[Hỏi Tinh tế] Mời anh em chia sẻ cảm nhận về iOS 11 Beta

Duy Luân
18/6/2017 22:8Phản hồi: 204
[Hỏi Tinh tế] Mời anh em chia sẻ cảm nhận về iOS 11 Beta
Từ iOS 10 em thấy có một lỗi khá khó chịu khi tắt app nào đang chạy ở chế độ màn hình ngang, tắt xong chỗ đa nhiệm nó xoay lung tung thế này, không biết có ai bị như em ko

204 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Song Sinh VN
ĐẠI BÀNG
7 năm
Từ iOS 10 em thấy có một lỗi khá khó chịu khi tắt app nào đang chạy ở chế độ màn hình ngang, tắt xong chỗ đa nhiệm nó xoay lung tung thế này, không biết có ai bị như em ko

Song Sinh VN
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Quang Ngọc 2401 chắc là lỗi chung của iOS 10 rồi bác à
@thanhhai.bk Uh cái lỗi này chưa fix nhỉ thỉnh thoảng lại bị
@thanhhai.bk em cũng bi vậy nhưng kệ nó thôi chứ làm nào.
tiachop22
TÍCH CỰC
7 năm
Cảm nhận sau khi dùng IOS 11 trên iphone và ipad của mình:
- Cảm biến xoay hoạt động mất ổn định, nhất là với app yêu cầu nằm ngang, khi thoát ra toàn bộ hệ thống quay ngang, dù khóa màn hình bật lại vẫn ko hết, bỏ khóa xoay cũng ko hết, phải restart lại thiết bị.
- Mất thanh tìm kiếm trong app, một số app mình dùng bị mất thanh tìm kiếm, ko có cách nào lấy lại được, ví dụ như app youtube mất thanh tìm kiếm, restart lại thiết bị cũng ko có, hên xui.
- Video quay từ IOS11 không xử lý được trên Camtasia, mình import vào app là báo lỗi ko hỗ trợ, điều này tệ nhất với mình vì mình hay dùng iphone để biên tập video.
- Cảm biến ánh sáng hoạt động không ổn định, nhất là khi quay video, màn hình tối hẳn, không điều chỉnh nâng lên được, phải thoát app quay video, chỉnh sáng lên và vào lại.
- Pin không ổn định, iphone 7 plus trước mình dùng đến tối còn hơn 40% pin, sau khi lên IOS11 còn dưới 20% pin, tần suất mình xài mỗi ngày giống nhau.
- Wifi có đôi lúc không bật được từ control center, phải vào setting để bật.
- App trên màn hình khi đưa lên dock bị nhân bản 2 icon, khi di chuyển lên dock là thành 2 icon, 1 icon sẽ ko hoạt động khi nhấn vào, nhưng không thể xóa, phải réstart lại thiết bị mới hết.
@tiachop22 Hầu hết vấn đề bạn gặp phải là do ứng dụng bên thứ 3 chưa update để hỗ trợ ios 11
@tiachop22 Đúng là 7plus hao pin quá luôn....
Với mình đáng giá nhất vẫn là thanh dock,nhờ nó mình ít bấm phim home hẳn,cũng vì vậy chuyển app qua lại rất nhanh,nhanh gấp đôi so với ấn home back rồi vào ứng dụng,không biết iphone có dock không nhỉ?, cái hay thứ 2 là bàn phím bấm số rất tiện

Tuy nhiên nhược điểm là bản release này chưa tối ưu nên lag quá,máy mình air 2 mà chạy khá nóng khá giật,thêm cái nữa lúc xem jav mún khoá xoay màn hình toàn thoát ra màn hình đa nhiệm bấm nút xoay khá bất tiện
@Huysdakmil Air 2 cũng chỉ mạnh hơn ip 6 chút xíu thôi à
thaiduongbs
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Huysdakmil ở ipad thì chuyển ứng dụng rất đơn giản. đưa 4 ngón tay từ dưới lên là ra đa nhiệm, bạn thích chọn app nào cung dc. Còn muốn switch qua app gần nhất thì cũng 4 ngón tay qua trái or phải.
chắc bạn chưa biết chứ ipad thì mình chỉ xài nut home cho việc unlock màn hình, và download app :3.
vậy nên ai xài ipad mà thây cái assistant button là mình rất ngứa mắt hâhha. cá nhân minh xài iphone cũng k xài assistant luôn
@thaiduongbs Nhưng chuyển kiểu đó không nhanh = dock ,tốc độ chỉ = 1/2 so vs dùng dock,mình cũng như bạn,ko xài assistant thấy ko hữu ích
@ly_tam_hoan Air 2 mạnh hơn 6 nhiều bạn ơi,air 2 gần bằng 6s luôn mà
Hiện iP 6s Plus đôi khi rất khó vào ứng dụng như gọi điện và tin nhắn, đặc biệt là thanh công cụ Control center rất khó tắt Wifi!
ngole88
TÍCH CỰC
7 năm
Mình lên ios 11 trên con 6s plus thấy chạy nhanh như điện 😆
tiếc là mấy phần mềm chưa tương thích như facebook, zalo... nhiều khi gọi nó ko hiện lên giao diện gọi thoại...
Ngoài ra hao Pin hơn bảng ios 9.3 mình xài trước đó.
Cuối cùng restore về ios 10.3.2 mới thấy hạnh phúc =)) Ngon hơn cả ios 9! Pin cực TRÂU
iphone bi lỗi touch screen, trong những ngày đầu tiên đôi khi touch không chay ngay....sau đó thì khá hơn...nút <,> trên forum vẫn còn chậm
Iphone 6s Apple cho update trước, 6 plus vẫn đợi.....
7+ đang dùng iOS 11 cũng tốt , dính 1 tí lỗi nhẹ, nhưng đáng trải nghiệm .
hieutrinh85
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thực ra IOS 11 Beta hơn bản 10 Beta, được điểm là ko bị lỗi nhiều như khi 10 Beta mới ra. 😃

Còn đúng là trải nghiệm trên Ipad cho cảm giác sướng hơn trên Iphone
Điểm duy nhất trên Iphone mình thấy mới (chưa chắc đã hơn) đó là cái Control center mới mà thôi😁
Theo mình thì bản update này khá tốt, nhưng lại gây bệnh cho một số ifan kì cựu, ví dụ như nút tắt bật mobile data nằm chềnh ềnh ở control center đã xúc phạm nhân phẩm 1 số ifan, thành ra mỗi lần kéo control center lên là các ifan này có các triệu trứng như chóng mặt, buồn nôn, có thể gây đột quỵ tăng xông 😁.
xxTKZ
TÍCH CỰC
7 năm
@Apple Haters 2.01 Bác này toàn chăm nói móc họng người khác không vậy ? .............................................................................................................................Tiếp đi bác , e thích thế :D
@Tho2015 Sủa nữa đi cưng 😁
@Apple Haters 2.01 Chụp xong chưa? Trả máy cho người ta làm công chuyện nữa kìa.
@San Andrea Sủa tiếp đi cưng
cũng tạm được, gần theo kịp android rồi =]]
@hoanglam9902 Cmt liên quan nhỉ. Thích gây war à?
dohoiah
TÍCH CỰC
7 năm
@hoanglam9902 Theo kịp thằng sau đít ý hả? Thế thì chả bao giờ kịp nổi đâu. KKK
@hoanglam9902 seeder à 😁
Mình dùng iPhone 7+ nhận xét như sau:
- Pin tụt hơi nhanh, cảm giác Pin kém hơn bản 10.3.2 đến 30%.
- Appstore không thông báo cập nhật app mới, phải khởi động lại
- Một số app bị văng không dùng được
Còn lại cơ bản là ổn, mình vẫn dùng từ lúc Apple giới thiệu và không có ý định quay lại 10.3.2
@sweetberry Mình lại thấy 10.3.1 ngon hơn và không bị hao pin với nóng máy như bản 10.3.2 bạn ơi. Đã lên 11 và nhanh chóng về lại 10.3.2 trên 6s
.acu.
TÍCH CỰC
7 năm
@denmilu lúc trc cái ipad air mình ở 10.3.1 ko sao, lên thử 11 thì lỗi quá đành xuống lại mà phải xuống 10.3.2 tự dưng thấy wifi thi thoảng lại rớt, phải tắt đi bât lại mới dc, còn pin thi đỡ nóng hơn 10.3.1
Gnaht_26
ĐẠI BÀNG
7 năm
Như lờ...toàn lỗi+ pin tụt nhanh, máy nóng
marklost
TÍCH CỰC
7 năm
@junying1607 "Cũng đã hơn một tuần kể từ ngày iOS 11 Beta ra mắt, và nhiều anh em cũng đã trải nghiệm được hệ điều hành mới này trên cả iPhone lẫn iPad. Mình lập topic để tham khảo ý kiến của anh em xem anh em hài lòng và chưa hài lòng về thứ gì trên iOS 11, cũng như anh em gặp lỗi có thể trao đổi với nhau tìm cách giải quyết" thế câu này bạn hiểu thế nào?
À mà nhìn lịch sử hoạt động của bạn, có gì sai thì minh xin lỗi nhé, xin phép được đưa bạn vào danh sách hạn chế, để đỡ mất thời gian với phong cách như bạn. Thân ái và quyết thắng.
@Gnaht_26 thế chắc Samfan toàn bọn ngu nên chê lên chê xuống 6s lên ios 11 giật lag vv vì S8 bị chê không mượt bằng 6s 😁
@marklost cùn à ? vậy next khẩn trương !
Gnaht_26
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vanlinh2905 Thật sự đếch hiểu m nói cái l.. gì?, Quote có não vào, tao đang trả lời thằng kia. Chứ đéo phải quote bừa như m đâu
đợi chính thức rồi cảm nhận sau
@chubeloatchoat Chuẩn. Mấy thèn xúi người khác dùng beta như bạn mod này có ý đồ đó. Có lẽ khuyến khích người dùng xài beta sẽ nhận được gì đó từ apple. Bản beta vừa lag vừa giật. App thì thi thoảng laj treo. Gọi điện nhắn tin cũng khá vất vả. Nói chhung đừng anh em nào đang dùng điện thoại để làm việc và kiếm ăn thì đừng nghe lời dụ dỗ lên bản beta mà nên đợi chính thức hãy dùng.
badboyasd
TÍCH CỰC
7 năm
Ngon
bongyeu2010
ĐẠI BÀNG
7 năm
7+ dùng thấy lỗi còn nhiều. Animation nhiều khi chả mượt
em bị mất một đống danh bạ vì nó
congnghials
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tienthanht919 Đồng bộ danh bạ lên tài khoản iCloud ấy
@tienthanht919 À nếu là lỗi đó thì là vì em ngu 😁
Tính năng ngon ,quá nhiều khác biệt, tiện lợi hơn iOS 10 nhiều .
Có điều gì đó dùng rất dễ chịu không giải thích được. Đáng nâng cấp .
Còn về lỗi thì không nói vì đang thử nghiệm .
aman
TÍCH CỰC
7 năm
Trên ipad mini 2, youtube mất luôn thanh tìm kiếm? Làm thế nào bây giờ nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019