[Hỏi Tinh tế] Lần cuối bạn sở hữu một chiếc xe Piaggio là khi nào?

levuongthinh
16/7/2017 3:20Phản hồi: 637
637 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Piaggio đời sau nhất là từ thời có iGet ngon hẳn, bản 2016 trở lại càng ngon thêm ABS.
@phuonguyen27012 Giờ là 2017 rất nhiều con vespa cũng như piaggio có rồi.
quangnguyena
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phuonguyen27012 iGet thực ra nó giống như cải tiến của FI trên honda và nouvo. Nên giờ nó cũng tiết kiệm tương đương về xăng cộ.
utrabook
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vậy bác thử iGet đi, mình thấy iGet sau này đi phải tầm 45km/ l ở thành phố
Còn AB đời 2007 chưa phun xăng mình đi ko quá 30km/l. 3vie thì chưa thử.
mailanpham
ĐẠI BÀNG
7 năm
@utrabook iGet thì nói gì nữa. Đi khá tiết kiệm xăng cộ, tầm 45-50km/l thì thường xuyên.
ifone3g
TÍCH CỰC
7 năm
@mailanpham Đi ngon thì cũng tầm 50km/l ấy . Do người chạy nữa.
Thực ra do tâm lý đi honda nhiều nên ghét thôi, vs đi vespa chở nhiều gái đẹp nên bị GATO đó mà kaka
quangnguyena
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vẫn đang muốn sở hữu 1 em đặc biệt là Véspa GTS mới.
nhuquynhcali
ĐẠI BÀNG
7 năm
Kể xe cũ ra giờ thì có nhiều cái nói lắm, cơ bản là xem công nghệ cải tiến được áp dụng trên dòng xe mới này chứ xe cũ thì bỏ qua đi
phusu36
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nhuquynhcali Xe cũ nếu đi bảo trì bảo dưỡng tốt thì cũng ko phải là quá tệ đâu.
Mình ao ước lâu rồi, có điều kiện sẽ sắm vespa ngay ah.
hoangtonsg
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xưa mình mượn thôi nhưng vẫn thấy nó sang trọng hơn SH.
Seeder Piaggio đã nhảy vào cả lũ 😁
@tuanservice 1 mình ko chống dc Mafia đâu. Xem phim đấy chưa? Kaka
@meomatto308 Toàn nick team sel honda vào avatar nhìn thấy giống y nhau ,cùng 1 lũ cả 😆
ninoboss
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình thay bố thắng đĩa trước chiếc lx125 cho vợ có giá bằng 4 cái của chiếc yamaha fz150i. phụ tùng mắc kinh khủng.
XanhGay
ĐẠI BÀNG
7 năm
bxc cũng ko tiết kiệm bằng fun xăng, bxc chỉ chơi với xe số thôi chứ xe ga chả ăn thua gì.
tam47
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thích công nghệ full đầy đủ của gts trong hình của mod.
BB1023
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đa số là chưa sở hữu mà "nghe nói" là chính, bản thân mình cũng vậy nhưng mình đã đi thử của bạn nên có cơ sở để nói hơn nhiều bạn ở đây.
PhongD2
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nouvo với Attila mà đời 2008 chắc giờ ko còn luôn rồi.
AB thì cũng rữa. Từ lúc 2010 ra FI thì ko thấy mấy con đời cũ đâu luôn. Nhưng vespa thì vẫn còn.
@PhongD2 Đúng là seeder Piaggio, vẫn ngu và tự cao tự đại như mọi seeder của Piaggio khác. Nouvo 3 2007 và attila cổ đại còn chạy đầy đất Hà Nội. Chắc seeder Piaggio bận vênh mặt lên trời nên không biết đường phố có gì.
MaLemBB
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuanservice SG còn được mấy con hả thằng ngờ u. Lại còn attila cổ nữa mới hài vãi.
ngoclinh1770
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xe đời cũ vẫn okie chủ yếu là do người dùng có chịu chăm chút nó thường xuyên và kỹ lưỡng 1 chút ko thôi.
maridiem
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thực ra không phải ai cũng có cơ hội sở hữu con vespa đời cũ, có chăng mua lại hay mượn là cùng, bởi nếu mà thời trước mà mua được 1 con véspa cũng ngang ngữa SH về độ sành và chảnh thì ít người mua được lắm.
MaLemBB
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sở hữu được là cả 1 gia tài ngày xưa rồi còn gì nữa nhỉ 😃 ngày xưa mua được cũng đâu phải là người thường.
ketnoiue
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình có đi lâu rồi nhưng mà hồi đó đứa em gái năn nỉ nên để lại cho nó, mà nó thường xuyên lười chăm sóc nên xuống rồi bán. Chứ hồi mình đi bảo trì thường xuyên máy móc ngon lắm.
ifone3g
TÍCH CỰC
7 năm
Sợ honda rồi đừng nhắc nữa. Tôi yêu việt nam đồng, tôi yêu máu vn mà 😆
hungz21
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ủa sao bài viết mình không thấy tăng lên ta, Dạo này mình siêng thảo luận trên TT lắm mà 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019