[Hỏi Tinh Tế] Mời anh em chia sẻ về iPhone 5c bản Lock giá rẻ

TDNC
14/4/2015 7:21Phản hồi: 1.863
1.863 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang dùng 5c lock nhật đây, chả có vấn đề gì hết, căng đét ngoại trừ việc +84 và *101#. Pin sóng đều khỏe, 3g wifi như điên, chạy luôn 8.3 cho máu. Mấy thằng thánh nổ ahbp thì vả vỡ mồm nó ra.
Hocxit
TÍCH CỰC
9 năm
@meomatto308 Bác cho em hỏi đang ở 8.1.3 update lên 8.3 ko sợ bị khoá máy ah. Hay là lên ios 9 mới bị ?
@Hocxit lock nhật up vẫn bt nhé ko bị khóa gì cả ... còn chuyện up nhảy FW thì nên đưa về DFU tạo custome fw mà up. Trước con 5S Nhật a tui gửi về 7.0.4 đã JB rồi up lên 8.1.2 đưa về DFU shift _ restore vẫn bt nhé bác
hungheroic
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hocxit Mình từ 8.1.3 lên thẳng 8.3 OTA ko vấn đề gì bạn nhé, yên tâm đi 😃

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@meomatto308 dạ cho em xin dịa chỉ anh mua vs dc ko ạ.Thankss a nhìu ^^~
Dùng sim ghép bị lỗi màn hình như điểm chết ... dùng lâu sẽ bị chậm và khó khôi phục dữ liệu ... và thành cục gạch !
Ôi ! Trình chém gió của các chuyên gia bán hàng chính hãng đúng là vô cmn đối luôn ;)

cơ bản là nhà có 2 con 5c, một con 32gb quốc tế và 16gb Docomo, con lock của mình xài 8.1.2 nên jb và fix 2 cái lỗi kia luôn rồi, nói chung 2 cái ko khác nhau gì hết, chỉ có bản lock docomo hình như màn hình hơi ám vàng hơn xíu, cái này mình xem mấy con rồi con nào cũng bị, còn lại thì good không có gì phải lăng tăng với giá 3,4tr
@phannam87 Màn iPhone nhật con nào cũng hơi vàng hoặc xanh xanh. Không sáng trong như hàng Mỹ. Người Việt mình vẫn chuộng Mỹ nhất. Để con xách tay Mỹ với xách tay Nhật gần nhau, không muốn xài con Nhật luôn.
@vnstockguru Chuẩn luôn 😃.
@phannam87 dạ cho em xin dịa chỉ anh mua vs dc ko ạ. Bản anh mua là của Mỹ hay Nhật ạ. Thankss a nhìu ^^~
Đang bán bên Minh Apple 145/16a Lê quang định 0917688648 call mà hỏi cho rõ nhé các huy .
All máy lock nhật đều sài bt` , cái nào có cydia thì fix 101 ko thì sài 900 cho bản nào ko có cydia anh em chú ý là sài full ngon như QT cả thôi ,, còn vụ on of 3g thì ngon lành mà , ai cần 2g thì có app giúp máy chạy nền 2g , nên anh em cứ thế mà quất lo quái gì , máy thì sài ngon lành ko lỗi vặt linh tinh như mấy lock sprint t-mobile là dc . 5c Giờ rẻ do người ta xả bên nc ngoài chứ lock là làm hợp đồng free 0 đồng ở mỹ mà đâu phải 6tr như ai nói đâu @@ . 6tr là mua Qt mua đứt rùi , còn lock mỹ là 0 USD kèm hợp đồng , ở nhật thì tùy theo hợp đồng hay sao ý 😁
chỗ nào mua uy tín bác nào chỉ mình vớu
Em cũng đang hóng cái vụ này lắm o_O.
@trananh89hnvn mình mới mua 3 cây cho bà con đó,bạn mua đi khỏi lăng tăng, cài giá quà ổn mà.
Tiền nào của đó, đã chơi thì không sợ mưa rơi nói chung hên xui với lại đã gọi là lock thì sẽ phát sinh nhiều thứ ...
@BB Viet Nam chơi lock bị trừ tiền tài khoản ri rỉ . tới 1 ngày nào đó tiền vuột + lại sẽ ngang giá máy mới
mua ve de choi game thoi
luna.us
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tóm lại là nên mua 5C look 100% hay đã qua sử dụng đây các thánh
nublast
TÍCH CỰC
9 năm
@maplestory2 Chưa activate khác với mới 100% hehe :p
maplestory2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nublast mới 100% chắc chỉ có chính hãng :v
ái hậu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@maplestory2 xin cái địa chỉ đí bạn
@maplestory2 bác này chắc thương gia
Em oánh dấu con này thấy bảo trên 3tr
nguyensang88
ĐẠI BÀNG
9 năm
các máy 4, 4s, 5, 5c giờ toàn hàng nhập tiểu ngạch từ Trung Quốc về. nhưng chất lượng apple cũng khá tốt nên vẫn có thể an tâm dùng, xui xẻo thì mới dính quả đắng
kien2810
TÍCH CỰC
9 năm
Lỗi bị trừ tiền là do sim gép,nó k tương thích với 8.1.3 hoặc 8.2 và mới đây là 8.3 nên mới có hiện tượng trên.

Mình chỉ mất đúng 1 lần duy nhất để kích hoạt thành công. Kể cả máy quốc tế,lúc thay sim mới vào cũng được yêu cầu kích hoạt và mất 2500đ mà 😁
Mấy bác cho mình hỏi pin con 5c lock on screen liên tục dc bao nhiêu lâu?
Tính làm e về song kiếm vs bb z10 chơi mà ngại pin bọt 😁
kien2810
TÍCH CỰC
9 năm
@nhoxwindypro Cũng chả để ý nhưng mức độ dùng máy của mình rất nhiều,thường thì đến tối muộn mới cắm sạc,lúc đó còn khoảng >10% pin :D
manhhavard
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhoxwindypro chắc chắn là ngon hơn e Z10 yếu sinh lý :v
hungmci
ĐẠI BÀNG
9 năm
@manhhavard
sau 1 hồi lăn tăn thì cố găng lên bản quốc tế....hơn ~1tr cho lành các bác ợ
willboy33
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu xài thì nên xài nhà mạng vina hoặc viettel vì có thẻ bấm *101# và nạp tiền bt. Con mobi thì k được. Nhưng mỗi lần khởi động máy phải chịu trừ tiền do imess và ft
hungnx
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình mới mua ở Hoàng Hà hôm 8/4. Kiểm tra Serial trên Apple thì máy mới active hôm 6/4, quá thoả mãn với em nó! Bác nào không tin thì cứ check thử F73LG12YFFHH. Vậy nên đừng có nói hàng dụng ở đây!
Còn chuyện âm thầm trừ tiền cũng là nói sai! Theo thói quen, đêm nào trước khi ngủ mình cũng để chế độ máy bay. Sáng ra tài khoản vẫn nguyên nhé!
Còn chuyện khắc phục lỗi *101#. Mình dùng Mobifone, check online bằng link http://naptien.mobifone.com.vn được mà!
n1491988
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hungnx seri máy mình cũng giống của b vkl
Mrspam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@n1491988 giống từng số hả bác 😆
n_tienloi
TÍCH CỰC
9 năm
@n1491988 âu shit? Thật sao? 😆)))