[Hỏi Tinh tế] Mời anh em chia sẻ cảm nhận về iOS 11 Beta

Duy Luân
18/6/2017 22:8Phản hồi: 204
204 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HkDng
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cảm nhận: lag và sụt pin trên ios 11 đã bằng android. Xin chúc mừng 😁
Lỗi từa lưa hạt dưa, Nghe nhạc lâu lâu bị tắt, máy lag quá chừng. Bị khởi động lại 1 ngày 2 lần
nhotcay
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ai dùng đa nhiệm 2 cửa sổ trên ipad mini 2 đc không.
Mimhf dùng ko resize đc - ko dùng song song đc
khuonghus
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nhotcay Mình lên cho mini 2 còn bị restart liên tục, dùng cực lag, cắm sạc không nhận, báo không hỗ trợ dù sạc zin theo máy. Lúc thoát ứng dụng phải bật đa nhiệm, giữ ứng dụng chán chê mới hiện dấu x để tắt, có lúc thì k tắt được luôn. Nói chung được 1 buổi phải restore về 10.3.2 ngay, có lúc nó restart lại rồi không lên, tưởng tèo rồi chứ, 😁
Máy chạy nóng hơn, pin tụt ko đều cái này thấy rất rõ, ko đè mép trái màn hình để ra đa nhiệm ở 6s đc, còn lại tương đối ổn
dalmate
ĐẠI BÀNG
7 năm
Iphone 6 plus: giật và lag kinh khủng. Thử dùng ông Facebook và Facebook messener, mỗi lần bật camera của 2 ứng dụng này lên là đơ đờ đờ luôn.
nói thiệt cho các anh em xài ipad air 2 là ko nên xài beta. Hôm qua mới nâng cấp là máy bị lag rồi khởi động lại liên tục
hmcn87842
ĐẠI BÀNG
7 năm
Quay về thôi hao pin vãi
manhlongbts
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dùng thấy bất tiện, tắt kết nối wifi và bluetooth phải vào hẳn trong cài đặt mới tắt triệt để! Đã thử trên ip7 và ipad air 2 chạy mượt, không thấy hao pin và nóng máy!
lx2008
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lỗi nghe gọi trên zalo, camera thỉnh thoảng tối thui, tắt đi mở lại rồi phải dùng các app khác để kích hoạt camera lại!Vẫn chưa chơi với các app messenger của Hàn như Kakaotalk làm em phải tốn tiền mua con s8plus để phục vụ công việc
hoangtugugu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Pin mà hơn thì hơi ảo. Mình dùng iPad pro khi ở bản iOS 9 pin rất ok. Lên 10 là pin không tốt bằng bản 9. Xong lên bản beta ios 11 thì đúng là thảm họa về pin
marklost
TÍCH CỰC
7 năm
@hoangtugugu Thì trước đang xài 9 mà người nhà lỡ bấm lên 10, bay giờ chỉ mong bản này pin ngon hơn 😔
Ai còn dùng ios 10.2 như em thì giơ tay lên...hehe. Vì mỗi lần update e thấy khoản pin kém đi, nên e chấp nhận lỗi thời mà pin bảo đảm là ok.
Minh1307
ĐẠI BÀNG
7 năm
IP7+ Em lên rồi nó ko lỗi nặng quá thì ko xuống ios 10 làm gì
Thứ 1: phải thừa nhận máy nó nhanh 1 cách không tưởng
Thứ 2 : máy tụt pin nhanh nhưng dùng vẫn ok
Thứ 3 : cái phím home ảo mở cái trung tâm kiểm soát nhanh bị lỗi đơ màn hình ko chạy mà phải ấn phím home của máy ra đa nhiệm mới được
Thứ 4 : mặc dù không bật nhạc nhưng khi tắt máy nhiều khi ngoài màn hình khoá vẫn hiện music 😃
Thứ 5 : khi trong ứng dụng việc vuốt lên hay xuống rất khó và đôi khi phần hiển thị thời tiết ngày bị thu hẹp mà ko biết tại sao 😃
Ranham
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em vừa phát hiền thêm cái khởi động lại máy cho anh em nào chưa tìm ra nè
sao cái chữ như "Tin nhắn" hay "Cài đặt" nó to và thô thế nhỉ 😔:(:(
mr hung90
ĐẠI BÀNG
7 năm
@El Guaje Chuẩn b ghét nhất ios 11 ở cái hiệu ứng mở khoá và cái b nói vào càid đặt hay tin nhắn tự nhiên có chữ tin nhắn to như tổ bố ở đầu mặc dù biết thừa đấy là vào tin nhắn rồi
mr hung90
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mr hung90
chiuaphat
ĐẠI BÀNG
7 năm
Klq lắm nhưng con 6+ của đứa em mình khi vào pin nó chỉ hiện ra ntn. Có bác nào biết cách làm cho nó hiện ra bảng thống kê các ứng dụng dùng pin không? Cảm ơn các anh em. Máy e nó chạy 10.2.2
mrvuhiep
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chiuaphat Lỗi đấy bác em cũng dính 😔 % pin ko lên mặc dù đã bật nói chung là cái đó chập chờn lắm. Pin thì phát điên dùng ko được 6 tiếng tụ còn 20%. Chờ bản chính thức lâu VCC :( dại dột
chiuaphat
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mrvuhiep Pin của đứa em mình cũng kém hơn máy mình khoảng 1h used. Hay là do lúc load ios về thiếu pack hả bạn???
anhnm
TÍCH CỰC
7 năm
Mãi chưa thấy update các cụ nhỉ ???
mousemax
ĐẠI BÀNG
7 năm
cấm sạc là treo máy bực
nhatha
ĐẠI BÀNG
7 năm
1/ Zalo lỗi ko thực hiện nghe gọi
2/ Pin hao hơn 10.3
3/ Danh bạ treo
4/ Tin nhắn vô trong danh bạ nhắn hay bị văng ra ko hiện lên
thachvu2202
ĐẠI BÀNG
7 năm
thachvu2202
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sử dụng trên 7+
+ Ứng dụng phải chạm nhiều lần mới mở
+ Facetime kg con nút xoay Camera , thay vào đó phải chạm vào màn hình người gọi mới xoay được camera
+ Bluetooth phải vào Setting
+ Ứng dụng File kg sd được
+ Khi update chỉ cho 3 ứng dung update 1 lúc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019