Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi Tinh tế] Macbook Pro 2016 của bạn có bị lỗi pin?

cuhiep
25/12/2016 9:30Phản hồi: 267
267 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

farcry2708
TÍCH CỰC
7 năm
Mac pro 15" touchbar xài tầm 6h, Độ sáng 80% xài photoshop chrome khoảng 20-25 tab chưa kể safari thì hết pin, ko thấy đúng như giới thiệu chắc do phần mềm.
gaukit1603
TÍCH CỰC
7 năm
@farcry2708 Pin như vậy là ổn rồi bạn 😃
Cho em hỏi máy em là retina 12 inch 2016, khi đang dùng thì nó tự động tắt và tự khởi động lại, như vậy là sao ạ, em có đem đi bảo hành họ chạy lại phần mềm gì đó , dùng vài ba bữa lại bị lại, giúp em với ạ, máy chỉ mới mua được 2 tháng thôi
Cho em hỏi máy em là retina 12 inch 2016, khi đang dùng thì nó tự động tắt và tự khởi động lại, như vậy là sao ạ, em có đem đi bảo hành họ chạy lại phần mềm gì đó , dùng vài ba bữa lại bị lại, giúp em với ạ, máy chỉ mới mua được 2 tháng thôi
@quachlaogia Em đem đi bảo hành rồi, không biết họ sửa kiểu gì, hình như cài lại phần mềm thì phải, được vài ba bữa hết thì bây giờ bị lại , mà trong khi máy mới mua được 2 tháng mà lỗi như vậy, em cảm thấy bực mình, bỏ mấy chục triệu giờ nhìn nản
@hquangvn Em con gái nên cũng chẳng biết do chip hay do ssd đồ gì đó nữa , chỉ đem ra rồi nói tình trạng vậy thôi, bị như vậy 2 lần rồi đem ra bảo hành 2 lần họ nói yên tâm sẽ không bị lại nữa, bây giờ được vài bữa lại bị lại, trong khi mới mua được 2 tháng đã lỗi rồi, cảm thấy rất là bực mình
hquangvn
TÍCH CỰC
7 năm
@Quynh28497 Thử cài lại toàn bộ OS từ đầu coi sao. Hoặc là driver nvme của ssd bị lỗi hoặc ssd bị lỗi. Nếu lỗi phần cứng chỉ có cách thay toàn bộ logic board.
Em ra chỗ bảo hành thì đưa cái panic report kia cho họ để họ kiểm tra.
@Quynh28497 Nếu còn bảo hành mang máy đến trung tâm bảo hành của apple đi bạn
Của mình thi thoảng có tiếng bụp phát ra. Nhân tiện tinhte hỗ trợ edge qua lom. GoTV toan nhay lung tung

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019