[Hỏi Tinh tế] Macbook Pro 2016 của bạn có bị lỗi pin?

cuhiep
25/12/2016 9:30Phản hồi: 267
[Hỏi Tinh tế] Macbook Pro 2016 của bạn có bị lỗi pin?
😆)
Sáng ae member thắc mắc, chiều có người đăng đàn ngay kẻo đến lúc apple mà lên tiếng xác nhận vụ này thì lại nhận gạch đá.
267 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😆)
Sáng ae member thắc mắc, chiều có người đăng đàn ngay kẻo đến lúc apple mà lên tiếng xác nhận vụ này thì lại nhận gạch đá.
@Blackberry Center Pin con macbook pro 2016 touch bar 13” vậy có đúng ko bạn
Mình thấy nó sai sai vì mau hết pin và máy khá nóng
Lô đầu thường là bị lỗi vặt😕...vậy nên dân chơi thì chẳng qua cũng là chuột bạch mà thôi:p
hình như mỗi đời macbook đều có lỗi

2011 thì lỗi vga chết như rạ , đời retina thì tróc coating. ))

không biết 2016 này lỗi nặng nhất là gì đây
@tobe2405 Đây 2011 cũng chết vga 1 con đây. Mẹ kiếp đi bảo hành gặp ngay lũ chó, tốn tiền mà hỏng cả máy, không biết nó thay mất linh kiện gì mà máy về chậm như máy đời đồ đá, k thể dùng được đành vất xó. Đã thế để quên cục sạc ở đó chúng nó cũng ko trả. Nghĩ lại lại thấy tức điên lên.
X-one
TÍCH CỰC
7 năm
@bud's Tự trách mình trước, nhỏ em vừa bị 2 tháng trước, mang ra KTC thay miễn phí, chạy ngon lành như chưa hề có cuộc chia ly! Nó chuyên dựng phim
Sm4rt_bmt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bud's đọc mà thấy tức theo bác, chỗ nào làm ăn thất đức vậy bác, nói để anh em cùng biết để né nó ra,
Ghê, tinhte kiểm tra phụ lỗi của apple luôn.
f67
ĐẠI BÀNG
7 năm
Năm 2016 là năm Pin.
Mình ko bị lỗi pin mà mình bị ko có Macbook.
cometoi
TÍCH CỰC
7 năm
Đem nhúng nước ,hết!
Long kengg
TÍCH CỰC
7 năm
Apple lại âm thầm fix lỗi như các sp trước thôi :eek:
halongtm
ĐẠI BÀNG
7 năm
máy mình pin bình thường nhưng bàn phím thấy không ổn, bấm phím caps lock lúc được lúc không.
trancongduy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@halongtm giống mình, có khi bấm 2 3 lần, cứ nghĩ phím bị lỏng gì đấy
halongtm
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vietcad.77 Ko đúng. Mình dùng mấy đời rồi. Ko bị lỗi đó. Có thể do bàn phím kiểu mới
halongtm
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trancongduy Vậy là lỗi hay kiểu nó phải thế nhể. Hehe
@halongtm Bác thử mỗi lần ấn caps lock thì giữ lâu hơn 1 chút thử xem sao. Kiểu như các phím bình thường bác ấn 0,1s thì buông còn caps lock bác ấn 0,2s mới buông xem thế nào nhé
nima1984
ĐẠI BÀNG
7 năm
E chả để chạy pin bao giờ. toàn cắm sạc, nhưng tắt máy hẳn thì e thấy pin chờ ko lâu như đời cũ, qua 1 đêm ko bật máy mà nó sụt còn 96% - 97%.
P/S : e dùng macbook pro 13 touch bar ạ!
nima1984
ĐẠI BÀNG
7 năm
@VietT Hehe, công nghệ pin thời nào rồi mà sợ phù pin hả bác, e dùng cũng mấy đời macbook, dell xps các kiểu, toàn cắm sạc mà có bị sao đâu😆))..nó sạc tới 100% tự ngắt sạc mà bác😃)))
trancongduy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@VietT sao bạn nói câu trước đá câu sau quá, dùng thoải mái thì người ta cắm hay k cắm pin tuỳ người ta thấy tiện là dc, pin phù thì thay chứ gì đâu, thoải mái mà 😆
@VietT bác chắc chưa dùng mb, con mb 2012 của e cắm 24/7 4 năm nay mà pin vẫn dc 6h đấy, làm j có chuyện phù bác😃
@VietT Thời nay, cơ chế 100% tự ngắt sạc pin dùng nguồn điện trực tiếp. Giảm xuống trong 1 đêm là do pin tự xả điện thôi.Google đi.
Chưa bị 😁
Không có tiền.
Sáng ae thắc mắc thì giờ có này, vào thảo luận sôi nổi đi này không phí.
K2DnC
CAO CẤP
7 năm
Chưa bị. Vẫn đang test xem sao.
iphonesoft
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xem lại lúc sài là đủ 100% PIN chưa, nếu vừa đủ 100% mà rút cáp ra thì dễ có tình trạng đó, còn nếu để thêm khoảng 1-2 tiếng nữa thì không bị, nói chung mình chưa bị.
thi thoảng mới bị thì chắc lỗi phần mềm. đợi xem có fix ko
miseryme
TÍCH CỰC
7 năm
Mới mua bản 15 inch 3 ngày nay, mới cài đặt cơ bản chưa test pin, để 2 hôm nữa sử dụng coi sao? 😁
có test lỗi đồ họa chưa vậy admin ơi.
@chuyenvientuvan Ko bị nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019