[Hỏi Tinh Tế] Mời anh em chia sẻ về iPhone 5c bản Lock giá rẻ

TDNC
14/4/2015 7:21Phản hồi: 1.863
1.863 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

- iPhone 5C màu trắng, mua ngày 6.4.2015 tại Clickbuy (Hoàng Văn Thụ, Tân Bình, HCM)
- Mình xài thử từ hôm đó đến nay có những đánh giá sau :

+ iOS 8.3, pin có vẻ tốt hơn 8.1.3

+ Wifi/3G hoàn toàn bình thường, mình xài sim Viettel, sóng rất tốt, căng 5 vạch, rất ít khi bị rớt sóng. Sim ghép Heicard

+ Personal Hotspot xài hoàn toàn bình thường (có thông tin ko xài đc), mình đã thử phát và dùng cái 6plus kết nối vào, xài ko có vấn đề gì.

+ Về việc trừ tiền, mình ko rõ máy khác thế nào, nhưng cái mình xài bữa giờ ko có bị trừ, iMessage/Facetime mình active bằng Apple ID, tắt máy mở lại nhiều lần, số tiền vẫn y nguyên.

+ Không dùng USSD được, phải gọi 900 kiểm tra tiền và nạp card.

+ Về lỗi danh bạ rất dễ dàng khắc phụ, chỉ cần lên Appstore download app: edit prefix number về nhấp 1 cái là ok.

+ Nhắn tin SMS bình thường như máy quốc tế.

=> Tổng hợp lại thì mình thấy ngoài lỗi ko dùng đc USSD ra thì 5C lock Docomo dùng hoàn toàn bình thường, rất đáng mua trong tầm giá tiền dưới 4tr.

Xin cám ơn!
skeleton1208
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hãy mua nếu các bác muốn mua Iphone 5c phiên bản "wifi only" tải và chơi game ko nghe gọi :p
dknyxdie41
TÍCH CỰC
9 năm
@skeleton1208 bác nói hơi bị điêu, chắc chưa xài ip lock nên chưa biết thôi, mua 1 con xài thử đi bác, nó mà ở 8.1.2 em fix cho bác ko khác gì qt luôn
@skeleton1208 ô thế người ta mua về rồi nghe gọi nhắn tin y hệt quốc tế thì sao nhỉ?
skeleton1208
ĐẠI BÀNG
9 năm
@biahoi5ngan mình đâu nói là ko đc đâu, cái gì chả có cách fix . . nhưng nếu theo quan điểm không lỗi, mượt mà, dễ dàng thì wifi only là đúng nhất!
chú nào lỡ mua lúc mới ra chắc cắn lưỡi định mệnh thằng timcuc quá, định mệnh mấy thằng itinhte vì bảo iphone giữ giá =]]
@otmaingou 😁:D:D
Bản thân mình vừa mua 1 con iphone 5c lock Docomo tại Cellphones, 3tr590 chỉ có máy và sim ghép thôi, phải bỏ tiền mua thêm củ sạc, cáp.
Mới mua nhưng cũng không dám đánh giá gì nhiều nhưng ban đầu là mình rất hài lòng, máy cũ n hưng con của mình chưa xài lần nào, dùng phần mềm kiểm tra thì pin mới sạc có 2 lần thôi, mà 2 lần đó là mình mua về sạc. Sóng sánh ổn, chỉ bị lỗi +84 và *101#, mà máy mình có thể phát được wifi từ 3g luôn(cái này nhiều người nói là không được, không hiểu sao máy mình lại được). Về pin thì hơi nản, không biết sao sụt nhanh,bác nào truyền em vài kinh nghiệm về khoản này. Đang dùng iOS 8.1.3, chưa dám update lên 8.3 sợ ko nhận sim. À mà mình tắt Dữ liệu di động có phải là chuyển về 2g không, vì mình thấy nó sử dụng bình thướng, nhắn tin, nghe gọi.
@dinhchuong7913 SƯỚNG NHÉ, ĐC THAY NGUYÊN VIÊN PIN MỚI 😁:D:D
@ma_cha_mi Bác tưởng nói thay là thay ah
@dinhchuong7913 8.1.3 bác vào bảo mật xem có "thể chất và di chuyển" ko nếu có thì tắt tại cái đó dùng đồng bộ bước đi lên heath của Watch, dữ liệu di động là 3G đấy. đỡ hao pin bác tắt hết mấy cái thông báo ko cần thiết
it170994
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em đang ở HCM k biết nên mua ở ClickBuy, HoangHa hay Cellphones đây mấy bác, e lo cái vụ phụ kiện kèm theo máy đấy nó bán cho mình là hàng gì vậy mấy bác?
guanghua
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình dùng IP 5 lock Softbank nhờ ông anh xách tay bên Jap về đc gần 1 năm rôi, máy ko JB luôn.
Chỉ thấy LOCK với WORLD khác nhau ở mấy điểm sau:
  • Chạy code USSD: *101#...=> cái này ko vướng
  • Thay sim phải chọn lại mạng => hơi bất tiện chút
  • Có vụ trừ tiền tự động => những sau đó lại được cộng trả => ko vướng
Có vậy thôi, tính mình dễ nên thấy dùng quá ổn, chẳng có vấn đề gì phải lăn tăn. Mua về để sử dụng chứ ko có ý định bán lại thì là 1 sự lựa chọn tốt.
Trước giờ VN mình rất nhiều ng dùng lock rồi có vấn đề gì to tát đâu, chắc tại thấy có số thương gia bán 5c lock giá tốt quá nên 1 số thành phần GATO kiếm chuyện để dìm hàng thôi.
Chứ ai mà chỉ cần biết chút về IP lock thì thừa hiểu dùng chẳng có vấn đề gì cả.
Cũng ếu biết là mông má lại thế nào. Nhưng mua về cho gấu cầm trên tay rất hài lòng. Sóng sánh ổn và mạnh
ct_nood
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy này có mua được code lên quốc tế ko nhĩ..
đợi co JB thì chắc xài bt ko còn lỗi chĩ có điều là nếu ở quê lên 3G sóng sánh yếu 😁
@ct_nood
ko có code thanh qte nên mới có hang xả giá rẻ như này
Ttdmt
TÍCH CỰC
9 năm
Cái dụ nào của ip cũng hot hết, ip tiền nào của nấy đừng ham rẻ.
chutiendl8
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình ở miền nam. Cần thơ. Định mua 2 chiếc cho vc mà kím khắp cái thành phố cần thơ chả có bóng nào bán. Z mà nới hot gì chày.
dknyxdie41
TÍCH CỰC
9 năm
@chutiendl8 mình ở hcm muốn mua mà phải đặt 2 tuần mới có đây 😔
@chutiendl8 mình ở long xuyên, cũng tính chạy xuống cần thơ mua một cái, nghe bạn nói vậy thì từ bỏ ý định luôn

gửi từ vỉa hè Việt Nam
thấy ông ngồi cạnh vừa mua dc con 5c, 3,5tr, dùng dc 3-4 ngày rồi chưa kêu la gì, thấy ổn lắm.
quá phiêu
cho mình hỏi là iPhone 5c lock có dùng được wifi không? có thể tải app được không? mình đang tình mua nó để chỉ sử dụng wifi.
thangkl87
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình cũng bị trừ tiền khi thay sim con 5 lock virgin pháp có tự động kích hoạt gửi tin nhắn tới 1 đầu số sau đó bật trả về một loại tin nhắn báo không thành công. Mỗi một tin 15k có lần mình bị trừ lên đến 280k. càng cố kích IM và FT thì càng gửi nhiều tin nhắn. Mình gọi điện hỏi tổng đài báo đây là đầu số tải game của nước ngoài. nên mình rất ngại thay sim, up os con máy này. mỗi lần như vậy các bạn gọi lên tổng đài thông báo họ kiểm tra rồi trả lại tiền.
trinhbacuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình dùng cả 6plus và 5c lock docomo... Không hề thấy có vấn đề gì đáng nói... im, face.... Thoải mái bằng my number
Không nên dùng ip lock dù jb có thể giống world 99%, ở thành phố ko sao, về tỉnh, vùng sâu vùng xa hoặc vào tầng hầm. thang máy thì dễ mất sóng hoặc sóng yếu hơn so với máy khác. (bị với ip5 at&t, sau mua code lên world là ngon hơn hẳn về vụ này) Chuyển về 2g vẫn bị nhé, dùng irose tool sẽ bật tắt 2g được.
Một số trường hợp thì vẫn thấy full sóng nhưng ng ta gọi tới hay nt cho mình thì ko được, lỗi này mình bị với con 4s sprint, có lẽ là những máy cdma bị lỗi này.
Chốt: Nếu không quan tâm lắm đến việc nghe gọi thì ok, còn quan trọng nghe gọi thì không nên mua ip lock. Đó là những kinh nghiệm mình dùng ip từ đó giờ, giờ thì ko bao giờ mua lock nữa.
jnn1989
ĐẠI BÀNG
9 năm
Gì chứ em từng xài iPhone lock AT&T và lock Sòftbank nên có tìm hiểu và tự sửa những lỗi của iphone lock mà mấy nay đọc nhiều bài báo trên những trang báo mạng chính thống thấy tức tối ghê nơi.

iPhone lock đúng là bị khóa mạng nên phải dùng sim ghép nên sẽ gây hao pin hơn và sóng có thể yếu, những lỗi khác như kiểm tra tiền, danh bạ nhập +84, iMess... tùy từng lock nhà mạng mà có cách xử lý khác nhau, chưa kể có máy lock ko thể update nếu sim ghép chưa hỗ trợ.

Tuy nhiên vụ trừ tiền thì em thấy chỉ có máy lock của AU của Nhật (có thể 1 số lock châu Âu mà em chưa biết) và sử dụng mạng Viettel của VN là bị trừ thôi, em dùng Mobifone và AT&T, Softbank chả thấy gì.

iPhone lock còn mắc 1 lỗi nữa là roaming quốc tế chỉ nhận gửi tinh nhắn nhưng ko nhận/thực hiện cuộc gọi được. Em xin hết

BTW, có anh nào nhượng lại con 5C của Sòftbank cho em ko?
Cứ Galaxy V mà xài , hàng dành cho VN chất lượng cao :p
đang tính làm 1 em về sau đó úmbala cho em nó lên 6 để tặng gấu 😁mà chưa biết thế nào!!:D xin ý kiến các cao nhân:D:D
tuanhqt
ĐẠI BÀNG
9 năm
có con ip5s gold lock t-mobile 6c làm dc k các cụ? xin tí tư vấn. máy 98%

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019