[Hỏi Tinh Tế] Liệu iPhone 16 GB hay iPad 16 GB có đủ xài không?

TDNC
18/11/2014 7:40Phản hồi: 761
[Hỏi Tinh Tế] Liệu iPhone 16 GB hay iPad 16 GB có đủ xài không?
Vụ 16GB là vụ khốn nạn nhất của Tim Cook...
So giá thì 16GB thấy ngang ngang hãng khác... mà mua về thì dùng một hồi là đòi phải nâng cấp dung lượng lớn hơn.

Vì camera nó dễ chụp hình quá, chụp nhanh quá... và đủ thứ khác nữa nên 16GB là thiếu
761 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vụ 16GB là vụ khốn nạn nhất của Tim Cook...
So giá thì 16GB thấy ngang ngang hãng khác... mà mua về thì dùng một hồi là đòi phải nâng cấp dung lượng lớn hơn.

Vì camera nó dễ chụp hình quá, chụp nhanh quá... và đủ thứ khác nữa nên 16GB là thiếu
BOOTLOADER
TÍCH CỰC
9 năm
@Wall nguyen Càng nói càng thể hiện sự dốt nát, những cái thứ như khe sim thì nó cứ bỏ đi ta hoan hô, chứ nó thêm khe cắm thẻ nhớ vào cả cái thế giới dùng iPhone chả có ai chửi Apple đâu. Có may chăng có bạn chửi thì chửi, Nếu bạn đủ thông minh thì tại sao truyền thống cứ mỗi khi Apple nó ra 1 đời iPhone mới thì đời kế trc nó nó chỉ sx bản 8GB, nếu nó có khe thẻ nhớ thì bản 8GB hay 1GB thì kệ mẹ nó ngta vẫn cứ mua, nhưng nó đíu có thẻ nhớ thì mua bản 8GB chủ yếu về nghe gọi,nhắn tin,lướt web thỗi còn chụp ảnh, quay phim, game thì.........
@BOOTLOADER Hiểu truyền thống Apple mà s ko hiểu ngôn ngữ thiết kế của nó? 1 cái khay nhỏ xíu còn muốn bỏ ko lẽ thêm vô cái khe thứ 2, uh chửi Apple thoải mái đi. CHửi xog có xài iPhone k??? Nếu tiếp tục xài thì ngừg nói được rồi, còn ko xài thì giới thiệu vài hãng có khe thẻ nhớ cho nè: One m8, S5, Z3 đó :")
BOOTLOADER
TÍCH CỰC
9 năm
@Wall nguyen Vấn đề là bố nói câu muốn đẹp muốn mỏng mà còn muốn khe thẻ nhớ, Nên mới ví dụ cho mà biết là đầy thằng nó làm đẹp, mỏng gấp vạn lần iPhone mà nó vẫn có thẻ nhớ như thường, và bố cũng chấp nhận 1 điều rằng ko có thẻ nhớ là 1 chiến lược kd của nó đi, đừng cãi chầy cãi cố là do nó muốn mỏng đẹp mà ko có khe thẻ nhớ nữa, nghe nó chuối lắm, sao mấy con iPhone đời đầu nó dầy khự mà nó vẫn ko có thẻ nhớ???
@BOOTLOADER nói rõ là k hề nahwsc tới mỏg đẹp nhá, nói đi nói lại, hiểu chữ "NGÔN NGỮ THIẾT KẾ" ko, báp láp qá bạn ah 😆)
nokia200
ĐẠI BÀNG
9 năm
e toàn chơi game với chứa phim 3 ích =>>> 16gb k đủ 😁 :D
khachoahl
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nokia200 Xem 3x thì cứ ol cho lành.Để trong máy có ngày vỡ mồm
@nokia200 3 ích thì nguyên 1 ổ cứng 1 TB còn không đủ huống chi 16 GB
@nokia200 Tặng bạn acc ích ích ích premium nhớ không đổi pass nhé :3 mofos.com id/pas polomesh5/kaduna88 :3
@chàng trai cô đơn 95 Thím ý đang nói đến Rom của Galaxy S4 😁
37.TXCL
ĐẠI BÀNG
9 năm
với mình 16Gb là ko đủ...
đơn giản chỉ là chất lượng của JAV ngày càng nét 😁
thang_taidau
ĐẠI BÀNG
9 năm
@37.TXCL Thay vì bác bỏ nhiều tiền để mua 1 cái iphone dung lượng cao chứa phim JAV Hd, thì bác nên đầu tư cái mạng nhà bác dùng cáp quang 18m ý, xem full hd ko cần phải load
@thang_taidau Mạng nhà e v đủ full hd ko bác 😆)
Screenshot (78).png
@37.TXCL hóng link full hd k che không cắt đoạn :v
Johny Bùi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@37.TXCL xem online di bac'
byallmean
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thêm mấy gb nó tính thêm 3 tr. Bố cái bon khoona nạn
@byallmean Đúng thật
Vì thế sài Táo toàn sài 16Gb cho rẻ
Lên 64 hay 128 đắt gần gấp đôi cái máy
Chứ ai trả thích bộ nhớ khủng :p
@byallmean Không thích mua thì xài Android, cái đó là cách táo kiếm tỷ $ mỗi năm
😃 Tương lai ios còn phải nhồi nhét thêm nhiều tính năng nên rất nặng, chưa kể lười xóa dữ liệu thừa hoặc chuyển lên mây nên tốt nhất mua 64 hay 128gb xài cho đảm bảo.
KevinBui1111
ĐẠI BÀNG
9 năm
@AmbitiousMan Lo bò trắng răng, nếu tới được tương lai ấy thì bạn đã đổi iphone 7, 8 rồi.
@AmbitiousMan
CloudNine
TÍCH CỰC
9 năm
chưa hiểu nổi ý đồ của chiêu trò bỏ 32GB giữ 16GB của Apple
@CloudNine có khi nào muốn người dùng phải mua bản 64g, giá cao hơn sẽ lãi nhiều hơn chăng
@CloudNine theo minh thì nếu giữ 32 bỏ 16 thi apple nó hết ăn , khôn lắm bác ơi
CloudNine
TÍCH CỰC
9 năm
@lie_Z đó giờ vẫn có 32 mà nó vẫn ăn mập thây đấy thôi
Titaner
CAO CẤP
9 năm
@CloudNine Chiêu trò thị giác bác à , đa số ai cũng thích số lớn hơn và nếu lớn hơn đến x4 lần thì người ta cảm thấy xứng đáng bỏ ra hơn nhiều so với x2 thôi . Nói đi cũng nói lại thì bản 64g cũng bằng giá với bản 32g trước thôi , vậy thì đôi bên cùng có lợi 😃 .
vì hđh iOS có 1gb hơn, chứ không phải như bên android mua máy 16gb được xài 9gb đâu
BengPr0
CAO CẤP
9 năm
@benchimto Bậy nào bác. Ios 8 bây giờ là hơn 2gb rồi:p
Brian88
TÍCH CỰC
9 năm
@benchimto Đã nói Android thì nói Android thuần nhé. Nexus 4 16GB trống 12.9GB đây. IOs máy nào system chỉ có 1GB hơn? Chưa kể app IOS nặng hơn Android nữa
@benchimto Nghĩa là nó nhẹ hơn Android hả bạn? 😃
slipknot
ĐẠI BÀNG
9 năm
@benchimto Android có thâm thù gì với bạn sao mà phải phóng đại dìm hàng ghê gớm vậy 😁
Đủ
@Airblade14 chơi game sao đủ
TNgBiz
TÍCH CỰC
9 năm
Mấy ổ cứng ngoài 4tb mình ngốn sạch trong 1 tuần chứ trong iPad hay DT xài chư đến 8GB, có vài App, vài tấm hình, không nhạc, không game, không film. Với nhu cầu thì 16GB quá lớn
ko có xiền mới 16g thôi . nếu đc thì 64 là ok nhất.
@vo khanh tan Đúng như b này nói
Android em chơi cả thẻ 64Gb vẫn thiếu
Sang ios mua 16Gb cho rẻ,vì cũng ko có tiền theo dc mấy em 32Gb nói gì 128Gb
Nhưng có điều kiện chắc chắn 128 với em vẫn chưa đủ đâu 😁
cugieo
TÍCH CỰC
9 năm
Iphone 16 GB nếu bình thường chỉ chụp ảnh, chơi mấy game nhỏ và không update FW thì không lo hết bộ nhớ nhưng nếu mà update FW, quay video, lưu tài liệu .... thì 16 GB sẽ khó mà đủ. Tuỳ vào nhu cầu dùng và tài chính, nên mua bản Iphone 6 64GB hoặc 128GB sẽ thoải mái hơn. Nếu Iphone 6 16GB cho cắm thêm thẻ nhớ thì ngon, nhưng Apple từ xưa đến nay Iphone không bao giờ cho cắm thêm thẻ nhớ mà chỉ dùng bộ nhớ trong.
lopy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cugieo Sao thím ko mua cái thẻ nhớ iXpand mới ra đó, back up hình nhạc gì gì đó vào thẻ! Bữa đọc trên tinhte có bài đó mà
@cugieo Cắm thẻ nhớ thì sao bán đc bản 64 vs 128...Làm sao hút máu đc người dùng...16-> 64 SX tốn vài đô, bán 1 TRĂM đô...
@cugieo cắm cái thẻ thì nên mua 64G 😃, Mình thì dùng hơi thiếu 1 tý, trước dùng 32G là thoải mái lắm rồi
@cugieo Cái khốn của Apple đó. Rõ ràng là nếu để trải nghiệm thì 16 là đủ nhưng đằng này điện thoại chỉ có một loại, nếu cho cắm thẻ vào thì các phiên bản dung lượng cao bán cho ai. Thế sao cắt cổ NTD được.
Em dùng 6+ 16 gb thấy vẫn ổn, ít có như cầu chụp ảnh hay quay phim nhiều, phầm mềm thì văn phòng linh tinh, game thỉ chơi thì tải, xong thì xoá đi, nên vẫn tốt
@gaubeobeo Ít tiền thôi, 16gb thốn lắm
Mình thì chơi game ko nỡ xoá, lỡ bỏ công ra cày rồi xoá uổng 😆 nên cứ thế riết mà full
khachoahl
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nghe gọi, chụp ảnh và chơi 1 game duy nhất mình thích, nhạc thì khoảng 50 bài
Xem film thì k rồi vì xem ol chứ chả bao giờ syns vào máy xem cả
vẫn còn thừa khoảng 6G
haigao78
ĐẠI BÀNG
9 năm
@khachoahl Mình giống bạn
@khachoahl cũng giống bác.5s.còn tầm 5G .đây là còn hơn 1G video phiim để máy rồi.ko thì còn nữa
kilitink
ĐẠI BÀNG
9 năm
đủ để cài vài app vs vài tấm hình xong....
@kilitink dữ liệu hệ thống đã hơn 8gb rồi.hi
Nguyên lý phải chừ trống tối thiểu 25% thì 16 gb còn 12 gb. Cài HDH với app cơ bản hết 8Gb còn trống 4 gb chụp hình nữa là full. Cài app nhẹ thì ok. App game nặng thì bó tay.
thang_taidau
ĐẠI BÀNG
9 năm
@archi-T Em vẫn game nswgj chiến đều
Plus mà dùng 16 phí quá

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
duyht86
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Độc hành ex Theo em thì chú Tim phổ cập 32 bỏ 16 đi là đẹp haha. Vẫn k hiểu vụ bỏ 32GB
thang_taidau
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Độc hành ex Theo bác có những phần mềm j nặng mà bác dùng bị thiếu
Kể ra thì 32 gb là đẹp , nhưng tiền ko dư dả thì 16gb cũng đc rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119