update qua OTA nó hao pin không nữa
Apple chơi rất đẹp mặc dù dùng Android nhiều hơn nhưng tôi vẫn thích IOS ở nhiều điểm mà Android gọi IOS bằng cụ (về khoảng Game thì Android đừng hòng so sánh) lấy ví dụ con ip4s hay 5 cài Asphat 7 vô so với S4 chạy 5.0.1 thì con S4 lag như say thuốc lào còn 4S và 5 thì trơn tru như bôi gel vậy. Android thì cấu hình lúc nào cũng siêu phẩm nhưng cũng update được vài vụ là xong. Tui SS chỉ coai trọng tiền bạc thôi chứ KH thì như gụ đế dzậy mún nhậu lúc nào thì nhậu thui mịa kiếp chúng nó. hehehehe
@trivietvalues Nếu bỏ ra 2,5 tỷ mà nâng tầm đẳng cấp thì cũng đáng 😁, hoặc mua cái audi A8 thì cáo nào đẳng cấp hơn? cho một lời khuyên :D. P/s nếu 1 tháng bạn kiếm được 200 triệu thì 2,5 tỉ đó có khả năng có không?
@vtb center hihi mình mà có 2,5 tỉ thì vẫn sài em 6+ lấy 2,5 tỉ đó mua nhà, ai nói mình nghèo củng dc kaka
@vtb center cái vụ 4s lên 9 lag cực luôn, cũng may jb được nó vê 6, đỡ hẳn :D
@Anhthushop trước tui khoai con 4s nhỏ gọn nghe gọi nhắn tin ngon, đang xài cái update lên 9 xong mua 6s luôn. :D cho con chơi cái 4s.
có 1 cái 3G và 1 cái 3GS giờ thành cuc gạch nghe gọi luôn vì trên AppStore chả cài dc cái nào, bat buộc phải lên đời hoac để nghe gọi. Còn cái Androi thì 4 vẫn chạy tốt.
@removebeforeflight Bạn này nói hay quá, iphone 3G năm 2008 giờ vẫn nghe gọi, vẫn chụp hình, vẫn ok mọi chức năng với ios 4 hoặc 5 vậy là ok rồi, app hơi kén chút trước còn cứ giũ thôi
Android G1 10/2008 ram 256mb ko làm đc gì luôn đó cưng
relax45
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có lên là lên, sai thì sửa chửa thì đẻ. Lên đến lúc hết lên thì thôi.
cũng chỉ là cái lũ nghèo không có tiền nâng cấp máy , thằng apple nó đã quá thông cảm , làm bản cập nhật cho những máy cũ , mà nhiều đứa lại nói nặng máy , cần gi phải nâng , xin lỗi , nói thi đừng có trách là quá nói thẳng , iphone 5 từ cái thời năm nào rồi , thằng samsung s4 ra cùng thời iphone 5 , có đuợc bản update nào không ? , 1 nam tốn có 5,600$ làm như lớn lắm vậy , còn trách này trách kia , Apple đâu có ép là phải nâng cấp ios , ngứa tay làm gi , nó đâu có ép phải mua máy đâu
@tuancongnghe
Thế là dù cho có mức giá bằng iphone nhưng cũng không được hỗ trợ lâu dài à 😆
Chỉ được lên hai đời thôi so với 4 đời os thì cái nào đáng hơn ??

Dẹp mọe bài ca android càng up càng mượt đi bợn .. mình dùng android nhé , cụ thể là xiaomi . Up lên 6.0 cho con rmn3p pin tụt hơn , chơi game nóng hơn , mà sạc thì chậm thấy quá rõ nhé . Trình duyệt thì chỉ cần 3tab là đã thấy khựng rồi .. thông tin đến bạn là mình up bản ổn định luôn nhé , chưa nói đến rom dev , ra bản nào mới là cả group xôn xao pin ra sao , lỗi gì không hay chờ chuột bạch rồi mới dám update :p
.CrazieR.
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cupertino Ahihi. Ahihihihi
heobubi
TÍCH CỰC
7 năm
@luanth Trước khi qt đọc lại cm của mình đi đã nhé.
heobubi
TÍCH CỰC
7 năm
@Cupertino Mình đang dùng con 5 nè. Ko lag chỉ treo thôi. Hị hị. Sai lầm úp lên 10.
Đã lên và thấy u như kỹ😃
Apple mỗi năm ra iphone mới , bao gồm những thứ mới , tính năng mới , thì phải cập nhật phiên bản để sử dụng tính năng tren iphone mới , iphone 5 mà up ios 10 , giống như máy tính petium 4 mà đòi phải xài đươc win 8 , win 10 , nực cười , so sánh khập khiễng , vậy mà chê này chê kia ,
đã không có tiền mua máy mới thì đừng lên tiếng , nói thì cũng để người khác cười vô mặt , không tiền mà muốn hít thơm , định lý nào vậy ??
@Nguyễn Chí Danh Bộ ios 10.3.1 của ip5 nó giống 10.3.1 của ip 6s ip7 hả mà so sánh kiểu đó???
Mình dùng 6s plus đã lên thấy độ mượt ổn định ,pin có vẻ tụt chậm hơn và quan trọng là máy ko bị nóng như 10.3
@XuânTruw Mình có comment 1 bài và kèm cả ảnh mà, máy mình 6s plus mới ,nếu dùng wifi thì rơi vào khoảng 5 đến 6 phút thì tụt 1% pin , còn 3g thì mình chưa thử
@Vi Công Định Lúc đầu mới lên mình thấy máy cũng hơi ấm ấm nhưng dùng mấy hôm thấy hết rồi bạn ạ,mình dùng 3g nhiều nên hay để ý cái việc máy bị nóng lắm.mấy hôm toàn dùng 3g chơi game liên tục mà máy ko bị nóng với pin tụt đều mình thấy là ổn rồi...mọi chưc năng khác
hiện chưa thấy lỗi lầm gì cả
@NgọcBảoHân Có lỗi đấy 😁. tui vào ghi chú tìm mục "sổ nợ Thanh" nó không ra, mặc dù kéo xuống dưới nó có nhưng công cụ tìm kiếm nó không ra, hết hồn tường mất cài là toi. mấy chục triệu chứ không ít.
@vtb center Có lẽ mấy cái ghi nợ đấy nên chép thêm 1 quyển sổ viết tay nữa bác ạ cho nó cẩn thận chứ điện thoại có phải kho bạc đâu mà bác uỷ quyền hết cho nó như vậy
nmdhabl
ĐẠI BÀNG
7 năm
iPhone 4S mình đã dừng iOS 9.3.5 và 5S đã lên 10.3, cảm nhận nhanh hơn xíu 😁
melomane
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xác nhận là ios 10.3 tụt pin cực nhanh, đang dùng 7plus. Không khắc phục vụ này thì về lại với người xưa 10.2.x
@melomane 7+ của e pin cũng tụt cực nhanh. Ra bản mới toàn update qua OTA. K biết có phải đây là lý do k
ngoanlh
TÍCH CỰC
7 năm
Bản cập nhật này ngon các bạn nhé, đã lên đc 4 giờ mình onl liên tục với wifi chỉ dừng ăn cơm khoảng 20', pin ổn từ 97% còn lại 76%, nói chung mượt, àh máy mình 7plus 😃
@ngoanlh e thấy k0 khác j bản cũ về pin, máy bác chắc chưa chai pin, down battery life pro về check cũng dc😃
@nguyenfenice
@NgọcBảoHân Check thêm ram nữa bác, bác sẽ thấy ios khủng bố thế nào về độ quản lý ram so vs ad😃
@nguyenfenice Pin ổn hơn k bác. 7+ của e 10.2.1 hay 10.3 pin đều hao nhanh
@Trườngttpt bản 10.3.1 vs 10.3 thì thấy pin hơn 10.2 1 chút, nhưng k0 đáng kể 😃
Uhm,cứ cho thế đi!được cái ios sau khi update fW nó ko có biểu tượng pin màu xanh !Thời buổi này làm ăn mà nhận đc ngày 50 mes/ngày là ko xong rồi,Ko chai bao thì cũng xoài lắc bánh trán trộn và thích đọc tin nhắn spam từ mobifone mỗi ngày hỉ?
@ngaythu6-lamuor đừng nói trai bao, tội, phải nói là " trợ lý cho đại gia" hahha
Có bác nào dùng iPhone 7 Plus cho mình hỏi về thời gian on-screen. Máy mình hiện on-screen được tầm 8 tiếng là cạn.
KJR
TÍCH CỰC
7 năm
@misterzro Máy mình dùng tẹt ga luôn gần 9h nha bạn.
@misterzro Minh 4 tiếng đọc wed, 2 tiếng nghe nhạc, tụt 40%, có vẻ bản này khá hơn trước nhiều
@misterzro 10% 1h on screen nha. Auto brightness nè bạn
Vâng, Đại hiệp dắt quanh thân một cái loa ,100 cây kiếm.Chém người ko dùng kiếm mà dùng loa.Tại hạ cam bái hạ phong!
@ngaythu6-lamuor haha đừa chơi thôi ...
thomastn
TÍCH CỰC
7 năm
Đã lên nhanh mượt hơn và thêm đc 2GB
sao anh em không bình chọn mà cãi nhau miết thế :v
@Lê Phú Khương hehe, quên, mãi chiến tranh quá, mà vì e k0 có thiết bị 32 bit, bác thông cảm nhá😃 Nhưng nếu là e thì e vẫn lên haha😃
14025025
TÍCH CỰC
7 năm
mini 2 chơi game hơi lag -_-
pvming
TÍCH CỰC
7 năm
Thế hệ 4 là thế nào... ipad mini 4. Thuộc thế hệ nào các bạn.
firestork
TÍCH CỰC
7 năm
ipad mini 2 có nên up không nhỉ các bác =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019